• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

Well-Known Member
chung nao moi co ban full day pa con :-/:((

Ý bạn là sao, rom thì toàn bản full hết đấy thôi, chỉ có beta hay chính thức thui, còn chuyện khi nào có bản chính thức thì bạn pm bác Bill mà hỏi, chỉ có bác ấy quyết định khi nào ra bản chính thức thôi, thân :)

thanhcong_to

mình thấy các cooker các dòng O2 khác như XDA2s vẫn build rom từ rom ship của I900, Touch,... đấy! sao AL ko thấy ai làm nhỉ?

QuangThang89

Well-Known Member
mình thấy các cooker các dòng O2 khác như XDA2s vẫn build rom từ rom ship của I900, Touch,... đấy! sao AL ko thấy ai làm nhỉ?

Vì dòng Atom do hãng khác sản xuất nên rom của nó khác với các dòng khác, nhưng wan trọng gì cái chuyện lấy rom của dòng khác build hả bạn, yếu tố quyết định của rom nằm ở XIP & SYS mà, còn rom thì chỉ cần tìm bản nào có thể Dump ra để thay XIP & SYS là ok rồi, thân :)

baokhi

Ý bạn là sao, rom thì toàn bản full hết đấy thôi, chỉ có beta hay chính thức thui, còn chuyện khi nào có bản chính thức thì bạn pm bác Bill mà hỏi, chỉ có bác ấy quyết định khi nào ra bản chính thức thôi, thân :)

Bác quangthang nói đúng đấy. Bác Bill bác ấy chưa cho ra bản chính thức nên anh em mình cứ xài tạm các bản ROM 6.5, vẫn hoạt động ổn định bình thường. Khi nào bác Bill cho anh em down thoải mái bản 6.5 thì anh em lại có ROM cải thiện 6.5 hoạt động tốt hơn.
Các anh em cứ xài thoải mái với bản ROM ưa thích của mình đi, ko bao giờ sợ lạc hậu so với anh em :p

QuangThang89

Well-Known Member
Bác quangthang nói đúng đấy. Bác Bill bác ấy chưa cho ra bản chính thức nên anh em mình cứ xài tạm các bản ROM 6.5, vẫn hoạt động ổn định bình thường. Khi nào bác Bill cho anh em down thoải mái bản 6.5 thì anh em lại có ROM cải thiện 6.5 hoạt động tốt hơn.
Các anh em cứ xài thoải mái với bản ROM ưa thích của mình đi, ko bao giờ sợ lạc hậu so với anh em :p

Dù WM6.5 có ra bản chính thức thì Atom Life mình ko có diễm phúc sự dụng rom xịn đâu, toàn xài rom cook lại hết thui àh :D

dai_atomlife

Dù WM6.5 có ra bản chính thức thì Atom Life mình ko có diễm phúc sự dụng rom xịn đâu, toàn xài rom cook lại hết thui àh :D
những bản beta 6.5 sau này có bi khóa giống window 7 khi hết hạn dùng thử không bạn:O

QuangThang89

Well-Known Member
những bản beta 6.5 sau này có bi khóa giống window 7 khi hết hạn dùng thử không bạn:O

Bên box Blue Angel thì mình có nghe các mem phàn nàn về thời gian sử dụng rom, nhưng hiện giờ rom của AL mình chưa có tình trạng hết hạn sử dụng nên bạn cứ yên tâm xài đi, khi nào hết thì có bản beta mới mà :p

spritetth

Bên box Blue Angel thì mình có nghe các mem phàn nàn về thời gian sử dụng rom, nhưng hiện giờ rom của AL mình chưa có tình trạng hết hạn sử dụng nên bạn cứ yên tâm xài đi, khi nào hết thì có bản beta mới mà :p

bạn vào settings/system/certyficates rồi chuyển qua Tab Root sẽ thấy đc hiệu lực của những phần mềm đc tích hợp trên Rom
thông thường thì Expries của nó khoảng hơn 20 năm nữa tính từ thời điểm bg đến lúc hết hiệu lực, chắc lúc đấy nó có đến Rom j rồi và chắc j đã vẫn còn giữ con máy này nữa :D

dai_atomlife

ôi cha...sao lâu rồi không thấy rom mới nhỉ,hay là microsoft tập trung vào window7 hết rùi nhỉ:)

QuangThang89

Well-Known Member
bác ơi định dạng file dư thế này thì úp ntn nhỉ?

Bạn muốn nói đến file nào, nếu là file rom thì bạn chỉ việc bỏ vào thẻ nhớ <2GB, format thẻ ở định dạng FAT rồi sau đó đưa máy về bootloader và up thôi, chúc thành công :)

QuangThang89

Well-Known Member
Topic này là để giới thiệu và thảo luận các bản rom beta, ko phải là nơi các bạn hỏi về bản chính thức đâu nha, vì ở đây ko có ai làm ở Microsoft hết, ai thắc mắc thì cứ lên blog của Microsoft mà thắc mắc để tránh làm loãng topic, thân :)

chuate

thực tế mà nói mình thấy cái giao diện bản 6.5 này cứ xấu xấu thế nào so với bản 6.1 hoặc các bản trước. được cái touch khá tốt.

QuangThang89

Well-Known Member
thực tế mà nói mình thấy cái giao diện bản 6.5 này cứ xấu xấu thế nào so với bản 6.1 hoặc các bản trước. được cái touch khá tốt.

Mỗi người có 1 con mắt thẩm mỹ riêng bạn àh, có người thích cái này có người thích cái kia mà :D

muadtdd02

Mình cũng cùng quan điểm với bạn!
Ráng chờ đến tháng 9 có rom mới!