• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOPIC CHIA SẺ e32dbm ĐÃ VIỆT HÓA.

anhtamhcm

Nơi đây sẽ chia sẻ những dữ liệu đã Việt hóa hoàn chỉnh. Có những dữ liệu này thì Việt hóa sẽ không còn gặp khó khăn gì nữa (Từ 1-5 phút/1pm).

Tất cả các bài viết không liên quan đến dữ liệu sẽ Del vĩnh viễn không cần thông báo!

Chú ý: Dùng Siêu dịch phiên bản 1.76 nhe bà con

Hướng dẫn dùng dữ liệu e32dbm để Việt hóa
anhtam sẽ hướng dẫn thật đơn giản cho những ai chưa từng Việt hóa cũng có thể thực hiện được.

1. Đầu tiên phải có Siêu dịch 1.76 Ở đây
2. Tải dữ liệu e32dbm ở dưới
Muốn dùng chức năng Dịch tự động làm như sau:

Ví dụ: Muốn dịch Mobireader thì làm sao?

Download Mobireader English cho tất cả máy

1. Dùng quản lý Files bất kỳ như X-plore đổi tên Mobireader.e32dbm thành zntxhan.e32dbm sau đó chép vào đường dẫn:

X:\System\Data (X: là ổ đĩa mà ta đã cài Siêu dịch 1.76)

2. Mở Siêu dịch
Options>Bắt đầu>Sửa văn bản>Chọn Mobireader.rsc (Phiên bản English chưa Việt hóa)
Sau khi mở Mobireader.rsc xong Siêu dịch sẽ xuất hiện 2 dòng 1 là Dữ liệu mặc định, 1 là Dữ liệu tạm thời. Nhớ chọn Dữ liệu mặc định nhé
Tiếp tục Options>Sửa>Dịch tự động. Đến đây chỉ việc chờ sau đó lưu lại là xong

Muốn dịch các ứng dụng khác thì cũng Rename ứng dụng đó thành zntxhan.e32dbm rồi copy vào X:\System\Data thực hiện tương tự như trên

Chỉ áp dụng cho tệp RSC

Tất cả anh em cùng chung sức chia sẽ dữ liệu cho phong phú nhé

Mở hàng nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

anhtam cho em hỏi làm sao để tạo 1 dữ liệu < tên ứng dụng>.e32dbm để nhập cho dịch tự động vậy anh?

Posted via Mobile Device

Có 2 chức năng trong Siêu dịch 1.76 tạo ra e32dbm

1. Dịch trực tiếp bằng cách chọn Dữ liệu tạm thời (Cái này hơi lâu)
2. Dùng chức năng Xuất RSC ra tệp TXT sau đó nhập ngược vào dữ liệu e32dbm (cách này rất nhanh) nhưng bắt buộc phải là 2 tệp RSC cùng phiên bản, 1 bản Eng và 1 bản đã Việt hóa từ bản Eng gốc. Nếu không đúng phiên bản khi xuất RSC ra txt sẽ bị loạn>:)

Cách thứ 3 là dùng Notepad trên PC mở TXT đó ra mà xem, như vậy là biết rồi nhé

anhtamhcm

Tiếp theo là TTPOD

Sau khi dùng Siêu dịch Việt hóa nếu bị lỗi Out khỏi pm thì các bạn nên dùng thêm MobilHex vào phần RSC >> RSC để cập nhật lại RSC này thì không bao giờ bị lỗi Out nữa:D (ai đã từng dùng MobilHex sẽ biết)

Nếu kết hợp Siêu Dịch và Mobilhex thì vô đối:D

(Lưu ý tất cả e32dbm của v2 có thể dùng cho 3rd>>V5)

anhtamhcm

Posted via Mobile DeviceBạn ơi!tệp .rsc vjệt hoá trên pc là nhanh nhất.vjệc j phải tạo rồi chja sẻ làm j cho mất công(mà dùng cách này rất hay lỗi).Nếu muốn chia sẻ thì tốt nhất mọj ngườj nên post luôn tệp .rsc đã vh thi hay hơn.

Không biết thì đừng có bàn ra. dữ liệu e32dbm được tôi tạo ra không chỉ dùng cho 1 phiên bản mà sẽ dùng cho N lần phiên bản nếu pm đó cập nhật thường xuyên. Mất công 1 lần nhưng sẽ dùng cho rất nhiều phiên bản kế tiếp. Không có PC nào làm được việc này đâu bạn. Cẩn thận không là MOD Del bài vĩnh viễn không cần thông báo!

anhtamhcm

AnhTam ơi!Em thấy 1 số soft khi ta việt hóa thì nó cho ra File.E32dbm luôn!Ngay trong soft mà ta vừa dịch xong!Dùng x-plore mở ra sẽ thấy!Cái đó có phải là cái mà a muốn nói ở toppic này ko?

Chính xác, nhưng mỗi pm nên dịch riêng không nên dùng chung vì như vậy sẽ không chuẩn
Ví dụ từ Options> tùy theo phần mềm mà lúc thì dịch là Tùy chọn, Lựa chọn... Setings>> Cài đặt>> Thiết đặt>> Cấu hình...V.V
Như vậy sẽ không đúng theo chức năng của nhiều pm nếu ta dùng chung 1 File.E32dbm đó:D

Mà hình như anh em có vẻ không thích những thứ Pro thế này nhỉ! Vậy anhtam sẽ ngưng thôi>> Tự thân vận động nhé:D

Kojiro

Super V.I.P
...
Mà hình như anh em có vẻ không thích những thứ Pro thế này nhỉ! Vậy anhtam sẽ ngưng thôi>> Tự thân vận động nhé:D

A hay nhỉ :D A cũng phải để anh em từ từ để hiểu chứ, ai cũng như anh thì đúng là ko cần nhưng cái này là ngược lại mà :)
Tiếp đi anh, dù ko ra mặt nhưng em biết chắc chắn nhiều anh em ủng hộ anh lắm, topic lên phần chú ý thì đừng để nó chìm à >:)

TruBic

Well-Known Member
hic nói thật là em ko biết tạo ra cái .e32dbm và ko biết làm sao để kết hợp 2 cái Rsc nghiên cứu hoài ko hiểu nên pó tay ko nghiên cứu nữa

anhtamhcm

hic nói thật là em ko biết tạo ra cái .e32dbm và ko biết làm sao để kết hợp 2 cái Rsc nghiên cứu hoài ko hiểu nên pó tay ko nghiên cứu nữa

Nếu không biết thì em có thể tạo trực tiếp txt trên PC như ví dụ dưới sau đó copy thẻ dùng Siêu dịch Nhập từ tệp TXT là OK

【File::Tệp tin】
【Tools::Công cụ】
【Setings::Cài đặt】
【About::Thông tin ứng dụng】
【Save As…::Lưu mới】

Và cứ thế mà làm>> nhớ lưu chuẩn UTF-8

langtu13493

anh tam ơi anh viết rõ chút đi.em mới vào nghề nên có hơi khó hiểu.anh hướng dẫn em cách vh bình thương trên mobile đi nha.vh pm trên mobile thì cầ những gì.anh úp lên dùm em luôn nha.hướng dẫn dùm em phải làm như thế nào để vh 1 pm.nha thaks anh nhiều

Thangnd31082

anh tam ơi anh viết rõ chút đi.em mới vào nghề nên có hơi khó hiểu.anh hướng dẫn em cách vh bình thương trên mobile đi nha.vh pm trên mobile thì cầ những gì.anh úp lên dùm em luôn nha.hướng dẫn dùm em phải làm như thế nào để vh 1 pm.nha thaks anh nhiều

Bạn nhầm chủ đề rồi đấy nhưng mình giúp bạn một chỗ có thể tìm được tài liệu đó là của Trubic soạn khá dễ hiểu đó , ở đó bạn cũng tìm thấy các phần mềm cần thiết luôn. Bạn xem bài #89 của trang này nhé

Vô nhanh không Bác 8 quay lại del mất đấy !:D

vokhanhyen

Hê hê ! cái siêu dịch mỗi phiên bản sau lại có những tính năng hay cho người sưe dụng ! VOKHANHYEN dùng Ngage nên cái siêu dịch không sử dụng đc cho RSC mà chỉ cho pyhthon mà thôi !
Mới PM siêu dịch 176 mới ra,vokhanhyen test thử cho biết và vọc 1 ty' là hiểu luôn.NHưng xét cho cùng vì là Ngage nên VOKHANHYEN vẫn sử dụng bản 1.72 cũ rích ! lúc nào có xiềng sẽ mua máy V2 và đc sử dụng lại hết các PM hay mà các Pro đã post lên đây !

GOODLUCK & HAVE FUN !!!!;)=D>

Thangnd31082

Cái này rất lợi hại khi cập nhật Ver mới của Trung Quốc:D

Cái này quá đỉnh luôn, em sẽ tạo thử mấy cái , có loại dữ liệu này rồi các bác có tin là có ngày môth thành viên hạng xoàng ( như em chẳng hạn ) cũng có thể SOÁN NGÔI ĐẦU trong VIệt hóa TTPOD của mạnh tú không ????
Gõ tới đây thấy hơi tiếc vì đã share cách làm của anhtam trên PC cho các Pro quá tỉ mỉ :D.

jimmyvn88

ôi dào, biết đâu đấy. Cái 3.4 nó ra mới hoàn toàn có dùng e32dbm của 3.3 đc đâu. Bác Tú phải làm thủ công đó. Mà lại như cái UC 6.7 của bác anhtam nữa, Siêu dịch có mở đc đâu. Nói chung là còn tùy

nguoiqualoicu

ôi dào, biết đâu đấy. Cái 3.4 nó ra mới hoàn toàn có dùng e32dbm của 3.3 đc đâu. Bác Tú phải làm thủ công đó. Mà lại như cái UC 6.7 của bác anhtam nữa, Siêu dịch có mở đc đâu. Nói chung là còn tùy

Đúng vậy, việc VH thì chủ yếu xuất phát từ đam mê thôi, nhiều khi nhanh hơn hay chậm hơn 1 tý cũng không quan trọng, và có người thì thích dùng SD, số khác thì lại thích Mobihex, Free Rsc.v.v. quan trọng là thấy hứng thú khi làm việc đó thôi. Đơn cử như thời trước khi VH trên mobile thì dùng cái Zntxhan( tức là Siêu Dịch đó, không biết tên tiếng Việt này là do ai đặt nữa :D) và cứ sau khi dịch 1 dòng thì lại save lại và vào chương trình xem nó có hiển thị tốt kô :)), làm 1 chương trình có khi mất vài tiếng vậy mà vẫn thích thú. Trở về nhiều năm trước nữa khi mà đa phần người dùng máy Symbian( trong đó có mình :D) rất ít khi quan tâm đến các phần mềm, thường chỉ có 2 pm duy nhất trong máy đó là Ultra Mp3 và Smart movie + chấm hết :D thì nhiều người đã bắt đầu tìm tòi và VH phần mềm bằng PC rồi
thế nên bây giờ khi mà các phần mềm phục vụ VH rất đa dạng,mỗi cái mỗi kiểu thế nên việc dùng công cụ gì và bằng cách nào thì phụ thuộc vào lựa chọn của mỗi người thôi, kô nhất thiết là cách này hay, nhanh hơn thì tất cả đều nên dùng còn các cách kia thì kô :)).

Anhcoimkc

Bác cả(anhtam) ơi. Em xin hỏi bc chút đc không? Với mỗi pm (muốn vh) khác nhau thì phải có dữ liệu Dedit tương thích hả bác cả(BC). Có thể tạo 1 dữ liệu Dedit xài cho nhiều pm muốn vh không 'BC) em hỏi gà wá. Hì... Thanks BC(sory. Em thích gọi anhtam như thế đc chứ?)
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Topic nào anh em cũng có thể thảo luận được hết vậy? các bài viết sai nơi qui định xin đừng reply nhé, tất cả các bài viết hỏi han gì ở đây sẽ bị Del vĩnh viễn sau 1 ngày. Các bạn chú ý nhé!