• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cho Sony X8

jacecheung

mới mua con sony x8 chạy Android 1.6. lần đầu xài android nên chưa rành lắm.. mình thấy các bài trong diễn đàn toàn nhắc tới G1,các bác cho mình hỏi x8 có phải G1 không, up fimware có như G1 ko? và android 1.6 có thể up lên nữa ko?... mong các bác giúp đỡ ..xin cám ơn trước..

Kenji1992

mới mua con sony x8 chạy Android 1.6. lần đầu xài android nên chưa rành lắm.. mình thấy các bài trong diễn đàn toàn nhắc tới G1,các bác cho mình hỏi x8 có phải G1 không, up fimware có như G1 ko? và android 1.6 có thể up lên nữa ko?... mong các bác giúp đỡ ..xin cám ơn trước..

x6 là của sony , g1 là của HTC , hiện tại thì sonny đang hoàn tất việc úp fw lên 2.2 cho x6 , thời gian dự kiến là cuối tháng 11 và đầu tháng 12 . và úp hoàn toàn giống như G1

tuanpro46

theo mình biết thì con x8 của sony chỉ có ram 128mb liệu như thế có đủ để lướt web với các site nặng hay không? mong các bác giải đáp dùm em ạh

kenendy

x8

cái tiêu đê ghi là x8 mà bro??chính xác thi con x8 này ram 128 hay 156 thế:|

themanh

Mình cũng mới mua em X8 nhưng không biết làm thế nào để cài đc game trên thẻ nhớ , vì con này bộ nhớ trong chỉ có 128M thôi. bác nào biết giúp mình với

nhoanglam88

Hiii
Minh moi chup 1e sony x8 day, cam nhan so thi thay cung tam duoc nhung minh thay:"Trinh choi nhac ko co bo chinh am thanh, ko co trinh quan ly file trong the nho va cung ko co trinh ung dung van phong huynh nao da xai roi ho tro minh voi, xin da ta . . .

trucbamboo

Friend mo wifi roi vao trong market tim chuong trinh ung dung ma minh can nhe!nhieu lam! nhu you noi la you tim File manager va Real player cai vao may la ok thoi.
Co friend nao up em X8 len androi 2.1 chua?tui up no bao la update thanh cong roi,nhung sao tui vao trong firmwave version cua may no van la androi 1.6. ko hieu? co friend nao biet giup do voi???

chiphoiloithoi

Mình cũng mới làm 1 em X8 cho vợ dùng, phải nói là với tầm tiền đó mình kết nhất em này, mua cuối tuáng 12 nên máy nguyên bản đã là 2.1 rồi.
Mình cũng chưa khám phá được nhiều về cách sử dụng và các ứng dụng hay.
Nhân đây các bạn cũng cho mình hỏi kho ứng dụng của X8 ở trang nào nhiều, và có thể cài tiếng Việt cho X8 Android 2.1 đựoc không?
Thanks mọi người!

phuongdung1602

Ung dụng thì thích gì lên market mà cài, rất đơn giản. Máy này muốn cài uwnfsd dụng ra thẻ nhớ thì phải Root máy rồi phân vùng thẻ nhớ. Chịu khó tìm bên box này hay tinhte sẽ có hướng dẫn chi tiết. Còn việc cài Tiêng việt thì phải đợi có Rom tiếng việt, cái này chắc khó vì Sony thì ko có phát triển Rom đâu. Nhưng dùng hàng Sony đc cái bền và đẹp tuy giá hơi mắc.

thattinhdaukho

Các bác cho em hỏi con sony x8 này có tiếng việt không hay là chỉ co ngôn ngữ tiếng anh

guru

Các bác cho em hỏi con sony x8 này có tiếng việt không hay là chỉ co ngôn ngữ tiếng anh

X8 của mình khi mới mua không có tViệt. Nhưng sau đó update từ SE site thì đã có TV rồi (nhưng thực tế thì mình không sử dụng giao diện TV nên không biết nó như thế nào).

Còn nếu chỉ cần gõ TV thì bạn có thể cài thêm bộ gõ TV vào là xong.

thaithongdb

các bác giúp em với.em mới dùng x8 lên không rành cho lắm máy em chụp anh không zoom lại gần được ai biết chỉ em nha

guru

X8 không zoom được thì phải, chỉ nhắm và chụp thôi!

emtyfocus

Máy mình hiện tại 2.1, giờ mún lên 2.2 được ko mấy bạn ? 2.1 k cài được game & ứng dụng vào thẻ nhớ được. Hixz

nguyenhoang

Máy mình hiện tại 2.1, giờ mún lên 2.2 được ko mấy bạn ? 2.1 k cài được game & ứng dụng vào thẻ nhớ được. Hixz
theo mình được biết thì rom chính thức mới có 2.1 thôi , còn hơn 2.1 thì chỉ toàn rom cook thôi