• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond Rom WM6.5 - By NhatHoa

maerit

Ok,Đã up Rom thành công.Nhưng mình thấy cái bàn phím Finger keyboard 2.1 còn chậm lắm,làm cách nào để mỗi lần type nó ko zoom lên được không bạn.nó zoom nên chậm lắm.Bạn có cái bàn phím FULLTOUCH nguyên thủy màu trắng không?...share cho mình nhé, cái đó dễ xài!Thanks...=D>

Sau khi Up cảm nhận: mỗi lần có cuộc gọi là máy dường như muốn đứng yên.nhất là lúc đang nhắn tin có cuộc gọi!:(

binhdo

Sao sao enable wifi lên không đc mấy chú ơi ... với lại làm sao dis GPRS khi không cần dùng ... em dùng NoData dis nhưng hình như không đc

Chỉnh sửa cuối:

Forever1Love

Sr vì lâu lâu mới vào, máy mình đc rồi, hôm đó mãi đến buổi tối nó mới vào đc win rồi mới kết nối với pc, vùa mới copy diamimg.nbh thì máy lại cheo luôn, bi h về sài 6.1 v.13 của bạn roài, đợi khi nào có 1.4 thì lại up tiếp, nhưng vẫn cảm ơn bạn nhiều !

huysmall

Ok,Đã up Rom thành công.Nhưng mình thấy cái bàn phím Finger keyboard 2.1 còn chậm lắm,làm cách nào để mỗi lần type nó ko zoom lên được không bạn.nó zoom nên chậm lắm.Bạn có cái bàn phím FULLTOUCH nguyên thủy màu trắng không?...share cho mình nhé, cái đó dễ xài!Thanks...=D>

Sau khi Up cảm nhận: mỗi lần có cuộc gọi là máy dường như muốn đứng yên.nhất là lúc đang nhắn tin có cuộc gọi!:(

Đồng quan điểm với bro. Lên rom 6.5 version này máy chạy dường như chậm hẳn đi, ko smooth. Dịch vụ Touch FLO rất chậm. :(

HuynhThanh

Đồng quan điểm với bro. Lên rom 6.5 version này máy chạy dường như chậm hẳn đi, ko smooth. Dịch vụ Touch FLO rất chậm. :(

Hiện nay các bản W.M6.5 tuy là đã ổn định hơn trước rất nhiều. Nhưng đây chưa phải là phiên bản chính thức! Các bạn cứ chờ xem sao nhé!

Nếu như theo ý bạn thì đâu còn gì gọi là cook Rom nữa. >:)

Xin xì pam 1 phát...
Chiều nay mới mua của Huysmall 1 bộ pin khủng long bạo chúa 2400mAh (các kích thước như 900mAh chỉ khác bề dày là 15mm) cho kon Diamond Kưng hehe... khè với anh em cho đã hehe...
Hình chụp bằng kon Diamond... cũng được chứ hẻ :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhphong_1109

Hi bác NhatHoa, cháu test rom 6.5 test 02 của bác, cháu có 1 vài ý kiến:
+ win chạy tạm ổn, còn hơi sượng lúc mở, khoá màn hình.
+ Cháu lấy home phone, call qua cho mobile phone thì chờ khoảng 3 giây sau nó mới " ring ring reng reng" tuy để thì đèn nó vẫn chớp, báo có đt nhưng màn hình thì phải chờ.
_àh, nhân tiện cháu hỏi 1 việc luôn:
_Cháu mới xài WNM, không biết memory Program quan trọng thế nào?
_mà hình như memory của cháu nó chỉ tăng mà không giảm đi. cháu xài SKtool Kill process rùi, nó có giảm nhưng không trở về như lúc đầu khi mới reset. Vậy memory của cháu có bị lỗi không?

Hi bác NhatHoa, cháu test rom 6.5 test 02 của bác, cháu có 1 vài ý kiến:
+ win chạy tạm ổn, còn hơi sượng lúc mở, khoá màn hình.
+ Cháu lấy home phone, call qua cho mobile phone thì chờ khoảng 3 giây sau nó mới " ring ring reng reng" tuy để thì đèn nó vẫn chớp, báo có đt nhưng màn hình thì phải chờ.
_àh, nhân tiện cháu hỏi 1 việc luôn:
_Cháu mới xài WNM, không biết memory Program quan trọng thế nào?
_mà hình như memory của cháu nó chỉ tăng mà không giảm đi. cháu xài SKtool Kill process rùi, nó có giảm nhưng không trở về như lúc đầu khi mới reset. Vậy memory của cháu có bị lỗi không?
Ờ thì... OS 6.5 vẫn còn là beta test, nên đương nhiên vẫn còn lỗi, hoạt động chưa mượt. Với lại chú cook Rom chưa giỏi lắm, nên vẫn còn nhiều hạn chế. Tuy nhiên, chú rất phấn khích về sản phẩm của mình. :D
Khi nào có build 6.5 chính thức sẽ hoạt động mượt hơn.
Nếu cháu hiểu về tác dụng của RAM trên máy tính (PC) thì cái Memory Program cũng tương tự. Khi dùng Rom của chú, máy không chạy TFLO3D và các ứng dụng khác thì Program Free luôn lớn hơn 44Mb là tốt (Ở mức này là đúng chuẩn)

huysmall

@ nhathoasangviet: sắp có bản chính thức chưa bro? Nhân tiện cho Huy xin thông tin sử dụng pin hôm trước nhé. Thanks

Nui87

bro ơi em xài mấy bản của vài mem bên xda nhưng đều không thích, ROM của bác tính ra vẫn hơi tốn Ram, thêm nữa bác cho cái icon bé đi được không, để thành 4 hàng chứ không phải 3 hàng cho nhiều icon đỡ phải kéo đi kéo lại, a ma bác cho e hỏi cái plugin ở ngoài dùng phần mềm nào quản lý thì ngon nhất ạ, e muốn bỏ bớt một số ứng dụng nhưng không biết cách add thêm các ứng dụng vào, ví dụ e muốn lôi cái máy ảnh, mục thời tiết hay explore progams ra ngoài mà không thể tạo đc.

khoanguyen2512

cho minh hoi trc khj copy file DIAMIMG.nbh vao iternal storge thj co can xoa het cac file & folder khac trong i/s ko ? hay chj can de no o ngoai i/s la du ?