• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD có 2 loại???

demax

Hôm nay xem lại ảnh trên mạng mình thấy có 2 loại Touch HD khác nhau, chỉ khác ở logo HTC ở mặt trước máy thôi. Một cái chỉ có chữ HTC và một cái thì có cả chữ HTC và hình logo nữa. Có phải là có 2 loại không các bác nhỉ?

getfile.aspx

ghekua

con của mình mua chính hãng bên Singapore, ký line hợp đồng, Touch HD T8282, chỉ có chữ HTC, không có logo. Hay là con HD mà mua trực tiếp từ hãng HTC thì có logo nhỉ? Mà thôi quan trọng gì, có em HD xài là ổn rồi haha...:))

PhamQuang

Manager
Hiên tại thì chỉ có T8282 hay TouchHD cũng vậy mà thôi.
Có biểu tượng + HTC hay chỉ HTC cũng như nhau cả.
Hình như các sản phẩm tung ra đợt đầu cho khu vực châu Á: HK, Singapua, India,... (Asia) thì chỉ có HTC, còn các sản phẩm xuất sang châu Âu thì có biểu tượng + HTC.

binhhdda

Hình như các sản phẩm tung ra đợt đầu cho khu vực châu Á: HK, Singapua, India,... (Asia) thì chỉ có HTC, còn các sản phẩm xuất sang châu Âu thì có biểu tượng + HTC.
Máy của mình xuất cho thị trường Ý, có biểu tượng của TIM đằng sau máy nhưng đằng trước chỉ có chữ HTC mà không có biểu tượng ????

vochonguni

Member

Chắc không phải đâu bác Quang ơi. Máy cháu là của thị trường Anh mà cũng chỉ có chữ HTC thôi :D
Cũng không hiểu nó thế nào nữa :)

RONALDO1987

Chắc không phải đâu bác Quang ơi. Máy cháu là của thị trường Anh mà cũng chỉ có chữ HTC thôi :D
Cũng không hiểu nó thế nào nữa :)

Lần đầu tiên mình mới để ý đến vấn đề có thêm logo gần chữ HTC nữa đây! Chưa hiểu vấn đề này là thế nào? Phải xem kỹ lại mới được!

Thrall

Máy của mình xuất cho thị trường Ý, có biểu tượng của TIM đằng sau máy nhưng đằng trước chỉ có chữ HTC mà không có biểu tượng ????
Của bác giống của mình, đợi numberingplans.com cập nhật xong IMEI của BS thì check sẽ biết ngay thui

Rygar

Cái này thì chắc chắn là ko phải vì mình mua từ ngay đợt đầu mới xuất xưởng.. Máy mình mua là hàng Châu Âu xuất sang anh và của thằng bạn cũng mua đợt đầu tiên ở Sing nhưng cũng chỉ có chữ HTC chứ ko hề có +HTC

bestofstrongman

máy em thì mua tại Vn, xách tay. hem có logo :D

Của bác giống của mình, đợi numberingplans.com cập nhật xong IMEI của BS thì check sẽ biết ngay thui

chéck đc5 ùi đó bác. mình vừa check xong. ngon lành cành đào bác ạ

hoangtran_1211

Mọi người nói mình mới để ý. hihi...

Mình thấy hoặc là logo hoặc là HTC chứ có 2 thứ luôn hình như hơi thừa.

Máy mình mua được khoảng 1 tháng và không có logo.

nhattakiem

Máy của mình cũng không có logo mà chỉ có chữ htc kiểm tra imei thì thấy nguồn gốc Europe.

Phandanglinh

Chào các bác,
các bác có thể cho em biết làm sao để từ số Imei mà biết được nước sản xuất hoặc khu vực sản xuất. Mới chân ướt chân ráo tham gia nen em chả biết gì
Cảm ơn về sự chỉ giáo

HuynhThanh

Mọi người nói mình mới để ý. hihi...

Mình thấy hoặc là logo hoặc là HTC chứ có 2 thứ luôn hình như hơi thừa.

Máy mình mua được khoảng 1 tháng và không có logo.

Không quan trọng là thừa hay thiếu bạn à! Quan trọng là có thêm logo là hàng gì thôi! Mình tìm hiểu qua nay mà vẫn chưa tìm ra nữa!

Katadn

Của mình cũng ko có logo :D.
Kết quả check IMEI ở numberingplans :

Est. Date of Range Issuance: Around Q1 2008
Reporting Body: British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market: Europe
Legal Basis for Allocation: EU R&TTE Directive

ngphuongqt

Hôm nay xem lại ảnh trên mạng mình thấy có 2 loại Touch HD khác nhau, chỉ khác ở logo HTC ở mặt trước máy thôi. Một cái chỉ có chữ HTC và một cái thì có cả chữ HTC và hình logo nữa. Có phải là có 2 loại không các bác nhỉ?

Bạn cho mọi người cái link mà bạn lấy hình HTC có Logo đi. Như thế mới sure là có bản này.

Thanks,

huysmall

Chưa biết thực hư thế nào. Nhưng có thể do phân khúc thị trường chăng?
Trên site của htc www.htc.com thì ko có biểu tượng.
Nhưng trên site của hãng bán hàng online expansys thì ko có biểu tượng cũng như chữ htc.
Trên link này thì có cả 2: vừa chữ, vừa logo.
http://www.expansys.com/video.aspx?id=1569&i=173502

Tóm lại, chưa hiểu tại sao lại có các phiên bản thế này.

Theo ý kiến chủ quan, trên expansys ko có chữ và logo phải chăng là hàng test-try. Do đó giá có vẻ mềm so với các site khác. :-??