• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH HD - KÊU CA VỀ PIN, KINH NGHIỆM NÀO ...

HuynhThanh

Chắc pin của bro này sử dụng ko đúng cách rồi!
Mình nghe gọi 1 ngày gần 20', nhắn chắc cũng hơn 30 cái tin mà xà những 3 ngày mới hết pin. tối hôm thứ 2 sạc thì xài tới tối thứ 5 sạc 1 lần rồi tối chủ nhật đi chơi về sạc lần nữa! Pin con này nhìn vậy chứ tốt chán.

Bạn xài như dzậy là 3 ngày đúng rồi! Tùy vào nhu cầu sử dụng bạn à! Nếu vào Wifi lướt web nhiều hay chơi game thì máy sẽ nhanh hết pin hơn thui!

changtraibuonhn

Pin con HD của mình cũng hết nhanh lắm. Ai có kinh nghiệm về up room chỉ giúp xem room nào tốn ít pin nhất. Cảm ơn nhé!

HuynhThanh

Pin con HD của mình cũng hết nhanh lắm. Ai có kinh nghiệm về up room chỉ giúp xem room nào tốn ít pin nhất. Cảm ơn nhé!

Các bản rom có độ hao pin chỉ tương đối thôi bạn à! Quan trọng là mục đích sử dụng bạn à!

huysmall

Các bản rom có độ hao pin chỉ tương đối thôi bạn à! Quan trọng là mục đích sử dụng bạn à!

Chuẩn không cần chỉnh. Có một vài bản rom boost CPU chạy hết công suất nên độ hao pin nhận thấy rõ.

wallclock

Em đang tìm 1 con HD. Anh em nào bán lại thì cho em biết tình trạng máy, phụ kiện và giá fixed nhé.
Em ở Bình Dương nên chỉ có thể mua ở SG hay gần gần đây thôi.
Mod cho em để bài vài ngày nhé, em tìm hết bên mua bán mà ko thấy HD SH.
Ưu tiên máy còn đẹp, fullbox, giá phải chăng hén (người mua nào cũng hay đòi hỏi thế mà). ;)
Số đt em là 0972.450.270 Anh em rảnh nhắn tin dùm em, vì em ít nghe máy và hay quên nữa. Em sẽ liên lạc lại.
Cảm ơn mọi người đã xem bài.

birdcut

Em đang tìm 1 con HD. Anh em nào bán lại thì cho em biết tình trạng máy, phụ kiện và giá fixed nhé.
Em ở Bình Dương nên chỉ có thể mua ở SG hay gần gần đây thôi.
Mod cho em để bài vài ngày nhé, em tìm hết bên mua bán mà ko thấy HD SH.
Ưu tiên máy còn đẹp, fullbox, giá phải chăng hén (người mua nào cũng hay đòi hỏi thế mà). ;)
Số đt em là 0972.450.270 Anh em rảnh nhắn tin dùm em, vì em ít nghe máy và hay quên nữa. Em sẽ liên lạc lại.
Cảm ơn mọi người đã xem bài.

Đây là topic về pin cho HD bạn ạ. Bạn muốn mua máy thì có thể tạo 1 topic "... Cần mua ..." bên box mua bán tránh làm lạc đề topic. Mình nghĩ khoảng 9 triệu là bạn có máy 2nd đẹp ;)

Mình dùng điện thoại từ Atom Life => Diamond => HD thì thấy pin của HD là quá ổn, không có gì phàn nàn. Có điều mình dùng GPS hơi nhiều, đang tính tới chuyện mua pin sơ cua với sạc ngoài.

CaoHungVN

Em thấy pin của HD quá ổn, trước em dùng Exec thấy pin của exec thua xa mặc dù tới 1650mAh và màn hình có 3.5". em cũng hay dùng GPS nên 1 ngày là vừa đủ. Còn nếu ít dùng GPS thì 2 ngày ngon ơ, làm thêm cục Pin Yoobao 1500mAh của bác Mao nữa là đủ dùng.

manpro

máy e dùng nghe gọi bình thường thì được 3 ngày. Còn chơi game nhất là trò Teeter sẵn trong máy hết cực nhanh và kết nối GPS nữa thì càng nhanh có khi chỉ 1 ngày. E nghĩ do sử dụng của từng người thôi chứ như con O2 Atom thì ko bằng

huysmall

máy e dùng nghe gọi bình thường thì được 3 ngày. Còn chơi game nhất là trò Teeter sẵn trong máy hết cực nhanh và kết nối GPS nữa thì càng nhanh có khi chỉ 1 ngày. E nghĩ do sử dụng của từng người thôi chứ như con O2 Atom thì ko bằng

Chính xác. Thời lượng sử dụng là khác nhau cho mỗi ng có nhu cầu khác nhau.

thanhlong20

sao pin cua em cung nhanh het lam , cung khong hieu tai sao nua , may anh biet cho mua pin nao tot thi hu anh em mua voi . em len bang dien thoai khong danh duoc tieng viet , may anh thong camttt

HDwin100

sao pin cua em cung nhanh het lam , cung khong hieu tai sao nua , may anh biet cho mua pin nao tot thi hu anh em mua voi . em len bang dien thoai khong danh duoc tieng viet , may anh thong camttt

không phải do pin yếu đâu. trước đây máy của tôi dùng cũng vậy, sau này dùng bản ROM mới pin được 4 ngày (trước đây chỉ đc 2 ngày thôi). Với lại hiện bạn đang dùng WM 6.1 hay 6.5, nếu 6.5 thì tốn pin đấy. Nếu muốn pin lâu thì bạn tìm bản ROM Topix 2.7 hoặc topix 2.8.3 mà UP. Dùng Touch HD mà không up ROM htì phí lắm.

hutzest

pin của em cũng nhanh hết 12h đêm còn khoảng 50% mà sáng ra đã hết sạch,thử 2 đêm rồi,em cũng tắt hết các phần mềm còn lưu trong task manager.không biết có phải tại pin ko nữa để còn lên đổi.có bác nào biết tư vấn giúp em với

HuynhThanh

pin của em cũng nhanh hết 12h đêm còn khoảng 50% mà sáng ra đã hết sạch,thử 2 đêm rồi,em cũng tắt hết các phần mềm còn lưu trong task manager.không biết có phải tại pin ko nữa để còn lên đổi.có bác nào biết tư vấn giúp em với

Than từ bên kia qua tới bên đây dzậy bạn:-?. Pin mới xài xả cạn 3 lần, mỗi lần xạc 8 tiếng, sẽ ổn thôi!

ancola66

Super V.I.P
Sạc pin khi nhìn thấy vạch xanh trong báo pin đã full và trên taskbar (Khi nhấp vào biểu tượng cục pin) đã báo đầy 100% thì đừng vội rút ra mà đợi đến khi đèn báo nguồn chuyển mầu xanh và máy mát thì lúc đó pin mới đầy thực sự (Pin HD sạc mất nhiều thời gian hơn các máy khác). Hơn nưa là máy mới thì nên sạc lần đầu khoảng 12 đến 14 tiếng là OK.

doquangduc

Well-Known Member
Sạc pin khi nhìn thấy vạch xanh trong báo pin đã full và trên taskbar (Khi nhấp vào biểu tượng cục pin) đã báo đầy 100% thì đừng vội rút ra mà đợi đến khi đèn báo nguồn chuyển mầu xanh và máy mát thì lúc đó pin mới đầy thực sự (Pin HD sạc mất nhiều thời gian hơn các máy khác). Hơn nưa là máy mới thì nên sạc lần đầu khoảng 12 đến 14 tiếng là OK.

Thế thì cục Pin của em tèo rùi..:(:)(:)(:)((

doquangduc

Well-Known Member
Tèo là sao bro? Bây giờ bro thử xả cạn hết dòng trong pin đi.
Sau đó bắt đầu lại quá trình sạc 8 tiếng. Thử và cho kết quả nhé.

Hình như là mấy lần trước em không sạc đủ 8 tiếng các Bác ạ. Bây giờ em xả Pin cạn hết ( 0%) rùi cắm sạc 8 tiếng có được không các Bác.:(:)(:)(:)(:)((

caothanhhai

Em thì mỗi ngày hết " số điện" vì sạc .... Nhưng dùng HD mà không vọc thì phí các bác ạ.

caothanhhai

Bác cho hỏi thêm là sau khi mấy lần đầu xạc 12 tiếng rùi em thường xạc qua đêm thì có hại gì không?
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Bác cho hỏi thêm là sau khi mấy lần đầu xạc 12 tiếng rùi em thường xạc qua đêm thì có hại gì không?
Thanks
Khi pin đã đầy thì mạch bảo vệ sẽ tự ngắt (Lúc này máy mát và cục sạc cũng mát) nhưng nếu bạn để xạc qua đêm thì khi đó tuy máy ở chế độ standby nhưng nó vẫn hoạt động (định kí search sóng) nên vẫn tiêu thụ điện năng>>> đến môt mức nào đó thì mạch bảo vệ lại mở để tiếp tục nạp pin nhưng chỉ một thời gian ngắn nó lại đầy và lại ngắt. Quá trình này cứ lặp đi lặp lại liên tục>>> sẽ làm pin bị chai>>> Không nên cắm xạc qua đêm.