• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V39 - Build 19915.1.2.0 (ELF & ELFin)

PhamQuang

Manager
ROM v2.20.707.39 CHO HTC TOUCH

= CE OS 5.2.19915 Build 19915.1.2.0 =

Phiên bản V39, WM6.1 dành cho HTC ELF và ELFin, dựa trên:

CE OS 5.2.19915 Build 19915.1.2.0

Được port full Xip và Build từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Về cơ bản ROM V39 so với V38 không khác nhiều, tuy nhiên có sự thay đổi Reg. và:
- Chỉnh sửa hợp lý và tích hợp phiên bản Task Manager tốt nhất
- Thay DialPad màu đen từ WiKi (tác giả Santos) khá hấp dẫn
- Giao diện Diamond cho CommManager từ ROM Niki của SM Tom_codon.

ROM đã hoàn thành và sẽ đưa link tải vào ngày mai.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI V39 (Core 19915)

Link tải ROM, V39 với Build 19915.1.2.0

Mã:
http://rapidshare.com/files/118784435/TouchII_2.20.707.39_WM6.1_19915.7z

[B][U]Lưu ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén:[COLOR="White"] PhamQuang[/COLOR][/I]

8XMOBILE

Link ...........................Uploading ..............

Rất cảm ơn Bác ! Nhìn giao diện Pro quá ! hihi ... Bác cho cháu hỏi , Cháu đang xài bản v2.20.707.38 thấy tiếng hơi nhỏ . Liệu bàn này có cải thiện được chút nào ko ạ ? Cháu thấy bản của Blue Elves v5.0 bên Wiki âm thanh nghe rất lớn . Bác có thể chỉ cháu cách chỉnh cho âm thanh lớn như bản Blue Elves dc ko ạ ? Nhìn giao diện của bản này cháu nghiền quá ! Cháu mới Up bản v1.52.61.16_B19588 cho con Touch Cruiser hôm qua , xài chưa thấy lỗi gì cả . Thanks bác !

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đã Up hoàn chỉnh và đưa link tải V39, core 19915 chi HTC ELF & ELFin.

Chúc vui vẻ !!!

@8XMOBILE: Tất cả các bản ROM đều dựa trên 1 nền tảng (Base) ROM ship cả, không thể có chuyện âm thanh nhỏ hay to hơn.
Bạn cần xem lại chức năng chỉnh.

8XMOBILE

LINK TẢI V39 (Core 19915)

Link tải ROM, V39 với Build 19915.1.2.0

Mã:
http://rapidshare.com/files/118784435/TouchII_2.20.707.39_WM6.1_19915.7z

[B][U]Lưu ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén:[COLOR="White"] PhamQuang[/COLOR][/I]

Thanks bác nhiều ! Cháu đang down về ... RapidShare đang Happy Hours mọi người vô down nhé ... chúc tất cả mọi người vui vẻ !

8XMOBILE

Đã Up hoàn chỉnh và đưa link tải V39, core 19915 chi HTC ELF & ELFin.

Chúc vui vẻ !!!

@8XMOBILE: Tất cả các bản ROM đều dựa trên 1 nền tảng (Base) ROM ship cả, không thể có chuyện âm thanh nhỏ hay to hơn.
Bạn cần xem lại chức năng chỉnh.

Dạ thưa bác Quang . Cháu ko chỉnh gì trong bản ROM đó cả . Up vô là âm thanh nghe rất lớn . Cháu mới Up bản của Bác tối qua , cảm nhận cho thấy tốc độ nhanh , bộ nhớ trống rất nhiều , PIN tụt chậm ( còn trên 30% từ tối qua mà cháu xài đến sáng chỉ tốn có 7% ):p nhưng cháu cài Mobile Shell v2.1 nó cứ đứng ko ah :(( Cháu vẫn đang Test ... có rất ít lỗi xảy ra cho bản V39 của Bác lần này . Cháu rất cảm ơn bác đã nhiệt tình với mọi người trong 4rum !

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

cám ơn bác PhamQuang nhưng em không thể down được: nửa chừng ngắt đoạn, hoặc tốc độ quá chậm(5,0Kbps). Chán quá! Có bác nào up lên host khác không ạ? Em chịu RS rồi! Tks

8XMOBILE

cám ơn bác PhamQuang nhưng em không thể down được: nửa chừng ngắt đoạn, hoặc tốc độ quá chậm(5,0Kbps). Chán quá! Có bác nào up lên host khác không ạ? Em chịu RS rồi! Tks

Mình down ok mà bạn , bạn thử dùng bản Internet download manager v5.12 Build 9 xem sao nhé . Chúc vui !
IDM 5.12 B9

masterhoang

Rấc tiếc là hôm nay Chủ Nhật mà cũng phải đi làm, mà Internet ở cty down rất nhanh nhưng lại không dám down và up lên cho anh em được (kiểm soát chặt chẽ lém, cà chớn đuổi việc) nên chiều nay em sẽ up lên host khác cho anh em down nhé :)

Shinichi

Thanks bác Quang đã vất vả cook ROM cho anh em. Nhưng các bản ROM sau bác xem có thể thêm phím Talk vào Dial pad để a lô luôn cho tiện không đỡ phải bấm Call?

neweng

Hic nhìn thấy ham quá nhưng sao có bạn lại nói cài Mobile Shell 2.0 bị lỗi (mà mình thì ko thể ko dùng Mobile Shell 2.0) các bác ơi có bác nào test thử vấn đề trên chưa???

masterhoang

Pác Quang ơi , em không thể down trên rapidshare được dù đã leech (chọn thời điểm có leech thấp và seed cao) dung phần mềm rồi nhưng down không xong, mọi hôm em có thể down ở tốc độ khoảng 70kbs nhưng chiều hôm qua chỉ được cỡ 15kbs nên hông down được để up lên host khác cho anh em
Mà pác Quang ơi không có Rom nào giống rom HTC WIZA hết vậy pác, trông vista đẹp ghê, bác có thể làm một bản được không? :(

ouson

when i installed Leies CE-Star R3c for WM6 EN in the véion, the sýtem was dump. cannot continue. it is a vẻy sẻious eror.
please crrect it.

PhamQuang

Manager
Pác Quang ơi , em không thể down trên rapidshare được dù đã leech (chọn thời điểm có leech thấp và seed cao) dung phần mềm rồi nhưng down không xong, mọi hôm em có thể down ở tốc độ khoảng 70kbs nhưng chiều hôm qua chỉ được cỡ 15kbs nên hông down được để up lên host khác cho anh em
Mà pác Quang ơi không có Rom nào giống rom HTC WIZA hết vậy pác, trông vista đẹp ghê, bác có thể làm một bản được không? :(

Rất tiếc phải xin lỗi các bạn về vấn đề giao diện.
Tôi không theo trường phái "chau chuốt" và cải tiến giao diện ROM.
Công việc tôi làm là thay đổi phát triển và nâng cấp hệ điều hành (OS) cho máy, sao cho các Build mới nhanh và ổn mà thôi.

masterhoang

Rất tiếc phải xin lỗi các bạn về vấn đề giao diện.
Tôi không theo trường phái "chau chuốt" và cải tiến giao diện ROM.
Công việc tôi làm là thay đổi phát triển và nâng cấp hệ điều hành (OS) cho máy, sao cho các Build mới nhanh và ổn mà thôi.

Dạ vâng dù sao cũng cám ơn pác thật nhiều, pác cố gắng lên nhé, chúc vui :):)