• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V49 - Build 20275.1.3.3 (ELF & ELFin)

Status
Không mở trả lời sau này.

HungManh

Fanxien ơi !!
Nếu mình quay lại bản ROM cũ (ROM gốc) khi quay lại UPROM mới có phải unlock CID không bạn ?

longpl

Active Member
Chào ManQuang ! Cảm ơn nhiều . Bản fix up cho ELF được rồi . Tôi đã chờ bản fix từ hôm qua đến giờ (Thế nào thì Man cũng fix ) .

Giao diện đẹp , hài hòa tôi rất thích

_không thấy hình động logo htc khi khởi động ,phải chỉnh reg lại thì mới có

_Nghe nhạc với âm thanh tốt , không bị như các bạn khác

_ khi vào 3d cube thì các chức năng cuộc gọi .., danh bạ không hoạt động

_chỉnh ShowSIM = 0 ,khởi động lại nó trở về 1 (nhiều phiên bản như thế ) .Cái nầy tôi

biết tại sao và khắc phục được ,nhờ vọc muốn banh cái điện thoại luôn hihihi

_Java nên có v2.1 sẻ tiện lợi hơn

_Tôi muốn tìm xem các Rom PDAVIET tích hợp những phần mềm gì , nhưng không thấy

thông tin ỡ đâu .Vì sẻ tiện hơn khi cài thêm phần mềm sẻ không bị trùng nhau gây trục

trặc có thể xảy ra

_màn hình align screen có font chử không được đẹp và welcomhead sao tối tối làm sao ấy

Vài ý riêng nhỏ nhặt còn nhiều điều tốt về rom không viết lên vì rất nhiều

Chào các bạn . xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

HungManh

Đúng rồi mình cũng như bạn LongPL uprrom xong vào CUBE phần danh bạ "ĐƠ" luôn, Nhờ bác Quang xem lại dùm anh em đi nhé !!
Cám ơn anh nhiều !!!!!

HungManh

Bác Quang ơi,
Em có thắc mắc này muốn hỏi bác : Trước khi UPRom em đều backup cái email của em(không phải là mail trong outlook mà MMS vì outlook không check dc trên GPRS), sau khi UPROM em chạy file backup đó lại thì kết quả là .. zero. Bác hay bạn nào có cách nào giúp em dc không ?

Status
Không mở trả lời sau này.