• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V51 - Build 20721.1.4.0 (ELF & ELFin)

PhamQuang

Manager
ROM 2.27.801.51 CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20721 Build 20721.1.4.0 =

Phiên bản ROM V51, WM6.1 dành cho HTC Touch và Touch II (ELF & ELFin), phát triển V50 với công việc chính là thay đổi OS mới:

CE OS 5.2.20721 Build 20721.1.4.0, Aku 1.4.0 mới.

Được port full XIP và SYS được chỉnh sửa (Timebomb) từ ROM của dòng Omnia.

============================================================

LINK TẢI V51 (ELF & ELFin)

[HIDE]* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/140526901/TouchII_2.27.801.51_WM6.1_B20721.7z

* MediaFire:
Mã:
http://www.mediafire.com/?yjaipsgawmu

Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]
[/HIDE]

thebomber

awsome rom thx alot your the best
but when will you relase a stable version :D every week i flash

hope ou change the themes or the style
thx again

Bác Quang ơi! Con touch II của em bị sao ấy! Em mới mua con này được 3 ngày. em đã xem kỹ cách unclock CID để uprom. Em thấy thông số IPL Và SPL là 2.20.0002 và 2.20.0000 . Nếu ko lầm thì máy em đã unclock. Em up IPL và SPL mới ở forum nhưng máy cứ báo : The image file is corrupt. Please check you update ultility.
Em uprom mới nó cũng báo lỗi như vậy rồi thoát ra. Bác kinh nghiệm đầy mình giúp em khắc phục chỗ này dùm. Em đang không hiểu sao lại bị thế đây!

PhamHien

Bạn qua chỗ thảo luận sử dụng hay unlock để bàn cụ thể. Tại đây chỉ bàn về ROM thôi.:p

chanchukk

Úp lên rùi, nhanh và ổn định nhưng có lỗi này: tự chọt chọt trên màn hình của con Touch thì k vấn đề gì. Nhưng khi kết nối qua Pocket Controller thì chẳng hiểu sao lệch cảm ứng khá xa, ví dụ chọt thời tiết (HTC Home) thì kích hoạt phần Calendar (dùng tay tự chọt trên máy thì oke). Đại loại là có lỗi đó, chắc k tương thích với Pocket Controller hay sao í?

thaibao23

có ai download được rồi thì up lên bằng link khác được không. Em vật lộn với tằng RS nảy giờ không được chán quá. Cảm ơn

thaaa

thak bác Quabg nhìu vì rôm này bác đã khắc phục đc tình trạng vấp nhạc rùi!

longpl

Active Member
Sao máy tui không đọc được tin nhắn SMS từ 997 , các tin nhắn khác đều OK

Các bạn có vậy không ? Nhờ giúp cho cách làm sao cho nó đọc đươc.

Xin cảm ơn.

Sao máy tui không đọc được tin nhắn SMS từ 997 , các tin nhắn khác đều OK

Các bạn có vậy không ? Nhờ giúp cho cách làm sao cho nó đọc đươc.

Xin cảm ơn.

Bạn giống mình. Mình không chỉ có 997 mà tất cả tin nhắn đều vậy. khi báo có tin nhắn tới thì đọc được vài dòng bên ngoài, chọn view để xem chọn tin nhắn thì màn hình trắng xóa. ii2nh chỉ còn cách khắc phục là chọn forward và chuyển wa lại thì đọc được. Chẳng lẻ tin nhắn nào cũng fải làm dzậy hết chắc chết. Bác PhamQuang ơi! Bác biết lõi này khắc phục như thế nào ko? Giúp anh em với.
Thử Wifi ok, đa số ứng dụng đều chạy tốt, nhưng hình như PP ko cao nên chạy chưa nhanh lắm!

Mà bác Quang ới! Cái Touch keyboard và touch keypad xài ngon mà sao bác bỏ ra ngoài mất.

Sisqo

v50 was fantastic, no problems what so ever, hope v51 is also the same. thanks alot

whynot4m

lúc trước xài rom V.48 của bác Sonblack, vô Wifi và GPRS bình thừong, sau khi up rom V.50 thì vào GPRS ko được, sau đó mình úp lại rom V.46 thì vào wifi ok, gprs nó cũng báo vào được nhưng ko vào chat và tải data thời tiết về được, giờ up lên rom V.51 cũng bị tình trạng tương tự. ai giúp mình với. thanks

à, khi chọn conection setup thì nó báo erro in the database???

Sisqo

a bug in v51, don't think this was in v50. i recieve 5 messages from someone Name (5) and when i enter to read the messages, the screen is blank, maybe the text is in white or something i don't know.

edit: cannot read the messages received on phone, only the ones from the sim.

anybody having some problem?

Chỉnh sửa cuối:

willy792003

a bug in v51, don't think this was in v50. i recieve 5 messages from someone Name (5) and when i enter to read the messages, the screen is blank, maybe the text is in white or something i don't know.

edit: cannot read the messages received on phone, only the ones from the sim.

anybody having some problem?

yup. i also got the same problem on v51. flashed back to v50.

PhamHien

It's may be a bug of v.51. Hope Man PhamQuang will fix it. i haven't got a Touch to test! So sorry!:(