• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V55 - Build 20753.1.4.0 (Manila2D)

kimnam_2005

youtube của cháu ko thể hoạt động đc (can not play this video), mà sau rom này khi nhe qua tai nghe thì âm thanh ko hay bằng những rom trước (tiếng bass ko dày bằng) cháu cài audio booster vào (để chỉnh bass dày hơn) thì audio manager ko hoạt động đc

bản rom này chạy youtube rất tốt đó bạn kô có gì để chê cả bạn đã cài phần mềm youtube của bác Quang đưa ở trên chưa nếu cài rồi bạn thử reset máy lại xem mình xài touch I xem youtube nè

headone

Muốn hỏi bác Quang, bản này đã cài NetCF3.5, FlashPlayer, Font Unicode chưa? Thank Bác

tungmt

youtube của cháu ko thể hoạt động đc (can not play this video), mà sau rom này khi nhe qua tai nghe thì âm thanh ko hay bằng những rom trước (tiếng bass ko dày bằng) cháu cài audio booster vào (để chỉnh bass dày hơn) thì audio manager ko hoạt động đc

Bạn đã cài youtobe ở đường link phía dưới chưa ? Tui dùng vô tư mà :D

PhamQuang

Manager
Bản V55 vẫn còn 1 số lỗi nhỏ liên quan tới HTC Album và các Codecs khác.
Sẽ có bản V56 cố gắng Fix các lỗi này với Core mới 20755.
Mấy hôm nay bận quá, hy vọng sẽ có bản mới trong vài ngày tới.

vonsy

Bản V55 vẫn còn 1 số lỗi nhỏ liên quan tới HTC Album và các Codecs khác.
Sẽ có bản V56 cố gắng Fix các lỗi này với Core mới 20755.
Mấy hôm nay bận quá, hy vọng sẽ có bản mới trong vài ngày tới.

Trông chờ v56
Bây giờ chạy những trò chơi toàn màn hình và một số những thủ tục, từ thời gian (của) sự chết sẽ chỉ khởi động lại. Chẳng hạn: Virtual Spaghetti Vs Notepad v2

power by http://vdict.com/?autotranslation(chinese->english-vietnamese)b-)

cmaguss

Trên việc có được trả lời một sự gọi âm thanh thấp, ojala mà có thể được giải quyết Print V.56

viethalsing

Một vấn đề nho nhỏ: trong soạn sms, kg có chức năng lúc nhập têm người gửi vài chữ sẽ hiện ra list trong danh bạ mà phải check names hoặc add rep. .. hơi bất tiện. Do mình đã quen cách kia.

Còn lại mọi thứ rất good. tớ kg có gì phàn nàn ngoài việc cám ơn Mr.PQuang rất nhiều

tungmt

Nói chung ROM này rất hay, có điều có ít lỗi nhỏ. MỌi người góp ý để Bác Quang Up V.56, hihi :D

htc_yangloc

Sau khi up lên bản rom này thì mọi thứ theo mình nghĩ là ok hết, ngoại trừ 1 số lỗi nhỏ do port từ bản Opal. Đặc biệt là âm thanh phần nghe, gọi rất nhỏ, nhỏ hơn rất nhiều so với các bản rom trước đây mình xài trên TOUCH II (cứ tưởng do Radio nên mình đã up lên Radio V03.21.90). Đi ngoài đường mình không nghe rõ người đối thoại với mình, chỉ có cách dùng tai nghe thì mới giải quyết được việc này. Hiện giờ đang xài lại bản V42. Hy vọng V56 của MAN PhamQuang cải thiện chất lượng âm thanh của cuộc gọi tốt hơn là ok rồi. Thanks all!!!

--yangloc

matrixblack84

Nghịch Rom Touch chóng mặt quá các bác ạh :D
qua XDA thấy update liên tục , đủ thể loại ỳ xèo luôn ^^
em thấy V55 của bác Quang dùng vẫn oke, hi vọng V56 sẽ sớm ra ạh

namic

Pác Quang ui,

Thanks Pác, V55 quá cool, tuy nhiên còn một số lỗi Pác ah, Ngoài lỗi ở Photos, còn thêm cái nữa là chức năng tick không nhạy và khó thực hiện. cụ thể vào Alarm để hẹn giờ báo thức trực tiếp từ home cực kỳ khó đóa Pác. Chờ cái V56 của Pác. Thanks anyway.

ductoan43

Em đã up và dùng được mấy ngày nay.rom chay binh thường nếu không vào các phần mềm nặng,vì em dùng touch 1 mà. có một số lỗi nhỏ khi sử dụng như:
nghe điện nhỏ hơn các rom trước.
khi nhắn tin thì khi relay từ today thì đang nhắn tin nó lại về today không lưu tin nhắn nên lại phải nhắn lại, hơi bực mình vì lại nhắn lại.
rom này nặng quá ram của máy em luôn trong tình trạng gần hết. không biết Bác Quang có rom cho riêng Touch1 không.
Thanks Bác Quang nhiều nhiều.