• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V63 - Build 19974.1.2.8

achille2k

Nó không hỗ trợ cho PPC có thể check mail trên web thôi ông anh ơi !
còn trên PC thì vô tư .

Thuê mail server mà chỉ check được trên web thôi thì pó tay nhà cung cấp dùng xừ gmail :)) check trên PC (Bằng outlook) được thì PPC cũng được bạn ạ!

voocman2008

Chào bác Phạm Quang, em đang xài con Touch II, vã đã up thành công ROM V63. Nhưng khi sử dụng thì bị lỗi về Audio:
- Dùng HTC Audio: Nghe nhạc được khoảng 2 phút thì bị giật (như nhảy đĩa vậy)
- Dùng Winwos Media: Nghe được khoảng 2-3 phút thì máy tự động Pause, phải tự bấm Play lai

Em không biết cách giải quyết, mong bác "chỉ chiêu" giúp em với

Cám ơn bác nhiều

dalatmobile

Thực sự em rất muốn theo những bản ROM của bác nhưng em dùng Touch I, em đã rất cố theo bác nhưng không thể được. đành buồn vậy.:((

longpl

Active Member
Thực sự em rất muốn theo những bản ROM của bác nhưng em dùng Touch I, em đã rất cố theo bác nhưng không thể được. đành buồn vậy.:((

Không phải chỉ có bạn buồn đâu ,tui cũng vậy . Và cứ hy vọng......và chờ ...

owlkind

Hic, Touch Elf do RAM bị giới hạn nên khi cài bản Ship ROM này chỉ còn chừng 13 MB free, không làm ăn được gì. Response time quá lâu (trên máy mình ước tính chừng 3-5s). Cũng không hy vọng HTC sẽ có bản WM6.1 riêng cho máy này.

hmthang

Mình đã đã up rồi, môi thứ vẫn ổn chỉ có điều setting và program thì phần cảm ứng có vấn đề nên rất kho nhấn. mình đã up lại V62 và thấy nó ổn định hơn

nhunguyen12

hình như ban WM6 V62 không có màu đen thì phải, tôi đang xài V61, vì thích màu đen hơn, chắc phải đợi bác phạmquang cho ra 1 bản hoàn chỉng rồi up luôn, chứ kềiu này mắc công lắm, khi nào có bản nào ok thì pm liền

tuyetan

Chào bác Phạm Quang, em đang xài con Touch II, vã đã up thành công ROM V63. Nhưng khi sử dụng thì bị lỗi về Audio:
- Dùng Winwos Media: Nghe được khoảng 2-3 phút thì máy tự động Pause, phải tự bấm Play lai

Cám ơn bác nhiều

Bạn thân mến! Đây là đặc điểm ở một số các bản Rom của Bác Phạm Quang. Bác ấy có hướng dẫn cách giải quyết ở các phiên bản trước rồi. Lúc trước mình cũng có hỏi như bạn thì Bác Quang dọa sẽ xóa dạng câu hỏi như vậy khỏi diễn đàn. Các bản rom ở bên xda depeloper không bị hiện tượng trên nên vô tư hard reset.
Dầu sao cũng nên chân thành cám ơn bác Quang nhiều nhiều!
Theo mình bên Xda có rom Touch essental 2.5 và sp 2.3 rất ổn, bạn chịu khó đọc kỹ tiếng Anh là cài đặt tôt thôi! link đây:http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2852291&postcount=2353

Last edited by a moderator:

achille2k

Cám ơn bác nhiều

Bạn vào đây chỉnh registry:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=467767&postcount=76

Bạn thân mến! Đây là đặc điểm ở một số các bản Rom của Bác Phạm Quang. Bác ấy có hướng dẫn cách giải quyết ở các phiên bản trước rồi. Lúc trước mình cũng có hỏi như bạn thì Bác Quang dọa sẽ xóa dạng câu hỏi như vậy khỏi diễn đàn. Các bản rom ở bên xda depeloper không bị hiện tượng trên nên vô tư hard reset.
Dầu sao cũng nên chân thành cám ơn bác Quang nhiều nhiều!
Theo mình bên Xda có rom Touch essental 2.5 và sp 2.3 rất ổn, bạn chịu khó đọc kỹ tiếng Anh là cài đặt tôt thôi! link đây:http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2852291&postcount=2353

Bạn nói thế không đúng rồi! Lỗi này chỉ cần tìm hiểu chỉnh registry tẹo thôi là ok! Backup lại hard reset thì restore có làm sao đâu. Mình thấy các bản ROM của bác Quang ra chạy ổn định đấy chứ nếu version nào có lỗi thì cũng có version Fix mà bạn. Bác ấy nói xóa cũng đúng thôi các bạn dùng PPC thì phải tìm hiểu mày mò kiếm chỗ này chỗ khác cứ sao phải chỉ bảo tận nơi mất công mất sức mới thấy nó hay nó vui.

nhunguyen12

các bác đóng góp ý kiến nhiều để biết được lỗi của nó, để anh em biết mà xài nha, tôi đang tính up lên V63, hiện đang xài V61 black, nên mong các bác cho y 1 kiến để khác phục sớm

hduong_langtu

bác Quang cho cháu hỏi bác có thể chỉnh lại bản rom 31B và 44V của elf cháu sài elf cháu muôn bác bỏ phần htc home và touch flo để còn nhiều Ram hon