• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V31 (Core 21895) ★ MANILA 2.0

kkkkbn

Tính năng đặt biệt của manila home là update location cho dù tại weather tap bạn không chọn địa danh nào hết.
Còn hiện tượng update lúc được lúc không là lỗi của acu weather đấy.

PS: Để dùng được file đính kèm,bạn vào mục sửa tùy chọn(của cá nhân),bỏ dấu chọn của ô" Enable Enhanced Attachment Uploading" là xong.
Trước hết cảm ơn bạn!
- Lý do là ko up được thời tiết ở màn hình TODAY (Sau khi UPDATE NOW màn hình hiển thị Updating wheathe... --> No wheather data available và lại trở về Tap to update weather.
- Một số địa phương cần Update ko thực hiện được hoặc phải thao tác rất nhiều lần.
- Đã bỏ dấu chọn vào ô" Enable Enhanced Attachment Uploading" nhưng vẫn " không thể nào Uploads file". Bạn hướng dẫn chi tiết giúp với nha! Thanks!

Chào bạn! Tôi đã upRom lại bản V23 và vẫn thấy lỗi update thời tiết như bản V29, v30, v31, có lẽ ko phải lỗi do bản ROM của Phạm Quang, lẽ nào đường link định tuyến trang WEB thời tiết có vấn đề???
Dạo này Accu Weather có vấn đề đo bạn ạ. Mình update lúc được lúc không, lắm lúc update thời tiết lúc 20h thì nó lại hiện mặt trời chói chang mới chết chứ...

PhamQuang

Manager
Chào bạn! Tôi đã upRom lại bản V23 và vẫn thấy lỗi update thời tiết như bản V29, v30, v31, có lẽ ko phải lỗi do bản ROM của Phạm Quang, lẽ nào đường link định tuyến trang WEB thời tiết có vấn đề???

Các bản ROM từ V23 đến V31 hiện tại vẫn dùng cùng 1 loại Driver cả, chưa Update hay thay đổi phiên bản mới nào.
Và máy của mình chưa lần nào gặp khó khăn với việc Update thời tiết tại HOME hay trong TABs.
Các bạn xem lại DV SIM sử dụng và khu vực hiện các bạn đang ở, đừng vội đổ lỗi cho ROM. ROM không bị lỗi này !!!

pandagrand

Bác Phạm Quang ơi, cho cháu hỏi làm sao để tắt cái system administrator khi gửi tin nhắn, với cả làm sao để lưu một new contact vào sim vậy ah, thanks bác nhìu ^^

kkkkbn

Các bản ROM từ V23 đến V31 hiện tại vẫn dùng cùng 1 loại Driver cả, chưa Update hay thay đổi phiên bản mới nào.
Và máy của mình chưa lần nào gặp khó khăn với việc Update thời tiết tại HOME hay trong TABs.
Các bạn xem lại DV SIM sử dụng và khu vực hiện các bạn đang ở, đừng vội đổ lỗi cho ROM. ROM không bị lỗi này !!!
Cảm ơn bác Quang! Chắc chắn ko phải lỗi tại ROM rồi!.. Bởi lý do khu vực đang ở và những lần trước khi test các bản từ V23 về trước đều UPDATE thời tiết tốt cho nên mới nghĩ là do ROM, hôm nay update ROM quay lại những bản đó và đã chứng minh là không phải do lỗi ROM rồi!

kkkkbn

Bác Phạm Quang ơi, cho cháu hỏi làm sao để tắt cái system administrator khi gửi tin nhắn, với cả làm sao để lưu một new contact vào sim vậy ah, thanks bác nhìu ^^
- Tắt system administrator khi gửi tin nhắn: Message -->Menu --> Tools --> Options, tại TAB Account chọn SMS/MMS và tắt chọn ở ô Request delivery notifications.
- Lưu một new contact vào sim: Contacts --> Menu --> SIM Manager --> New (Mở danh bạ SIM trước sau đó thực hiện ghi thì sẽ ghi vào SIM).

anhduc_da

Không được đâu bạn ơi, bạn chỉ có thể thêm hay bỏ tab đã có của TouchFlo bằng M2DC thôi...

bạn có thể hướng dẫn mình cách cho thêm Tab vào và bỏ Tab nào mình không thích đi đc không?

Cám ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

làm thế nào để tắt gợi ý T9 khi gõ văn bản hả các bác? mình tìm mãi không thấy.

anhduc_da

làm thế nào để tắt gợi ý T9 khi gõ văn bản hả các bác? mình tìm mãi không thấy.

co một phím ở góc bên tay trái phía dưới bàn phím (nút đấy ghi ở trên là XT9 ở dưới là ABC) khi chữ XT9 chìm chữ ABC nổi thì là đang Tắt XT9 và ngược lại.

PhamQuang

Manager
bạn có thể hướng dẫn mình cách cho thêm Tab vào và bỏ Tab nào mình không thích đi đc không?

Cám ơn bạn nhiều!

Thêm bớt Tabs trên M2D phải Edit file HTCHomeSettings.xml.
Nó nằm trong Windows đó, bạn vào copy ra, Edit lại rồi copy đè ngược lại, SR lại máy là xong.

anhduc_da

Thêm bớt Tabs trên M2D phải Edit file HTCHomeSettings.xml.
Nó nằm trong Windows đó, bạn vào copy ra, Edit lại rồi copy đè ngược lại, SR lại máy là xong.

Cám ơn bác Quang đã trả lời nhưng em mở ra rồi chẳng biết chỉnh ở đâu. và chỉnh như thế nào ( em định thay cái tap people bằng cái S2U2 để có thể khóa mình hình luôn từ Touch) . thêm bớt cái này đối với em hình như hơi quá sức mình.hihi. thôi cứ để thế vậy.

dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều.

Cám ơn bác Quang đã trả lời nhưng em mở ra rồi chẳng biết chỉnh ở đâu. và chỉnh như thế nào ( em định thay cái tap people bằng cái S2U2 để có thể khóa mình hình luôn từ Touch) . thêm bớt cái này đối với em hình như hơi quá sức mình.hihi. thôi cứ để thế vậy.
Chỉnh trong HTCHomeSettings.xml thì bạn chỉnh ở dòng này

<Tabs>
<HomeWidget enable="1" tab_bg_icon="7,8" tab_icon="69,70" big_icon="29,30" />
<OperatorWidget enable="0" tab_bg_icon="120,129" tab_icon="145,147" big_icon="200,218" />
<PeopleWidget enable="1" tab_bg_icon="19,20" tab_icon="168,169" big_icon="59,60" />
<MyFavesWidget enable="0" tab_bg_icon="219,220" tab_icon="221,222" big_icon="223,224" />
<MessagingWidget enable="1" tab_bg_icon="15,16" tab_icon="115,165" big_icon="37,38" />
<EmailWidget enable="1" tab_bg_icon="11,12" tab_icon="111,112" big_icon="33,34" />
<FootprintsWidget enable="0" tab_bg_icon="229,230" tab_icon="231,232" big_icon="233,234" />
<InternetWidget enable="1" tab_bg_icon="9,10" tab_icon="71,110" big_icon="31,32" />
<PhotoWidget enable="1" tab_bg_icon="21,22" tab_icon="170,171" big_icon="61,62" />
<MusicWidget enable="1" tab_bg_icon="17,18" tab_icon="166,167" big_icon="39,58" />
<TVWidget enable="0" tab_bg_icon="242,243" tab_icon="244,245" big_icon="246,247" />
<WeatherWidget enable="1" tab_bg_icon="27,28" tab_icon="176,177" big_icon="67,68" />
<LocationWidget enable="1" tab_bg_icon="13,14" tab_icon="113,114" big_icon="35,36" />
<SettingsWidget enable="1" tab_bg_icon="25,26" tab_icon="174,175" big_icon="65,66" />
<LauncherWidget enable="1" tab_bg_icon="23,24" tab_icon="172,173" big_icon="63,64" />
</Tabs>

Nếu bạn muốn thêm Tab nào thì Enable="1", còn bỏ thì Enable="0"....

ecoli

co một phím ở góc bên tay trái phía dưới bàn phím (nút đấy ghi ở trên là XT9 ở dưới là ABC) khi chữ XT9 chìm chữ ABC nổi thì là đang Tắt XT9 và ngược lại.

tại mình dùng VNKeyb nên không thấy. Đúng là phải chuyển về bàn phím mặc định mới tắt được.

ngheokieumy

Chào Bác
cho em hỏi tí, chuyện là sau khi em up xong con rom này thì máy chạy ok lắm nhưng chỉ điên đầu mỗi chuyện là cái đồng hồ nó cứ chạy lung tung. Em cắm vào máy sync xong thì chạy đúng tháo ra chừng 2h sau là nó lại chạy theo giờ của nước nào ấy mặc dù em đã chỉnh lại là của Hà Nội rồi nhưng vẫn bị thế không biết làm sao cho nó chạy đúng nữa, bác giúp em với chân thành cảm ơn bác.

kkkkbn

Đã có hướng dẫn trong diễn đàn rồi mà ( Bạn tìm và tắt mục Automatic change time zone and clock: Seting--> Pesonal --> Phone -->> Time Zone)

teoteoteoteo83

Thanks anh PhamQuang,em up bản rom của anh rồi,xài thấy cũng mượt nhưng có 1 vấn đề là âm lượng khi đàm thoại nhỏ nên khi ở ngoài đường rất khó nghe,có cách nào khằc phục ko anh? rất mong được giúp đỡ!

tukieng

Bác Phạm Quang oi! Sao ban nay không xoay hình và zoom hình khi xem vậy?Nhưng dù sao cũng cảm ơn và ủng hộ bác tiếp tục cải tiến cho hoàn hảo hơn, đẻ mọi người được chiêm ngưỡng nhé!

Không phải lỗi phần cứng đâu, máy mình cũng vừa up xong, bấm nút end để đưa về màn hình home không có tác dụng, chỉ nghe kêu bíp . . ., ai có cách khắc phục thì cho mọi người biết với, cảm ơn trước nhé!

Last edited by a moderator:

tropicalcactus

Không phải lỗi phần cứng đâu, máy mình cũng vừa up xong, bấm nút end để đưa về màn hình home không có tác dụng, chỉ nghe kêu bíp . . ., ai có cách khắc phục thì cho mọi người biết với, cảm ơn trước nhé!

Để sử dụng nút trái để đi đến màn hình chính, vào cài đặt / cá nhân / nút / nút chương trình. Chỉ định một chương trình: <Today>. Long báo chí và bạn có thể trở về màn hình chính từ bất kỳ màn hình khác