• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touchflo 3D khác nhau giữa các ROM ship?

caolanghet

Trong rom gốc của Diamond đem từ Pháp về, xài mạng Bouygues, khi vuốt ngang màn hình TF3D thì có hiệu ứng 3D khi chuyển từ tab này sang tab khác, trong khi các ROM ship khác (VD europe 2.03.xxx) hay các ROM của bác Quang thì khi vuốt ngang màn hình TF3D, không có hiệu ứng 3D khi chuyển tab.
Cho em hỏi là có phải các ROM khác nhau thì TF3D khác nhau phần đó không hay là phải enable nó và enable như thế nào?

xuandung11a2

Well-Known Member
tf3d các phiên bản khác nhau được tích hợp theo các rom ship khác nhau bác à.

thekhoa202302

Vậy muốn cài lại TF3d thì kiếm ở đâu?

bạn nên nói rõ hơn! khi bạn vuốt ở màng hình nằm ngang (Langscap) hay ở màng hình đứng mà ko thấy vậy?
PS: TF3D trog ROM ship không hỗ trợ màng hình nằm ngang đâu nhé!;;)

caolanghet

TF3D không hỗ trợ landscape cho nên mình nói nãy giờ là ở chế độ portrait.
Vuốt ngang là để chuyển từ tab này qua tab khác, thay vì kéo các icon phía dưới đáy màn hình. Ví dụ khi đang ở màn hình Home, nếu vuốt ngang màn hình ngay giữa từ phải qua trái thì sẽ chuyển qua tab kế tiếp của tab Home và lúc đó sẽ có hiệu ứng 3D khi chuyển đổi giữa các tab(kiểu giống như slide show trong power point). Cái này có thể xem trong đoạn phim TF3D getting started lúc mới cài ROM hoặc trên youtube.
Mình coi lại thì thấy TF3D có hiệu ứng trong ROM gốc là bản 1.0.1659, còn bản trong các ROM ship đăng trên XDA là bản mới hơn 1.1.xxxx. Không lẽ bản mới hơn lại bỏ đi hiệu ứng 3D đẹp vậy?

thekhoa202302

TF3D không hỗ trợ landscape cho nên mình nói nãy giờ là ở chế độ portrait.
Vuốt ngang là để chuyển từ tab này qua tab khác, thay vì kéo các icon phía dưới đáy màn hình. Ví dụ khi đang ở màn hình Home, nếu vuốt ngang màn hình ngay giữa từ phải qua trái thì sẽ chuyển qua tab kế tiếp của tab Home và lúc đó sẽ có hiệu ứng 3D khi chuyển đổi giữa các tab(kiểu giống như slide show trong power point). Cái này có thể xem trong đoạn phim TF3D getting started lúc mới cài ROM hoặc trên youtube.
Mình coi lại thì thấy TF3D có hiệu ứng trong ROM gốc là bản 1.0.1659, còn bản trong các ROM ship đăng trên XDA là bản mới hơn 1.1.xxxx. Không lẽ bản mới hơn lại bỏ đi hiệu ứng 3D đẹp vậy?

Thì đúng rồi! đó là lẽ đương nhiên thôi! mỗi hãng phải có 1 cái gì đó khác để cạnh tranh chứ! Nếu muốn cài TF3D véion mới nhất thì bạn tìm trong DD là ra ngay thôi mà?:D

PS: trong TF3D khi vuốt ngang ko có hiệu ứng 3D như vuốt lên vuốt xuống đâu bạn nhé!;;)

ichirumama

mình dùng FUZE thấy vuốt ngang cũng đâu có hiệu ứng 3D, ROM ship hay ROM cook đều ko có.

zackal

sao mình xài rom gốc của hãng mà ko có hiệu ứng 3d như bạn nói vậy ta? máy mua của telstra của aus.

ichirumama

mình nghĩ cái link dưới ko phải là ROM gốc của máy, mình từng xài ROM gốc đây, của At&t mà ko hề thấy như vậy. Có thể là TF3D đó đã có chỉnh sửa gì.

QuangThang89

Theo mình thì bạn caolanghet nói đúng đó, các bạn hãy xem Video Clip này, đây là đoạn Video clip giới thiệu về Touch Diamond của HTC đó, và nó cũng có hiệu ứng 3D khi Touch ngang giống như bạn caolanghet nói đó

AnhPheCT

Trong rom gốc của Diamond đem từ Pháp về, xài mạng Bouygues, khi vuốt ngang màn hình TF3D thì có hiệu ứng 3D khi chuyển từ tab này sang tab khác, trong khi các ROM ship khác (VD europe 2.03.xxx) hay các ROM của bác Quang thì khi vuốt ngang màn hình TF3D, không có hiệu ứng 3D khi chuyển tab.
Cho em hỏi là có phải các ROM khác nhau thì TF3D khác nhau phần đó không hay là phải enable nó và enable như thế nào?
Bạn xem lại nhé!!Mình đã dùng qua con này rồi Touch hay vuốt hiệu ứng 3D rất tốt! Còn hay hơn Video Clip giới thiệu trang Yutobe!! Quang trọng là Bạn có UpRom của Touch Diamond chưa! Và dùng nó chưa!!? Còn này TouchFlo 3D chậm chạp nên dùng chán Mình để cho Bà xã dùng 1 thời gian rồi chán luôn tiển nó lên đường rồi!! Còn Soft, và Rom nó rất nhiều!!!

thekhoa202302

bản nào vuốt ngang với TF3d bạn đã dùng rồi thì pót lên cho anh em tham khảo xem nó thế nào nhé!!!

caolanghet

Mọi người hãy xem và so sánh.
Đây là link video của TF3D từ ROM ship down trên xda, không có hiệu ứng 3D khi chuyển tab
http://www.youtube.com/watch?v=y71ImIitakI

Đây là link video của TF3D từ ROM gốc, để ý lúc chuyển từ tab này qua tab kia có hiệu ứng như power point
http://www.youtube.com/watch?v=pu_P4Suhh60

Dạ kính thưa các anh trên đây là 2 đoạn em quay bằng con diamond luôn nè, một con dùng ROM gốc tiếng Pháp, một con đã up lại bằng ROM tiếng Anh, download trên xda, thấy để là ROM ship nhưng mà không biết phải ship thật không, do thấy khác nhau TF3D nên em mới mạo muội lập cái topic này để hỏi. Anh nào còn nghi ngờ về sự thật em đang xài diamond nữa chăng? :D

varentive

Máy của mình có hiệu ứng chuyển giữa các tab, nhưng khi cài themes khác vào thì khong thấy nữa. không biết do rom hay themes.