• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO cho Hermes đã thành hiện thực!

Status
Không mở trả lời sau này.

tubua

Hehe...>:) Sau nhiều đêm mò mẫn và tìm kiếm cuối cũng tôi đã kiếm đc chương trình touchFlo chạy đc trên Hermes rồi :))! haha...sướng quá :))! Các Bác nhanh dùng thử đi;;). Cái touchFlo vuốt giống TouchFlo của Prophet đây nhé !
Chương trình đc gắn ở dưới ,cài xong Soft-Rest là ok nha!
Chúc Mọi Người vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

tubua

Chào Bác TuBua
Mình củng ko dùng đươc.
Hehe...Đây là phiên bản cơ bản tochflo cho Hermes,nên vẫn chưa đc hoàn thiện mĩ mãn cho lắm!(cài xong phải biết cho No chạy mới đc). Đầu tiên Các Bác phải chương trình vào My Device nhé! Cài xong chương trình sẽ shortcut ra program,rồi ấn vào Start FTouchFlo ( nếu may mắn thì chương trình sẽ chạy đc luôn,Các BÁc tha hồ vuốt). Còn khi đã chọn Start FTouchFlo xong mà chương ko chạy và cảm ứng thì ko dùng đc (Các Bác đừng lo nha) ,Các Bác hãy dùng phím cứng chạy File Explorer rồi vào program của My Device tìm đến FtouchFlo sẽ thấy 2 File : CalibrateMouseEvent. đầu tiên bước 1: chọn Calibrate(sẽ hiện lên giồng như căng chỉnh màn hình) rồi ấn vào theo chỉ dẫn .Bước 2 chọn MouseEvent ( khi làm đc bước 1 rồi thì mới chọn đc MouseEvent) cũng ấn theo chỉ dẫn. Khi làm dc xong 2 bước kiểm tra lại cảm ứng đã dùng lại đc chưa (nếu cảm ứng vẫn ko đc,thì làm lai bước 1 nha. hehe...nếu vẫn ko đc nữa nên Reset lại rồi làm lại). Cảm ứng dùng lại ngon thì Bác ra chọn lại Start FTouchFlo chương sẽ hoạt động ok. hehe...đây là mình mò mẫm làm vậy đc,chứ ko đc hướng dân củ thể từ đâu. Các Bác dùng thử cho ý kiến nhé ! Chúc vui vẻ !

MiNhon

hê hê mình ngồi đợi thôi vì bản này đã fai la release đâu nên thôi ngồi làm việc khác :D Đợi tiếp sắp có touch ròi lo gì hehe :D
Cheer

AoI

Sau khi cài vào máy phải bật nó lên,sau đó nó hiện màn hình trắng với ô vuông để Align (Như Align Screen nhưng không ảnh hưởng gì đến Align của máy cả) sau đó dùng ok

ducdl2

Hehe...Đây là phiên bản cơ bản tochflo cho Hermes,nên vẫn chưa đc hoàn thiện mĩ mãn cho lắm!(cài xong phải biết cho No chạy mới đc). Đầu tiên Các Bác phải chương trình vào My Device nhé! Cài xong chương trình sẽ shortcut ra program,rồi ấn vào Start FTouchFlo ( nếu may mắn thì chương trình sẽ chạy đc luôn,Các BÁc tha hồ vuốt). Còn khi đã chọn Start FTouchFlo xong mà chương ko chạy và cảm ứng thì ko dùng đc (Các Bác đừng lo nha) ,Các Bác hãy dùng phím cứng chạy File Explorer rồi vào program của My Device tìm đến FtouchFlo sẽ thấy 2 File : CalibrateMouseEvent. đầu tiên bước 1: chọn Calibrate(sẽ hiện lên giồng như căng chỉnh màn hình) rồi ấn vào theo chỉ dẫn .Bước 2 chọn MouseEvent ( khi làm đc bước 1 rồi thì mới chọn đc MouseEvent) cũng ấn theo chỉ dẫn. Khi làm dc xong 2 bước kiểm tra lại cảm ứng đã dùng lại đc chưa (nếu cảm ứng vẫn ko đc,thì làm lai bước 1 nha. hehe...nếu vẫn ko đc nữa nên Reset lại rồi làm lại). Cảm ứng dùng lại ngon thì Bác ra chọn lại Start FTouchFlo chương sẽ hoạt động ok. hehe...đây là mình mò mẫm làm vậy đc,chứ ko đc hướng dân củ thể từ đâu. Các Bác dùng thử cho ý kiến nhé ! Chúc vui vẻ !
Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhiều lần vẫn không được

tubua

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhiều lần vẫn không được
Bác làm thế nào mà ko đc nhỉ? mới dùng có vẻ hơi phúc tạp 1 chút,nhưng dùng đc 1 lúc mò là đc cách sử dụng hết mà. Thế Bác đã cài đặt và thực hiện các thao thác thế nào mà ko dùng đc?(chỉ quanh quanh mấy cái đó thôi mà). Bác nói ra Em sẽ giúp Bác giải quyết (nói rõ hiện tượng nhé). Thân !!!

vidspider

mấy bác phức tạp quá.
em cài xong vào program => touchflo : thì nó bắt căn chỉnh màn hình +> là xong cáo này thi soft reset
sau đó vào program chon touch flo tiếp thì ok
Có thể một số bác hiểu lầm là touch flo như Prophet nhưng ở đay chỉ có là kiểu vuốt thay cho việc kéo thanh cuộn thôi ( dùng trong program, hoặc khi duyệt folder .... nói chung những cái gì dài phải dùng đến thanh cuộn thì đây chỉ cần vuốt thôi )

ruoicom

Ko dc, toi cài lên rồi chạy như bạn nói, nói chung là cứ chạm tay hay bút vào là cái menu start lại sổ xuống, ko ăn thua.

tubua

Ko dc, toi cài lên rồi chạy như bạn nói, nói chung là cứ chạm tay hay bút vào là cái menu start lại sổ xuống, ko ăn thua.
Bác bị vậy thì cứ làm theo cách của Tôi đã hướng dẫn đó [hãy dùng phím cứng vào File Explorer rồi vào program của My Device tìm đến FtouchFlo sẽ thấy 2 File : CalibrateMouseEvent. đầu tiên bước 1: chọn Calibrate(sẽ hiện lên giồng như căng chỉnh màn hình) rồi ấn vào theo chỉ dẫn .Bước 2 chọn MouseEvent ( khi làm đc bước 1 rồi thì mới chọn đc MouseEvent) cũng ấn theo chỉ dẫn. Khi làm dc xong 2 bước kiểm tra lại cảm ứng đã dùng lại đc chưa (nếu cảm ứng vẫn ko đc,thì làm lai bước 1 nha. hehe...nếu vẫn ko đc nữa nên Reset lại rồi làm lại). Cảm ứng dùng lại ngon thì Bác ra chọn lại Start FTouchFlo chương sẽ hoạt động ok.] hehe...Hôm nay Tôi cũng vừa mới cài TouchFlo cho 2 con Hermes của 2 Thằng Bạn,chạy ok lắm ! Chúc vui nha !

minhanhtran

Well-Known Member
Đây là bản cập nhật, trước khi cài bạn phải Remove bản cũ đi nhé, tốc độ trượt nhanh và chính xác hơn. Chúc các bạn vui vẻ :D:p:p

tubua

Đây là bản TouchFlo verson 1.2 Các Bác dùng thử nha ! hehe....Tôi đã cài và dùng TouchFlo 1.2 này rồi dùng ngon lắm,rất nhậy :))! Chúc vui nha !

tubua

Tiếp là bản TouchFlo verson 1.4.1 mời Các Bác dùng thử nha ;;)! Chúc vui !

Tôi đã cài và có chút nhận xét về bản TouchFlo 1.4.1 này: Đã khắc phục đc các lỗi có ở bản 1.3 ; Cảm ứng rất nhạy giống hết như chưa cài TouchFlo vậy. Nói chung bản 1.4.1 này tương đối ok rồi ! hehe...! Mọi Người test và cho nhận xét tiếp nhé !

Chỉnh sửa cuối:

ruoicom

Hic hoảng quá, cứ thấy nâng cấp ầm ầm... cố chờ bản 1.5 rồi dùng vậy:p:))

Status
Không mở trả lời sau này.