• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Mobifuns"

Bạn hãy cho biết ý kiến về ROM TouchFLO

• Ủng hộ phát triển ROM tích hợp TouchFLO

Votes: 85 78.7%
  • Không cần thiết tích hợp chức năng này

Votes: 17 15.7%
  • Tôi ủng hộ các Build ROM khác

Votes: 6 5.6%

• Total voters
    108
Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
TouchFlo, ui giời quá tuyệt!

Cái TouchFlo Cube này quá tuyệt.
Vuốt như vuốt người tình ý!
Xin cám ơn SM Tom_codon!

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

ROM 5.60.04 PV (TouchFLO Cube) CHO BA

- Link tải ROM và pass. giải nén trong file txt dưới bài.

Sao chẳng thấy File txt đâu hết bác Mobifuns ơi!!! Thôi! Đi ngủ cho đỡ ghiền!!
Cảm ơn bác Mobifuns trước nhé!....Bản 03 dùng hơi bị giật, đôi khi xuất hiện treo ngắn...Dùng HTC Home hơi khó, đặc biệt là không cài được loại có Tab Contact của HTC Home... Touch không có phần Setting... Phone Pad thiếu thanh cuộn...
Hi vọng bản mới Fix được những lỗi này!

ti-toe

em thấy bản ROM của bác cài nhiều soft vào dùng nó kô nuột như như bản 5.2.2000, em vừa up lại bản 5.2.2000, đang ngồi mày mò cài TF nhưng kô được, :((, chơ` bản mới của bác ra để test tiếp vậy, àh, cả 2 bản ROM 5.2.2000 và ROM 5.60.03 PV đều rất khó thay themes, thay rất hay bị treo, các bác có bị giống em ko?

Sonblack

Super V.I.P
em thấy bản ROM của bác cài nhiều soft vào dùng nó kô nuột như như bản 5.2.2000, em vừa up lại bản 5.2.2000, đang ngồi mày mò cài TF nhưng kô được, :((, chơ` bản mới của bác ra để test tiếp vậy, àh, cả 2 bản ROM 5.2.2000 và ROM 5.60.03 PV đều rất khó thay themes, thay rất hay bị treo, các bác có bị giống em ko?

Chỉ nên thử với 5.2.2000 thui. Còn muốn dùng TouchFlo thì cái này tốt hơn đó bạn.
Rom mới sẽ còn dài dài, tha hồ mà test bạn nhé!

boc2010

TouchFLO ROM PDAVIET CHO HTC Blue Angel

"Dục tốc bất đạt". :D

Mới có 15 lần thank, ít quá, không giới thiệu tiếp nữa.... :D:D:D

Cảm ơn bác và các thành viên đã Update phiên bản mới này cho dòng BA.
Tối hôm kia em vừa download về bản ROM 5.60.03 PV của bác. Em đã up lên và cũng đang chạy test. Bản này chạy trên con O2IIs của em rất mượt. Hiệu ứng Toucht Flo chạy rất đẹp. Tuy nhiên em gặp phải một vài sự cố này, ko biết các bác có bị như vậy ko?
1. Khi xoay ngang màn hình thì ko thể nào dùng được hiệu ứng trên.
2. Bàn phím TouchCaller ko có nút Call, khi bấm số (hoặc tên) xong lại phải dùng nút Call trên máy ko đc tiện cho lắm.
3. Bàn phím Calculator khi bấm số hiện lên nhỏ và ko đc rõ nét.

Em đang đợi bản ROM 5.60.04 PV (TouchFLO Cube) cho BA của bác.
Thank's.

lecce42

cái vụ màn hình cảm ứng bị treo khoang 10s hơi khó chịu bác ạ. Ngày hôm nay cứ muốn gọi điện lại phải đợi lúc màn hình cảm ứng hồi phục. Ko biết ngoài em va hoangdat còn có ai bị như thế này nữa ko?
Mong bản fix của bác mobi, thanks

Hoangdat_vista

cái vụ màn hình cảm ứng bị treo khoang 10s hơi khó chịu bác ạ. Ngày hôm nay cứ muốn gọi điện lại phải đợi lúc màn hình cảm ứng hồi phục. Ko biết ngoài em va hoangdat còn có ai bị như thế này nữa ko?
Mong bản fix của bác mobi, thanks
sốt ruột thật dậy từ 5h sáng mà chẳng thấy link tải ROM mới của bác đâu

Tuan1412

sốt ruột thật dậy từ 5h sáng mà chẳng thấy link tải ROM mới của bác đâu

Bạn và mọi người nên bình tĩnh,muốn có 1 bản rom tốt thì cần phải đầu tư thời gian,đâu có phải xong ngay đc,mà xong rồi còn phải test nữa chứ đâu phải up lên ngay đc=D>=D>

phuonglev

Bản 5.60.04 TouchFlo Cube hoạt động chậm hơn bản 5.60.03, em vừa mới up xong đang test tiếp. Thank Mod

Office 2007 6.1 đây
Mã:
http://www.divshare.com/download/2789891-8df

Chỉnh sửa cuối:

boc2010

Đã down được bản ROM mới roài. Em kết kiểu tích hợp TouchFLO này lắm rồi. Giờ phải Up lai con BA thôi. Thank's Mod.

quangduc_ta

LINK_BA_5.60.03_PV.rar‎ (216 Bytes, 15 lần tải)
file này sao có 216 byte vậy kìa !
Thanks bro mobifuns nhé !
thanks !

hic, chịu khó đọc chút coi, vào down ROM mà không chịu đọc xem ROM có gì mới vậy bạn?=))=))=))=))=))=))

Gửi bác Mobifuns:

em up thử rồi, ban đầu chạy ngon hết chỗ chê, bắt đầu có vấn đề khi cài soft Helmi_HTC_today_plugin, cài xong, cứ tắt máy (ấn nút nguồn, không biết gọi là gì) sau đó bật lên thì đợi khoảng 5-10 giây máy mới hoạt động, không những thế hoạt động khá trì trệ 1 lúc mới bình thường lại được. Mình gỡ nó đi rồi thì lại ngon lành, nhưng như thế thì mất sướng vì không được bộ giao diện touch hoàn chỉnh. Bạn nào tìm được cái giao diện today làm việc tốt hơn thì giúp đỡ với nhé.
TouchFlo đúng là hơi chậm, nhưng thế là quá tuyệt để được như bây giờ rồi (tuyệt với những ai mê mẩn tính năng này). Tuy nhiên lưu ý sử dụng là nếu dùng móng tay để vuốt thì mới thực sự thấy nó nhạy, còn nếu dùng cả đầu ngón tay hay kinh hơn là dùng cả ngón cái thì có mà đau tay cũng không thấy nhạy
Many thanks

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

TouchFlo Cube trong bản 5.60.04 sử dụng CubeControl nên tính năng TouchFlo giống y như TouchFlo chính hiệu. Tuy nhiên khi cài HTC Home thì máy chạy rất ỳ ạch và hay bị treo cảm ứng khi bật máy. TouchFlo thật tuyệt, thỏa lòng mong đợi của anh em BA bấy lâu nay. Thank mod Mobifuns nhiều nhiều, mong Mod tiếp tục giúp đỡ anh em có được 1 con BA Touch hoàn chỉnh

lecce42

- Up ROM xong
- HR lại máy với công thức NO/YES/YES ngay

Sẽ bình thường.

Công thức này là ntn hả bác? Up rom xong, HR, màn hình xanh đỏ vàng, treo máy, em ko biết làm gì nữa. Up lại, vẫn thế, hic

Mong các bác giúp đỡ

Hoangdat_vista

Gửi bác. Sáng nay em UP và Test rất sớm, em lại có cảm nhận khác:
Sau khi UP xong thử tính năng TOUCH thấy có vấn đề: Không nhạy bằng bản trước. sau khi CUBE xuất hiện, đóng CU BE( vuốt xuống) thì màn hình có lúc bị hỏng màu( khoang 0,5 giây) nó như là khi dùng máy tính chưa cài CARD VGA ấy. thực hiện 8 lần thì bị khoảng 3 lần như thế, có lần không bị, em đã UP lại bản cũ của bác rồi bản cũ không bị thế. Không biết các bác có bị thế không

Hoangdat_vista

Công thức này là ntn hả bác? Up rom xong, HR, màn hình xanh đỏ vàng, treo máy, em ko biết làm gì nữa. Up lại, vẫn thế, hic

Mong các bác giúp đỡ
Cái này diễn đàn nói nhiều rồi mà. Bạn chọc vào nút Reset sau đó bấm ngay đồng thời hai nút camera và record khi đó phần phía trên màn hình xuất hiện 3 dòng dòng đầu bạn để NO dòng thứ 2 để yes, dòng thứ 3 yes. Bạn di chuyển giữa các dòng bằng nút ghi âm, thay đổi yes/no bằng nút camera sau đó bấm vào nút lá thư ( nút thứ 2 ở hàng nút) và chờ đợi một lúc để nó tự động khởi động máy. Cố nha

phuonglev

Gửi bác. Sáng nay em UP và Test rất sớm, em lại có cảm nhận khác:
Sau khi UP xong thử tính năng TOUCH thấy có vấn đề: Không nhạy bằng bản trước. sau khi CUBE xuất hiện, đóng CU BE( vuốt xuống) thì màn hình có lúc bị hỏng màu( khoang 0,5 giây) nó như là khi dùng máy tính chưa cài CARD VGA ấy. thực hiện 8 lần thì bị khoảng 3 lần như thế, có lần không bị, em đã UP lại bản cũ của bác rồi bản cũ không bị thế. Không biết các bác có bị thế không

Mình cũng bị như thế, cái này chắc là do load mấy cái Aplauncher.exe, Mediahubmini.exe, Quickdial.exe chưa chuẩn hoặc do BA hơi yếu nên bị thế, tuy nhiên sau khi khởi động và load TouchFlo 1 vài lần thì sẽ ko bị nữa. Bản 5.60.04 khác 5.60.03 chủ yếu là Mod Mobifuns đã add TouchFlo control nên ta có thể vuốt trên xuống dưới, trái qua phải, phải qua trái để kích hoạt Touch ở bất cứ đâu. Nói chung tính năng TouchFlo Cube khá hoàn thiện chỉ có điều là hơi chậm.

Mobifuns

Super V.I.P
Trong bài đưa Link tải tôi cũng đã nói quan điểm của mình.

- Thật sự không hài lòng với bản ROM tích hợp TouchFLO này. Nếu bỏ TouchFLO đi thì ROM chạy khá ổn và nhanh, nhưng cho TouchFLO vào y như rằng máy rất ỳ.
- Thứ nhất lý do do Chip của BA yếu, hỗ trợ kém Touch, hơn nữa sản phẩm TouchFLO này cũng chưa thật sự hoàn hảo, TF Settings làm việc chưa chuẩn.
- Phương án tạo ROM thật tốt + kích hoạt TouchFLO sau khi Up ROM đang được thử nghiệm thay bởi ROM này kích hoạt Touch sẵn.

Về phần các bạn:

Đây là Topic Up ROM mới, chúng ta không có trách nhiệm trả lời những bài "sơ đẳng" như tại sao Up ROM xong đứng ở màn hình 3 sọc, Up ROM thế nào,.... Những bài như vậy tôi sẽ thay mặt các Mod. ĐH Del. mà không thông báo.

Đề nghị các bạn hợp tác để Topic sôi nổi và vui vẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.