• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo với 4 mặt giao diện đẹp bản cuối

kienthuc

Đây là bản thử nghiệm cuối cùng và sau đó không cho free nữa. Bản này rất nhậy và bao gồm chức năng chỉ đỉnh application cho từng icon

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=O1ZWBCJJ

L

ladykiller

Guest
cho mình hỏi Cingular 8525 có sử dụng Touch Flo này được kg?

Hoangdat_vista

Sao tải về một mớ lắm thứ thế!!! Mìnhc ái Ftouch Flo. cab và setup skin.cab
Chạy không được. Hay mình làm sai? bạn nào sài được thì hướng dẫn cái!!!

dangtuan

Đây là bản thử nghiệm cuối cùng và sau đó không cho free nữa. Bản này rất nhậy và bao gồm chức năng chỉ đỉnh application cho từng icon

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=O1ZWBCJJ

cũng thua lun
đã set cube tùm lum mà ko thấy gì hết

Trời đất, nhiều người hỏi cách sử dụng thế này mà sao chẳng thấy ai trả lời cả?
Tui chưa download được, nhưng nếu download được thì dùng thế nào đây, xin nhà cung cấp lên tiếng chút đi!!!
thanks

dangtuan

Dùng được

cho mình hỏi Cingular 8525 có sử dụng Touch Flo này được kg?

cũng thua lun
đã set cube tùm lum mà ko thấy gì hết
Kính thưa các chiến hữu !
Tui đã được PhamNhat Thanh gửi cho bản TFlo này và đã cài đặt xong cho Softbank X01HT ROM 6.1 CHS, các bước cài đặt như sau:
I- Cài đặt:

1. Cài Splashphoto (có thể không cần, nếu bạnkhông muôn dùng nó)
2. Cài Adobe Flash lite (Cái này hình như là cần thiết phải cài, nếu trong PPC của bạn đã đang dùng nó rồi thì bỏ qua bước này)
3. Cài FtouchFlo
4.Cài Skin_Setup.
5. Nếu bạn thích thì có thể cài video_Player.
6. Copy các files link trong folder SCLPF Links vào Folder SCLPF trong Program của PPC.
Bây giờ nên restart PPC
Và setup:
1. Vào program chọc cho FTouchFlo 1 phát, OK.
2. Vào Program -> SCLPF chọc vào Cube Settings 1 phát thì nó sẽ ra phần chỉ định link cho các Icon. Save -> Exit. Khi Exit thì cũng là lúc máy kích hoạt TouchFlo luôn , tha hồ bấm vuốt.
II- Xin chỉ giúp:
1. Mình đã gán BlueTooth link cho Icon nhưng khi bấm nó không co tác dụng
2. Có cách nào để khi khởi động máy là nó vào giao diện TFlo luôn không (Không cần phải qua bước settings)?
Thanks!

toantoet

2. Có cách nào để khi khởi động máy là nó vào giao diện TFlo luôn không (Không cần phải qua bước settings)?
Thanks!
bạn muốn autostart chương trình nào thì paste shortcut của nó vào thư mục "\window\start up"

kienthuc

Kính thưa các chiến hữu !
Tui đã được PhamNhat Thanh gửi cho bản TFlo này và đã cài đặt xong cho Softbank X01HT ROM 6.1 CHS, các bước cài đặt như sau:
I- Cài đặt:

1. Cài Splashphoto (có thể không cần, nếu bạnkhông muôn dùng nó)
2. Cài Adobe Flash lite (Cái này hình như là cần thiết phải cài, nếu trong PPC của bạn đã đang dùng nó rồi thì bỏ qua bước này)
3. Cài FtouchFlo
4.Cài Skin_Setup.
5. Nếu bạn thích thì có thể cài video_Player.
6. Copy các files link trong folder SCLPF Links vào Folder SCLPF trong Program của PPC.
Bây giờ nên restart PPC
Và setup:
1. Vào program chọc cho FTouchFlo 1 phát, OK.
2. Vào Program -> SCLPF chọc vào Cube Settings 1 phát thì nó sẽ ra phần chỉ định link cho các Icon. Save -> Exit. Khi Exit thì cũng là lúc máy kích hoạt TouchFlo luôn , tha hồ bấm vuốt.
II- Xin chỉ giúp:
1. Mình đã gán BlueTooth link cho Icon nhưng khi bấm nó không co tác dụng
Thanks!

Xin lỗi đã không theo dõi thường xuyên diễn đàn nên không hướng dẫn các bạn cách cài đặt. Để bù đắp, sau đây là CAB file. Chỉ cần chọc vào nó và program sẽ được cài đặt một cách tự động. Những setup khác thì làm theo hướng dẫn của bạn DANG TUAN (bên trên)
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=28KQXLEI

Mật mã là PDAViet

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

Vuốt không lên

Xin lỗi đã không theo dõi thường xuyên diễn đàn nên không hướng dẫn các bạn cách cài đặt. Để bù đắp, sau đây là CAB file. Chỉ cần chọc vào nó và program sẽ được cài đặt một cách tự động. Những setup khác thì làm theo hướng dẫn của bạn DANG TUAN (bên trên)
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=28KQXLEI

Mật mã là PDAViet
Nhận xét chung về bản TouchFlo này:
1. Chạy tương đối tốt
2. Nhưng khi đang ở TODAY mà muốn kích hoạt nó bằng cách vuốt màn hình thì hầu như không được. Toàn phải kích hoạt trực tiếp vào Icon của nó
Có cách nào để vuốt cho nó lên nhạy hơn không?

kienthuc

Nhận xét chung về bản TouchFlo này:
1. Chạy tương đối tốt
2. Nhưng khi đang ở TODAY mà muốn kích hoạt nó bằng cách vuốt màn hình thì hầu như không được. Toàn phải kích hoạt trực tiếp vào Icon của nó
Có cách nào để vuốt cho nó lên nhạy hơn không?

Cách kích hoạt hiệu quả nhất là vuốt một đường dài liên tục từ dưới đáy lên tới đỉnh (from bottom to top of the screen)

dangtuan

Cách kích hoạt hiệu quả nhất là vuốt một đường dài liên tục từ dưới đáy lên tới đỉnh (from bottom to top of the screen)

Trời đất? đã gỡ ra roài, bây giờ thì lại cài vô thử xem sao? Nhưng chắc chắn là sẽ bị lỗi ông flash lite 1.2 thui.

dangtuan

Hello! Máy của kienthuc vuốt feom bottom to top phát nào ăn phát nấy hay cũng chỉ phập phù thui nhỉ? Nếu 1 phát ăn ngay thì tiết lộ cho biết bạn đang đang dùng những App nào thế?
Mình nghi là của mình bị xung đột roài?
Thanks!

kienthuc

Hello! Máy của kienthuc vuốt feom bottom to top phát nào ăn phát nấy hay cũng chỉ phập phù thui nhỉ? Nếu 1 phát ăn ngay thì tiết lộ cho biết bạn đang đang dùng những App nào thế?
Mình nghi là của mình bị xung đột roài?
Thanks!

Mình vuốt một cái là được. Đôi khi mới phải vuốt 2 lần. Bạn dùng ngón của bàn tay không cầm máy để vuốt, hiệu quả sẽ rất cao.

dangtuan

Mình vuốt một cái là được. Đôi khi mới phải vuốt 2 lần. Bạn dùng ngón của bàn tay không cầm máy để vuốt, hiệu quả sẽ rất cao.
"Thật thế thì tôi thấy thích" !
1. Well, nhưng cái Adobe flash lite của kienthuc co bị lam sao khong nhi? Tức là khi vào Program click vào icon của "ló" thì "ló" hiện cái gì ra nhi?
2. Ngoài cái Adobe Flash lite ra, PPC của kienthuc có dùng App nào khác để chạy Flash files không?
3. Cái Icon của FtouchFlo có cái hình mũi tên xoay quanh điện thoại thì nên dẫn cho nó cái link gì nhỉ? mình tìm link cho Call hítory chẳng thấy?

That of all.
Trả lời giùm mình nhé, vì mình đang loại trừ xem "ông kễnh" App nào làm mình không "vuốt ve" được cái con "dở hơi" SoftBank X01HT của mình.
Thanks!

dangtuan

Sướng quá cứ vuốt mãi!!!

Trước hết cám ơn bạn PhamNhatThanh đãcung cấp cái "của quý" này và cám ơn mọi người đã nhiệt tình thảo luận.
Tôi đã cài đặt thành công và "Sướng quá cứ vuốt mãi!!!".
1.Mọi bước cài đặt như đã nêu ở bài trước.
2. Chú ý:
a. Vuốt sẽ rất khó lên đối với các PPC (ROM) đã cài trước các Soft chạy Flash files (SWF) và các soft TFlo có liên quan (Tui đã thất bại mấy lần vì điều này)
b. Vuốt 1 phát ăn ngay (From bottom to top) đối với các PPC (ROM) khác điều a (Yêu cầu khác gì nữa thì tui chưa biết, mọi người test tiếp=D>), nhưng tui đã thành công ở đây.
c. Cái Adobe Flash lite kèm theo trong file nén là chuyên dùng để chạy Ftouch này, nên có thể bạn sẽ không dùng được nó với chức năng vốn có
3. Túm lại: Tui sẽ luôn luôn lựa chọn các cái ROM tích hợp sẵn tương đối ít các soft hoặ App gì đó để thử nghiệm các soft mình muốn dễ dàng hơn
Thanks Every body! Good luck!