• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo với 4 mặt giao diện đẹp bản cuối

các bạn up rom 6.1 cho TRION dùng thấy thế nào ... mình đang định dùng thử ... TRION dùng khá ổn đỉnh,cài phần mềm khá tương thích ...và nổi bật ở tính nhơ gọn và đầy đủ. lướt nét khá tốt...1 số bạn phản anh LỔI lệch cảm ứng có thể cải thiển,ban phải cân cảm ứng thật chuẩn thì sẻ ko có tình trạng đó bạn vào screen - align screen de can lai cam NHỮNG AI ĐÃ UP ROM 6.1 có thể chỉ cho mình cách để có thể up rom trong thời gian ngắn nhất ko ..mình khá bận rộn nên mong đươc reply ...hihihi .. bắt đầu -> kết thúc ..thanks

oanhngo

mình xài con prophet Rom 5.2.19.209 WWE ! cài vào test hoài ko vuốt dc ! chán ! gỡ bỏ roài hic

CongNam

Đây là bản thử nghiệm cuối cùng và sau đó không cho free nữa. Bản này rất nhậy và bao gồm chức năng chỉ đỉnh application cho từng icon

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=O1ZWBCJJ

Bản này rất đẹp, mong các bạn tim thêm nhiều bản Rom đẹp và tốt hơn cho anh em sử dụng. thank!

tranhai

Kính thưa các chiến hữu !
Tui đã được PhamNhat Thanh gửi cho bản TFlo này và đã cài đặt xong cho Softbank X01HT ROM 6.1 CHS, các bước cài đặt như sau:
I- Cài đặt:

1. Cài Splashphoto (có thể không cần, nếu bạnkhông muôn dùng nó)
2. Cài Adobe Flash lite (Cái này hình như là cần thiết phải cài, nếu trong PPC của bạn đã đang dùng nó rồi thì bỏ qua bước này)
3. Cài FtouchFlo
4.Cài Skin_Setup.
5. Nếu bạn thích thì có thể cài video_Player.
6. Copy các files link trong folder SCLPF Links vào Folder SCLPF trong Program của PPC.
Bây giờ nên restart PPC
Và setup:
1. Vào program chọc cho FTouchFlo 1 phát, OK.
2. Vào Program -> SCLPF chọc vào Cube Settings 1 phát thì nó sẽ ra phần chỉ định link cho các Icon. Save -> Exit. Khi Exit thì cũng là lúc máy kích hoạt TouchFlo luôn , tha hồ bấm vuốt.
II- Xin chỉ giúp:
1. Mình đã gán BlueTooth link cho Icon nhưng khi bấm nó không co tác dụng
2. Có cách nào để khi khởi động máy là nó vào giao diện TFlo luôn không (Không cần phải qua bước settings)?
Thanks!
em cũng dùng softbank x01ht,cài như bác chỉ nhưng mà cái program bác nói đến là ở đâu vậy,trong program files thì chỉ thấy cái thư mục FTouchFlo thôi,ko thấy cái SCLPF đâu cả. cái này cài vô thẻ đc ko vậy

nguyenvansang

Well-Known Member
CÁi nì con Nokia 8250 có xài được ko bạn??? Đang định tải thêm ít Soft cho nó mà chưa kiếm được cái nào hay hay

dangtuan

em cũng dùng softbank x01ht,cài như bác chỉ nhưng mà cái program bác nói đến là ở đâu vậy,trong program files thì chỉ thấy cái thư mục FTouchFlo thôi,ko thấy cái SCLPF đâu cả. cái này cài vô thẻ đc ko vậy

Thực ra cũng không nhất thiết phải như vậy. Vấn đề là bạn đã biết gán *.link cho từng con Icon chưa? (Khi bạn chạy Cube Settings)

tranhai

Thực ra cũng không nhất thiết phải như vậy. Vấn đề là bạn đã biết gán *.link cho từng con Icon chưa? (Khi bạn chạy Cube Settings)

thì mở cube settings lêm chọn từng mục rồi save lại,xong 4 mục luôn rồi exit phải ko bạn

dangtuan

đúng roài

thì mở cube settings lêm chọn từng mục rồi save lại,xong 4 mục luôn rồi exit phải ko bạn

Đúng thế, bạn đã dùng được nó chưa?
Còn folder mà mình đề cập đến là bao gồm 2 cái:
1. Cái có sẵn khi bạn giải nén file download về để cài đặt, nó chứa 1 số file link có sẵn co dễ dùng
2. cài folder thứ 2 chính là cái folder chứa file cube setting, thưc ra bạn có thể copy các file link ở folder thứ nhất vào bất kỳ vị trí nào mà bạn thấy thuận tiện trên device (Vì cube setting sẽ không tìm thấy chúng trên TF Card)

o0oCr4zyxo0o

CÁi nì con Nokia 8250 có xài được ko bạn??? Đang định tải thêm ít Soft cho nó mà chưa kiếm được cái nào hay hay

Cài vô tư mà bác , em cài vào con Samsung R220 của ông nội em còn chạy ầm ầm !!! =))=))=))