• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V91 (Core 21893) ★ LEO SENSE 2.5.2012

Status
Không mở trả lời sau này.

bichchimeo

em không cài được phần mềm Việt Map và games đực, hic..hic. help. treo máy liên tục

startitvn

em không cài được phần mềm Việt Map và games đực, hic..hic. help. treo máy liên tục

Ban đầu mới up xong mình chưa thấy gì , sau khi cài xong các ứng dụng và tạo full shortcut ra màn hình today thì máy sau khi khởi động lại đến phần load htc sence ui thì rất chậm, cái này là do htc sence ui hay do rom vậy bác Quang, có ai bị như mình không vậy.

Ngoài vấn đề này thì Rom chạy nhanh và ổn định

thanhthanhthanh

Bạn vào setting - system - Power rồi chọn xạc pin khi kết nối với PC là OK thôi.

cám ơn bác nhiều nhé.ok rồi.bản rom này thật tuyệt,chạy nhanh .ít tốn ram và đặc biệt không còn tình trang treo máy như trước đây trên máy của mình.vietmap và các pm khác cài vào đều chạy ổn

laivinhanh

Chú Quang ơi cho cháu hỏi 2 vấn đề:
1. Trong mục "World Clock" đồng hồ của thành phố (Hanoi) lại bị lệch giờ với giờ hiện tại, cháu tự chỉnh lại nhưng không được (thoát ra vào lại cháu vẫn thấy giờ bị sai).
2. Cháu chọn thành phố (Hanoi) để hiển thị ra today nhưng chỉ được một thời gian nó lại tự chuyển lại My Location.
Mong chú chỉ giúp cháu cách chỉnh với ạ. Cháu cảm ơn!

takaru

khi kết nối với máy tính thì múi giờ chọn của PPC và PC phải trùng nhau . nếu khác nó sẽ đồng bộ với máy tính . lưu ý nhé .

huudung31284

Cho e hỏi chức năng zom bằng cách xoay vòng hình như bị mất khi up rom cook phải không bác quang, ko biết zom sao nữa? Có anh em nào bị giống mình hông nữa. Xin trả lời dùm mình

ngphuongqt

Cho e hỏi chức năng zom bằng cách xoay vòng hình như bị mất khi up rom cook phải không bác quang, ko biết zom sao nữa? Có anh em nào bị giống mình hông nữa. Xin trả lời dùm mình

Chức năng zoom hình ảnh bằng cách xoay vòng là của phiên bản Album trong ROM gốc của máy. TRong ROM cooked, tác giả thay phiên bản mới hơn nên chức năng đó không còn nữa.
Muốn zoom thì "double touch" = chạm màn hình 2 cái liên tục :p

huudung31284

Máy của e gặp một trường hợp nữa là bị trễ tin nhắn. Nghĩa là khi e ko xài máy nữa thì em tắt màn hình đi bằng nút nhỏ trên đầu máy. Khi tin nhắn đến nó ko báo ngay thời điểm mà tin nhắn bên kia gửi, mà e phải mở màn hình lên thì nó mới báo là có tin nhắn. Lỗi này hình như ko phải là do mạng trễ mấy pro à. Vì tình trạng này mà em bị xem là lâu trả lời tin nhắn. Cũng đau đầu lắm, ko biết do phần mềm hay do phần cứng nữa. Mong các pro chỉ giáo. E mới up rom dc mấy ngày rùi ...hic hic

DucLong

Super V.I.P
Máy của e gặp một trường hợp nữa là bị trễ tin nhắn. Nghĩa là khi e ko xài máy nữa thì em tắt màn hình đi bằng nút nhỏ trên đầu máy. Khi tin nhắn đến nó ko báo ngay thời điểm mà tin nhắn bên kia gửi, mà e phải mở màn hình lên thì nó mới báo là có tin nhắn. Lỗi này hình như ko phải là do mạng trễ mấy pro à. Vì tình trạng này mà em bị xem là lâu trả lời tin nhắn. Cũng đau đầu lắm, ko biết do phần mềm hay do phần cứng nữa. Mong các pro chỉ giáo. E mới up rom dc mấy ngày rùi ...hic hic

Lúc mới up ROM xong bạn nhớ Hard Reset thêm một lần nữa thì máy chạy ổn định hơn.

nipro

Bác Quang ơi !
Máy của em khi up Rom bản V91 của Bác thì không vào được GPRRS, nó hiện thông báo :" There is a problem connecting to GPRRS service in your registered hpme network ".trước đó em xài bản V90 thì vào mạng GPRS là ok ( sim của em xài la mobifone ). Nhờ Bác Quang và các Bác giúp dùm em. Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Bác Quang ơi !
Máy của em khi up Rom bản V91 của Bác thì không vào được GPRRS, nó hiện thông báo :" There is a problem connecting to GPRRS service in your registered hpme network ".trước đó em xài bản V90 thì vào mạng GPRS là ok ( sim của em xài la mobifone ). Nhờ Bác Quang và các Bác giúp dùm em. Thanks

Bạn vào Settings/Connections cho chạy Connection Setup lại,nhớ Restart sau khi hoàn tất Setup.(Vì theo thông báo lỗi trên là Sim của bạn chưa đăng ký sử dụng GPRS)
Nếu bạn không dùng 3G hoặc chưa đăng ký 3G thì trong Settings/Personal/Phone/Band/select your network type=>GSM

thanhdol

Member
Em cũng vừa mạnh dạn up V91, cảm nhận ban đầu là khá nhanh, nhưng em không vào GPRS được, không báo lỗi gì cả mới khó chứ, chỉ báo không kết nối được. Vào internet qua máy tính cũng không lun, wifi em chưa thử nên chưa bít. Các bác có cách xử lý không giúp em với???:(:)((.
Em còn bị vụ này nữa chứ: Sau khi cài cái Touch_InCall_Screen_Tweak vào, reset xong nó hỏi tiếng Anh gì đó, em cứ yes, thế là nó format lại thẻ, dữ liệu mất sạch bách đau thía, giờ mới thấy dốt ngoại ngữ tai hại thật. Các bác có PM nào phục hồi thì chỉ cho em với hu hu :(:)((. (em đang dùng get data back nhưng không phục hồi hết được)

thanhthanhthanh

Em cũng vừa mạnh dạn up V91, cảm nhận ban đầu là khá nhanh, nhưng em không vào GPRS được, không báo lỗi gì cả mới khó chứ, chỉ báo không kết nối được. Vào internet qua máy tính cũng không lun, wifi em chưa thử nên chưa bít. Các bác có cách xử lý không giúp em với???:(:)((.
Em còn bị vụ này nữa chứ: Sau khi cài cái Touch_InCall_Screen_Tweak vào, reset xong nó hỏi tiếng Anh gì đó, em cứ yes, thế là nó format lại thẻ, dữ liệu mất sạch bách đau thía, giờ mới thấy dốt ngoại ngữ tai hại thật. Các bác có PM nào phục hồi thì chỉ cho em với hu hu :(:)((. (em đang dùng get data back nhưng không phục hồi hết được)

bạn cài cái Touch_InCall_Screen_Tweak vào máy nó chỉ thông báo reset lại máy để phần mềm làm việc tốt thôi.làm gì có chuyện forrmat thẻ.mình cung đang xài pm này mà.xem kỹ lại đi

thanhdol

Member
bạn cài cái Touch_InCall_Screen_Tweak vào máy nó chỉ thông báo reset lại máy để phần mềm làm việc tốt thôi.làm gì có chuyện forrmat thẻ.mình cung đang xài pm này mà.xem kỹ lại đi

Lúc reset xong nó hỏi gì không kịp xem cứ ấn yes thế là tèo :(:)((

blackbear

dang dowload thu ,bac quang cho hỏi có cách nào cho fonts chữ lớn được không mắt kém quá rồi .Tk Bác nhều

HoangVanC34

Bản Rom này phải nói là rất đẹp, nhưng hình như sử dụng Manila 2.5 từ HD2 hơi quá sức với em HD. Tốc độ bị giảm sút rõ rệt, Ram nhiều lúc lên tới 80% :-/ Có cách nào vừa có tốc độ lại vừa đẹp không Bác Quang ơi :D

Status
Không mở trả lời sau này.