• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V94 (Core 21897) ★ LEO SENSE 2.5.2012

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
mình cũng bị tình trạng ko báo tin nhắn, hix

Từ lâu các bản ROM mình Build đều tắt âm thanh báo tin nhắn đến đó. TN đến đèn sẽ nhấp nháy thôi.
Đây không phải lỗi gì cả, có thể chỉnh bằng nhiều cách mà, vào Notifications mà chỉnh theo ý thích. Chủ đề này đã nói qua nhiều lần rồi.

php_canthopt

Từ 2 đợt up Rom gần đây, máy tôi hay bị trường hợp: có lúc mở ra thấy nó đang bị tắt, bật nút nguồn thông thường ko lên đc nữa mà phải mở máy chọt Reset mới được, không biết các bạn có bị như vậy ko?

hix, mình cũng bị vậy; màn hình tắt không mở lên được, người ta gọi vào vẫn nghe chuông đổ bình thường nhưng máy cứ im re... phải soft reset thôi!

huudung31284

Tình trạng tin nhắn đến máy không báo rất đau đầu anh em ơi! Mở nguồn lên thì nó mới báo, như vậy là nhận tin nhắn chậm và trả lời chậm. Bị anh em nói hoài vụ này hic hic. Mong bác sĩ Quang khám dùm cái bệnh này nhen bác sĩ.

QuangAK

Tình trạng tin nhắn đến máy không báo rất đau đầu anh em ơi! Mở nguồn lên thì nó mới báo, như vậy là nhận tin nhắn chậm và trả lời chậm. Bị anh em nói hoài vụ này hic hic. Mong bác sĩ Quang khám dùm cái bệnh này nhen bác sĩ.

- Đồng chí này chẳng chịu đọc kĩ các bài viết j cả!! :-? Bài số 21 bên trên bác Quang nói rồi đó thôi. Hơn nữa dùng ĐT WinMobile thì phải chịu khó "lục lọi", nghiên cứu chứ :ar! Tin nhắn đến ko có chuông thì phải vào phần Sound & Notifications mà tìm thì sẽ biết tại sao ngay thôi hmm

minhtruc

Có Bác nào đã up Rom này mà gọi Video Call không được không. Mình gọi từ Vina sang Mobiphone không được. Xin các Bác giúp đỡ

lycucu

Có Bác nào đã up Rom này mà gọi Video Call không được không. Mình gọi từ Vina sang Mobiphone không được. Xin các Bác giúp đỡ

bác kiễm tra lại mạng xem có đang kết nối 3G ko! vì mình gọi 3G vẫn vô tư!
còn ai bị tin nhắn đến mà ko báo thì vào : settings ->sounds&notifications->chọn notifications-> click vào mục event chọn new mesenger -> ringtype chọn vỉate then ring! vậy là xong
còn ai bị tình trạng mở nguồn ko lên thì bó tay , em chưa bị

minhtruc

Máy mình có hiện chữ 3G bạn à nhưng khi mình gọi thuê bao Mobiphone cũng có hiện chữ 3G thì nó hiện lên dòng chữ

Failed to make the video call, what do you want to do
- Try again
- Make voice Call
- Send SMS
- Send MMS
Các Bạn giúp mình nhé. Thank

haifangshi

Vấn đề là đã setting trong sounds&notifications mà nó không báo thì mới nói chứ. Khi mở máy lên thì mới đổ chuông báo có tin nhắn đến chứ không phải khi mở máy lên thì mới nhìn thấy có tin nhắn đến:(

Chỉnh sửa cuối:

huudung31284

Bác này ko hiểu ý em rùi! chẳng lẽ gà đến nỗi mà ko biết cái đó chứ? đã mở rùi nhưng vẫn bị. Bác hiểu không nè. Chẳng hạn người ta nhắn mình 13h thì bên máy của mình báo lập tức liền. Nếu mình ko mở nguồn lên thì nó ko báo. Ví dụ 13h30 mình mở nguồn lên thì nó báo có tin nhắn và kèm theo tiếng chuông và rung nữa, tùy theo cách mình chỉnh như bác nói ý. Bị cái này mới đau đầu chứ, kiểm tra rùi không phải lỗi nhà mạng đâu? có anh em nào bị giống mình không?

huudung31284

- Đồng chí này chẳng chịu đọc kĩ các bài viết j cả!! :-? Bài số 21 bên trên bác Quang nói rồi đó thôi. Hơn nữa dùng ĐT WinMobile thì phải chịu khó "lục lọi", nghiên cứu chứ :ar! Tin nhắn đến ko có chuông thì phải vào phần Sound & Notifications mà tìm thì sẽ biết tại sao ngay thôi hmm

Tức là đã chỉnh có chuông báo tới khi có tin nhắn. Nó không báo liền khi có tin nhắn, mà phải đợi khi mình mở nguồn lên nó mới báo! Như vậy lúc nào cũng phải nhấp nhổm mở nguồn lên để kiểm tra xem mình có tin nhắn hay không? oải

QuangAK

Tức là đã chỉnh có chuông báo tới khi có tin nhắn. Nó không báo liền khi có tin nhắn, mà phải đợi khi mình mở nguồn lên nó mới báo! Như vậy lúc nào cũng phải nhấp nhổm mở nguồn lên để kiểm tra xem mình có tin nhắn hay không? oải

- Nếu đúng là như vậy (trong Notifications đã đặt "New message" là "Play sound") mà tin nhắn đến vẫn ko nghe thấy thì sorry bác nha! ;) Tại bác nói ko rõ ý.
- Vậy bác thử xem trong phần "Sounds" đã chọn "Enable sounds for" ==> "Programs" ==> Notifications (alarms, reminders) chưa?
- Nếu đặt như thế rồi thì bác kiểm tra xem ĐT để chế độ gì: Normal, Vibrate hay Silent?? Nếu để Vibrate hay Silent thì kiểm tra xem trong phần "Clock & Alarms" đã chọn "Sound alarms even when the device is set to silent or vibrate" chưa? (mình nghĩ phần này chỉ liên quan đến Alarm thôi nhưng cứ thử cho chắc)

- Công nhận bộ Icon của tác giả DINIK (XDA) thiết kế đẹp thật, long lanh, chi tiết & rực rỡ.. tuy ko phù hợp với phong cách của HTC lắm.. :D

AnhPheCT

Nguyên văn bởi huudung31284 Tức là đã chỉnh có chuông báo tới khi có tin nhắn. Nó không báo liền khi có tin nhắn, mà phải đợi khi mình mở nguồn lên nó mới báo! Như vậy lúc nào cũng phải nhấp nhổm mở nguồn lên để kiểm tra xem mình có tin nhắn hay không? oải

Là do ROM build beta đó! Lúc trước Mình cũng đã từng bị 1 Bản Rom của Adv Mod T2M chỉ đổ chuông 1 tin nhắn đầu tiên trong ngày, mấy tin nhắn sau ko đổ chuông. Khi ấn nút mở nguồn chuông mới reo dồn dập. potay!!!

quangcanh

Đung vậy đó. Mình cũng potay với tình trạng này. không biết giải quyết sao luôn.

cuncon2008

Bác Quang ơi. E đã bỏ hết các lựa chọn rung ở phím rồi. trong personal/ Buttons và Input. Cả ở trong TFLo nữa nhưng nhắn tin bấm phím vẫn rung. chỉ có chuyển các tab manila là êm thôi ạ. Bác chỉ E cách khắc phục với. Thanks Bác.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi. E đã bỏ hết các lựa chọn rung ở phím rồi. trong personal/ Buttons và Input. Cả ở trong TFLo nữa nhưng nhắn tin bấm phím vẫn rung. chỉ có chuyển các tab manila là êm thôi ạ. Bác chỉ E cách khắc phục với. Thanks Bác.

Bạn vào Settings >>> Sounds & Notifications >>> Message: New Message nhé.
Bỏ dấu chỗ Vibrate đi. Hết rung ngay.

rockychan2988

Ah cái này lúc trước mình cũng bị, thật sự ko phải là lỗi , bạn có thể cài HD Tweak , vào phần Wake up on New SMS chọn Enabled là ok , chúc thành công

PhamQuang

Manager
Ah cái này lúc trước mình cũng bị, thật sự ko phải là lỗi , bạn có thể cài HD Tweak , vào phần Wake up on New SMS chọn Enabled là ok , chúc thành công

Chính xác !!!
Vì Default mình để Disable khi tin nhắn tới, chỉ nhấp nháy đèn LED thôi, không để kêu ầm ỹ.
Đang họp chỗ đông người mà tin nhắn cứ bùm bùm, thật sự bất tiện.

O2XDAEXEC

E đã Up thử Rom này của bác và cảm thấy rất mượt mà, các ứng dụng bình thường.Nhưng duy nhất có 1 thứ mà e tìm hoài ko thấy, đó chính là chỉnh âm khi có tin nhắn đến.
E đã vào thử Settings->Sounds & Displays nhưng vẫn không thấy mục để chọn kiểu chuông cho tin nhắn.Vậy có ai biết nó nằm đâu không!?

NhatToai

Super V.I.P
E đã Up thử Rom này của bác và cảm thấy rất mượt mà, các ứng dụng bình thường.Nhưng duy nhất có 1 thứ mà e tìm hoài ko thấy, đó chính là chỉnh âm khi có tin nhắn đến.
E đã vào thử Settings->Sounds & Displays nhưng vẫn không thấy mục để chọn kiểu chuông cho tin nhắn.Vậy có ai biết nó nằm đâu không!?

Âm Message,Mail....thì trong Settings(All settings/Sound & Notifications/Notifications),cần thay đổi kiểu âm tin nhắn thì tại mục Event>>New test Messages.

Status
Không mở trả lời sau này.