• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCHSKIN ROM OS 19199 build 19199 hoangdat_vista

Status
Không mở trả lời sau này.
Gởi bác Đạt

Sao lại có thể bực mình được!!! Nếu không thì đưa ROm lên làm gì!!! làm ROM là cũng để cho mình sài. Đưa rom lên nhiều người cùng test sẽ phát hiện ra nhưng lỗi còn chưa phát hiện được để bản sau hoàn thiện hơn thôi. Mình làm ROm không có điều kiện test nhiều. Bạn thử test luôn bản mới của mình đi xem nhưng lỗi trên lỗi nào còn tồn tại.
Việc thay SIM xong. rồi khởi động hiện dấu chấm than ở cột sóng. Bạn vào Comm Manager bật lại là được.( tuy bình thường không bật được phone trong đó nhưng lúc này bật sẽ được)!!! Rất hoan nghênh sự đóng góp chi tiết của bạn. Xin tiếp thu ý kiến

Hihi!Nếu pác đã nói vậy thì mình sẽ là người nhiệt tình test và đưa thật chi tiết cho bản ROM của bác.Đối với bản Rom này thì tốc độ và soft kèm theo, cook thì phải nói oki hơn bản kia, nhưng vẫn còn 1 số lỗi sau. (Đáng lẽ tối hôm qua up xong, sau 20p test thì định đưa lỗi lên lun mà rất tiếc ADSL có vấn đề,hix....vậy là chờ đến tận bây giờ!:|)
1.Nghe nhạc bằng WMP bị giật giật (Bản glass đã fix oki mà hok hiểu sang qua bản này lại bị)
2.Tin nhắn tới thì ko sáng màn hình mà chỉ nghe tiếng và rung (mặc dù đã cài thêm BA_SMS_FIX nhưng vẫn bó chân)
3.Tin nhắn lâu lâu vẫn xảy ra hiện tượng đến và gởi đi bị trể (lần này cũng bị người iu trách tiếp,nhưng hihi,vẫn thấy oki hơn bản kia vì xuất hiện ko nhiều)
4.Nhạc tin nhắn mà chơi bằng WMA thì hok hiểu sao vẫn nhỏ, mặc dù đã convert lại và tăng thêm volume cho bản nhạc, còn volume trong máy thì lun max goài)
5.Còn cái lỗi này thì thấy bản ROM nào cũng xuất hiện, kể cả 2k3.Đó là chẳng hạn mình save số dtdt của bác A là: 098.3812345 và nhà bác A là: 05113.812345 thì lúc số của bác A call đến thì nó sẽ ghi là số dt của nhà bác A. Không biết là có phải do 2 số có phần đuôi giống nhau nên bị nhầm lẫn ko nữa.

Những lỗi mình post trên là qua 1 khoảng time test kĩ càng.Còn về việc cài đặt thì mình dám chắc mình mà cài ko cẩn thận từng bước thì ko có ai có thể làm được hơn đâu.Nên những lốic mình post trên là hoàn toàn của bản ROM chứ ko liên quan gì đến quá trình cài đặt cả.Mong bác Đạt sẽ sớm tìm các fix để đưa cho anh em 1 bản ROM hoàn hảo hơn. Dù sao cũng thank bác.Bản ROM này khá hơn bản glass nhiều!:D

hector

hic mới đổi em S to sang S nhỏ giờ nhìn mấy bản rom này mà tiêc nuối thế nhỉ!Sto nhiều rom mới quá!

habubi

hic mới đổi em S to sang S nhỏ giờ nhìn mấy bản rom này mà tiêc nuối thế nhỉ!Sto nhiều rom mới quá!

Đương nhiên rồi. Rom cho BA là nhiều nhất đấy. Up liên tục luôn.:)):)):)):)):)):)):))

Hihihi! Tình hình là mới cài thêm mấy cái soft như s2v(trình duyệt xem ảnh), s2p(nghe nhạc),s2u2(màn hình welcome bên ngoài),keyboard tất cả đều mang phong cách slide và đen tuyền của iphone, nhìn rất tuyệt, xử lý hoàn toàn nhanh và đa chức năng, phù hợp với tất cả nhu cầu.Những cái này mà kết hợp với với cái icontract được tích hợp sẵn trong bản ROM của pác Đạt thì thôi, khỏi nói.Hy vọng sau khi fix những lỗi mà mình đưa lúc nãy xong, bác Đạt sẽ tích hợp thêm những softs này vào, sẽ thật tuyệt. Có gì bác liên lạc với mình qua yahoo: lonelyshadow0212 nha!Mình sẽ send softs cho bác. Rất vui nếu là người cùng bác phối hợp tạo nên bản ROM good cho anh em PDAVIET xử dụng.Thân!

lvl

Mình đã dùng bản ROM này mấy bữa nay. Tốc độ rất nhanh, ổn định. Tuy nhiên có 2 điều nho nhỏ:

1. Mình dùng Wisbar Lite, thanh title bị hai khoảng màu khác!

Nếu chọn theme màu đen thì mới đc! nhưng mình không có theme màu đen mà chỉ có xam xám nên nhìn không đẹp!

2. Mình đổi theme màu xám với hình nền khác thì không được (hình nền không xuất hiện)!

Xin giải thích và hướng dẫn cách khắc phục! Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Mình đã dùng bản ROM này mấy bữa nay. Tốc độ rất nhanh, ổn định. Tuy nhiên có 2 điều nho nhỏ:

1. Mình dùng Wisbar Lite, thanh title bị hai khoảng màu khác! Nếu chọn theme màu đen thì mới đc! nhưng mình không có theme màu đen mà chỉ có xam xám nên nhìn không đẹp!

2. Mình đổi theme màu xám với hình nền khác thì không được!

Xin giải thích giúp! Cảm ơn nhiều!

Mình xin mạn phép giải thích cái 1:
Hiện tại mình đang dùng bản Wisbar 2.0 việt hóa của mod Hà Châu. Bạn chỉ cần vào mục cấu hình, tab thiết kế (tab thứ 5 từ trái sang) bỏ cái tick ở ô thứ 2 đi (dùng thiết lập màu tự chọn) là ok ngay mà.

vit

Tớ không muốn dùng cả Samsung Time và LG menu vì phải dùng thằng HTC Home rồi ( có thằng này mới có Cube, Touch Comn). Cái giao diện khó thay đổi quá. Cái SMS Set hình như không chạy đúng chức năng thì phải.
Tớ thích cái iContact và Dipad mới này. Tốc độ cũng khá ổn. Còn lại thì cảm giác như cũ :D

Nên tớ mong có bản ROM này Clean + iContact thôi! (tất nhiên là bao gồm cả giao diện hiện có nữa)

Chỉnh sửa cuối:

hena

quả thật quả ROM này hơi bị đỉnh nhỉ máy chạy nhẹ nhàng và trơn tru quá....

mailee

mình mới phát hiện một lỗi BT, số là mình hay nghe nhạc = BT, hôm nay đang nghe nhạc thì có ĐT, nghe ĐT xong tắt, nghe nhạc tiếp, lại có thêm 1 cuộc ĐT nữa, nghe xong,...nhạc hết nghe luôn (nhạc nghe đc 5s rùi tắt tiếng luôn, BT vẫn kết nối bình thường), thử gọi ĐT thì vẫn nghe, phải kết nối lại BT...không biết có bác nào bị giống mình o? :(:)(:)(:)(( đã thử lại nhiều lần, vẫn bị X-(

botculai

Không dùng được bluetooth

Bác ơi sao sau khi em up lên cái rom của pác xong mà lại không dùng được bluetooth vậy, em tìm người ta thì ra nhưng người ta tìm em thì chẳng thấy đâu cả, mong bác hướng dẫn giúp. Cám ơn nhìu

Hoangdat_vista

Bác ơi sao sau khi em up lên cái rom của pác xong mà lại không dùng được bluetooth vậy, em tìm người ta thì ra nhưng người ta tìm em thì chẳng thấy đâu cả, mong bác hướng dẫn giúp. Cám ơn nhìu

Bạn Đọc kỹ lại trang 1 đi nha!! mình đã hướng dẫn kỹ roài đó

Hic,cái bản này dùng khoảng time đầu thì ko sao nhưng 1 thời gian thì sau khi thử check thêm thì mình tìm ra được thêm những lỗi sau:

+Thử change SIM rồi vô lại thấy cột báo sóng có dấu chấm thang, đã vào command manager để nhấn (giống tắt chế độ flight mode) goài mà vẫn ko có sóng, vẫn phải reset lại mới được.

+Thử 1 thời gian rồi cũng bị xuất hiện lại tình trạng gõ chữ bị lặp và tốc độ bị chậm, cũng như có 1 chữ là nó ra 1 dãy giống như phím bị lờn vậy đó

+Nhấn khi nhấn nút power để tắt màn hình thì lâu lâu nhấn lại nút power thì nó ko sáng cái màn hình lên giống bình thường và chỉ thấy sáng 2 chỗ nút call và end cuộc gọi thoai!

+Tình trạng tin nhắn send tới thì màn hình ko sáng và nhạc chuông tin nhắn chỉ nghe được vài giây rồi tắt lun, nhấn lại nút power thì nghe tiếp

Tình hình trên là tình hình chung nên mong bác HoangDat xem và cố fix thử xem, còn muốn xem tình trạng thực nó như thế nào thì pác liên lạc em rồi uống cafe test 1 bữa cho ra trò hen!

Rất vui khi cùng hợp tác với bác tạo nên 1 bản ROM Coolest cho anh em xài BA

mualanhlung

Hic,cái bản này dùng khoảng time đầu thì ko sao nhưng 1 thời gian thì sau khi thử check thêm thì mình tìm ra được thêm những lỗi sau:

+Thử change SIM rồi vô lại thấy cột báo sóng có dấu chấm thang, đã vào command manager để nhấn (giống tắt chế độ flight mode) goài mà vẫn ko có sóng, vẫn phải reset lại mới được.

+Thử 1 thời gian rồi cũng bị xuất hiện lại tình trạng gõ chữ bị lặp và tốc độ bị chậm, cũng như có 1 chữ là nó ra 1 dãy giống như phím bị lờn vậy đó

+Nhấn khi nhấn nút power để tắt màn hình thì lâu lâu nhấn lại nút power thì nó ko sáng cái màn hình lên giống bình thường và chỉ thấy sáng 2 chỗ nút call và end cuộc gọi thoai!

+Tình trạng tin nhắn send tới thì màn hình ko sáng và nhạc chuông tin nhắn chỉ nghe được vài giây rồi tắt lun, nhấn lại nút power thì nghe tiếp

Tình hình trên là tình hình chung nên mong bác HoangDat xem và cố fix thử xem, còn muốn xem tình trạng thực nó như thế nào thì pác liên lạc em rồi uống cafe test 1 bữa cho ra trò hen!

Rất vui khi cùng hợp tác với bác tạo nên 1 bản ROM Coolest cho anh em xài BA

em cũng có nhận cét giống như bác lonelyshadow0212 thêm 1 cái nữa là có lúc bị đơ phím unlock ko ấn được và có vẻ ko ổn định lắm . Một vài nhận xét mang tính cá nhân nên rất mong được các bác thông cảm , rất hi vọng bác Hoangdat_vista sẽ xuất bản 1 bản ROM Pro cho ae cùng chia sẻ !

alasedi

مشكوووووووووووووووور
مشكوووووووووووووووور

Can you typing English lang..?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.