• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchViva WM6.5 ROM V25 (Core 23071) với MEGA's MANILA

pkhanh

Các bác cho em hỏi em muốn về giao diện (thanh bar) như ở dưới thì phải làm thế nào ạ. Cái giao diện mới kiểu này biến đâu mất cái Quick Menu ấy :((

Vitdao

Well-Known Member
Bác Quang có thể phát triển Build V26 với OS 1.35 và sử dụng Manila 2.0, với cơ sở Rom mới chắc là có nhiều cái mới và hay hơn. Chắc a,e ai cũng muốn được xem cái mới như thế nào đó bác.

Bản V25 này tốn pin lắm sao các bác?
Em thấy các bác cứ bị "làm sao" ý. Cứ down về úp rồi test tẹt ga đi xem nào. Chơi PPC mà cứ "sợ" thế thì dùng Nokia 1200 cho nó lành....:(

Các bác cho em hỏi em muốn về giao diện (thanh bar) như ở dưới thì phải làm thế nào ạ. Cái giao diện mới kiểu này biến đâu mất cái Quick Menu ấy :((
Ở các build mới này thì cái đó bị đồng hồ chiếm chỗ rồi, nếu bỏ đi được cái đồng hồ ấy đi thì tốt vì không cần thiết lắm...

Bác Quang có thể phát triển Build V26 với OS 1.35 và sử dụng Manila 2.0, với cơ sở Rom mới chắc là có nhiều cái mới và hay hơn. Chắc a,e ai cũng muốn được xem cái mới như thế nào đó bác.
Chuẩn không cần chỉnh...

Chỉnh sửa cuối:

pkhanh

Ở các build mới này thì cái đó bị đồng hồ chiếm chỗ rồi, nếu bỏ đi được cái đồng hồ ấy đi thì tốt vì không cần thiết lắm...

Cám ơn bác, em cài cái pBar vào nó đè lên cái đồng hồ xấu quá :D không biết có cách nào bỏ cái đồng hồ đấy không bác :(

ichte

Well-Known Member
hjc ... ko ai cook rom 6.5 mà có giao diện thừng ấy . nút start trên đầu ấy @@
Cook rom kiểu đó có hết rồi mà, bạn down các ROM 6.5 với cac build cũ về mà dùng. Còn giao diện hiện tại trong các build mới của COM3 đều co nut start ở dươi (Do Microsoft điều chỉnh, nên các cooker cũng bó tay).

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Cám ơn bác, em cài cái pBar vào nó đè lên cái đồng hồ xấu quá :D không biết có cách nào bỏ cái đồng hồ đấy không bác :(
Cái này thì đành chịu. Từ cac XIP/SYS mới gần đây (23064 hay sao đo) không thể tăt cai đồn hồ theo cách chỉnh Registry trước kia nữa (và hiện tại chưa co ai điều chỉnh tắt được, vì nếu tắt được chăc PQ cũng đã tắt và thay thế bằn HTC Task Manager).