• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchViva WM6.5 ROM V26 (Core 23075)

zanfire

Request

Phamquang sir time to move on. Sir u have jumped to com5 wm 6.5.1 for other devices why not for opal. Plz do consider to make a com5 build rom for viva i tested a com5 rom made by nguoc its superfast and stable. But this time plz dont add many app it really irritates if u want then provide as a ext rom. Also keep it free for more memory.!! Your work is always appreciatable :)

PhamQuang

Manager
Không phải riêng máy em ko Up đc mà còn nhiều người khác nữa bác ah!

Vậy chứng tỏ OS 1.35 "chọn" máy rồi, vì nhiều người vẫn Up bình thường kia mà. :D
Để mấy hôm nữa rảnh rỗi mình sẽ Build bản khác vậy. :D

gacon1000

Vậy chứng tỏ OS 1.35 "chọn" máy rồi, vì nhiều người vẫn Up bình thường kia mà. :D

Chắc vậy rồi, cháu thấy bên xda hầu như ko ai up được cả
hi vọng bản ROM mới của bác Quang sẽ có nhiều cải tiến hơn :D cái bóng của v24 với cháu quá lớn bác ạ :"> chất lượng của mọi bản ROM cháu đều so với v24 =))

PhamQuang

Manager
Chắc vậy rồi, cháu thấy bên xda hầu như ko ai up được cả
hi vọng bản ROM mới của bác Quang sẽ có nhiều cải tiến hơn :D cái bóng của v24 với cháu quá lớn bác ạ :"> chất lượng của mọi bản ROM cháu đều so với v24 =))

Bản V24 chạy Manila 1.2 cháu ạ cho nên nó chạy tốt và mượt cũng đúng.
Chú vẫn rất "tâm đắc" với Manila 2.0 và Build 23502, cho nên sẽ cố gắng fix được ở mức độ có thể trong bản sắp tới.

Đúng là chọn máy rồi. Máy của em úp cũng không được bác PhamQuang ạ. Úp xong khi boot tới màn hình SplashScreen thì lại vào Bootloader với các thông số: ONBL 1.27.0000, SPL 2.00.cmon và kèm theo dòng chữ: "Your OS rom isn't customized for your hardware. Please reflash the proper rom code or contact the service center"... Thấy trên xda-developers thì khuyến cáo nên upgrade từ bản V24 mới được...:)

fxlifan

buồn thật. em dang nuốn trải nghiệm rom này. đành quay về v24 vậy. có cách nào kô các bác?

selphien

Mình thử up v24 trước ùi mới up v26 cũng hem được luôn. Thấy bên xda có ông nào đó nói do thiếu XIP gì đó nên hem chạy được không biết có phải không nữa hix

lampn

Các bác có bản rom nguyên bản W6.1 của nó không ? Em muốn quay về bản đó mà không có. Hu hu

lampn

Có ai cho em link download bản rom 6.1 nguyên bản của HTC VIVA không ? Em down trên trang htc.com nhưng sao điền serial number vào nó không cho download :(( huhu

hao_huynhlong

sao không có hiệu ứng vuốt trượt giống mấy bản V24 vậy bác @@ không biết là do máy em hay là ROM