• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

ivan133

các a ơi các a có thể giúp e dc ko? tình hình là e đang dùng P1i, hôm qua e mới master reset máy lại, vậy là nó treo luôn ko khởi động đựơc, dù đã thử đủ mọi cách! các a co cách nào giúp e với, e đang có việc gấp cần đến dt nữa, hhixx hix, kiểu này chết e wá! có j llạc với e nha a! yh: maculayculkin5000@yahoo.com
so dt: 0934 13 06 87.
cám ơn các a rất nhiều!

Son_Nguyen

các a ơi các a có thể giúp e dc ko? tình hình là e đang dùng P1i, hôm qua e mới master reset máy lại, vậy là nó treo luôn ko khởi động đựơc, dù đã thử đủ mọi cách! các a co cách nào giúp e với, e đang có việc gấp cần đến dt nữa, hhixx hix, kiểu này chết e wá! có j llạc với e nha a! yh: maculayculkin5000@yahoo.com
so dt: 0934 13 06 87.
cám ơn các a rất nhiều!
Update Service đi bạn. Nếu máy ko khởi động được thì chỉ có cách này mới khắc phục được thôi. Bạn qua đây xem nhé, có hướng dẫn rất chi tiết đó.

justephemeral

Cho em hỏi, con P990i của em là hàng của Orange nên dao diện có hơi khác P990i bình thường chút nghĩa là các thanh công cụ ở hết bên trái, như này..

P990i thường thì như này

Em lỡ tay xóa mất file gì đó trong thư mục "Private" và "Reosource" nên dao diện lại trở về 4 icon shortcut như P990i thường. Giờ em muốn nó trở lại như cũ, ai có cách nào bảo em với, hoặc có file gốc ở ổ C máy P9 của Orange thì share em. Vì em đã đổi CDA của máy thành GW2 nên có up lại PW thì giao diện nó vẫn như P9 thường ạ :(

phamxuanphucuong

có bác nào bít mod startup and shutdown cho con G900 của em không chỉ em với mà con G900 của em đã mod theo hướng dẫn trong diễn đàn rùi mà em làm mấy lần rùi cũng không đc có bác nào có cách khác không chỉ em với mà máy em mới mua với lại em cũng up fw cả chục lần rùi máy mua chưa đc 1 tháng đó ghê chưa bác nào practice thành công thì chỉ em với chứ đừng chỉ lí thuyết nhé trên lí thuyết thì con của em cũng là UIQ 3.0 nhưng mà áp dụng vô thì lại không thành công

byebyeshady

Mình dùng G700 thỉnh thoảng mod startup lại không được, có lần chỉ đc cái startup chứ cái shutdown chỉ có tiếng còn màn hình đen thui :(
Mỗi lần vậy là lại vô ổ Z cop lại sang rồi Mod lại...

Nguyen_Minh

Cho em hỏi, con P990i của em là hàng của Orange nên dao diện có hơi khác P990i bình thường chút nghĩa là các thanh công cụ ở hết bên trái, như này..

P990i thường thì như này

Em lỡ tay xóa mất file gì đó trong thư mục "Private" và "Reosource" nên dao diện lại trở về 4 icon shortcut như P990i thường. Giờ em muốn nó trở lại như cũ, ai có cách nào bảo em với, hoặc có file gốc ở ổ C máy P9 của Orange thì share em. Vì em đã đổi CDA của máy thành GW2 nên có up lại PW thì giao diện nó vẫn như P9 thường ạ :(

Lạ nhỉ, máy em cũng Orange nhưng có cái đó đâu. Nếu anh đã xóa mà ko backup sang đâu thì chỉ mất thôi, ko giữ đc đâu

justephemeral

Lạ nhỉ, máy em cũng Orange nhưng có cái đó đâu. Nếu anh đã xóa mà ko backup sang đâu thì chỉ mất thôi, ko giữ đc đâu

Uhm, máy orange nhưng đổi cda sang GW2 để hack thì giao diện đó ko còn nữa mà...hu hu, nếu bh đổi lại cda Orange của Pháp thì lại có, nhưng lại ko hack các thứ đc :( khổ thế

Nguyen_Minh

Uhm, máy orange nhưng đổi cda sang GW2 để hack thì giao diện đó ko còn nữa mà...hu hu, nếu bh đổi lại cda Orange của Pháp thì lại có, nhưng lại ko hack các thứ đc :( khổ thế

anh đổi về cái CDA kia, backup lại những cái để hiện ra short cut đó. sau đó change về GW2 và restore lại xem có đc ko nhé
bh thì bik sao ko có short cut kỉu đó rùi. tại máy e orange hongkong :(

Posted via Mobile Device

vietnam01002

Mình vừa mua 1 cây P1i cũ, thấy máy hầu như không có vấn đề gì, chỉ có điều loa ngoài mở to đến 50% thì bị rè, tìm hiểu mãi thì đoán được là người chủ cũ chắc đã từng mod loa. Mình chỉ biết đến mức đó thôi. Các bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục cho loa ngoài p1i không bị rè được không? Nếu đã có bài viết nào hướng dẫn rồi, cho mình xin link nhé vì mình tìm kiếm với cụm từ "loa P1i rè" thì không có kết quả. Cảm ơn các bạn!

NokuaN70

Well-Known Member
Mình vừa mua 1 cây P1i cũ, thấy máy hầu như không có vấn đề gì, chỉ có điều loa ngoài mở to đến 50% thì bị rè, tìm hiểu mãi thì đoán được là người chủ cũ chắc đã từng mod loa. Mình chỉ biết đến mức đó thôi. Các bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục cho loa ngoài p1i không bị rè được không? Nếu đã có bài viết nào hướng dẫn rồi, cho mình xin link nhé vì mình tìm kiếm với cụm từ "loa P1i rè" thì không có kết quả. Cảm ơn các bạn!

Loa rè mà muốn trị dứt điểm thì chỉ có cách thay loa mới, ngoài thay loa ra thì không còn cách nào khác. Nếu ở TPHCM thì tới 104-106 Trần Đình Xu cho bọn SE nó thay.

Posted via Mobile Device

bibovodanh

Em mới mua 1 con P1i xách tay từ Nga. Đã change CDA và up firmware mới nhất rồi mà sao khi type text nó hiện ra những chữ Nga đầu tiên, phải ấn 3 lần mới ra kí tự đúng như trên phím. Các bác cho em hỏi có cách nào để khắp phục không? Em cảm ơn.

vietnam01002

Loa rè mà muốn trị dứt điểm thì chỉ có cách thay loa mới, ngoài thay loa ra thì không còn cách nào khác. Nếu ở TPHCM thì tới 104-106 Trần Đình Xu cho bọn SE nó thay.

Posted via Mobile Device

Cảm ơn bạn, xin hỏi thay loa P1i thì có phải tháo máy không bạn? Vì máy mình còn nguyên tem Sony bên trong, lột tem ra tiếc quá.

NokuaN70

Well-Known Member
Cảm ơn bạn, xin hỏi thay loa P1i thì có phải tháo máy không bạn? Vì máy mình còn nguyên tem Sony bên trong, lột tem ra tiếc quá.

Quan trọng là máy xài như thế nào? Chứ con tem thì quan trọng gì, gỡ ra dán lại mấy hồi, thay loa mà không rã máy thì thay bằng cách nào? Nếu bạn sợ mất tem zin thì chịu rè thôi...không còn cách nào khác.

Posted via Mobile Device

trantung845

em có con w950 vừa toi màn cảm ứng thì phải ( không biết có đúng không vì bây giờ chả chọt được gì cả). em muốn thay lại ở HN thì địa chỉ nào uy tín và rổ giá bao nhiêu là vừa phải, và hiện nay có mấy loại màn trên thị trường vì nghe nói có màn tàu, màn hãng ....
ah, bro nào có biết cách login vào máy khi không chọt được ko ạ. em cảm ơn.

vietnam01002

Quan trọng là máy xài như thế nào? Chứ con tem thì quan trọng gì, gỡ ra dán lại mấy hồi, thay loa mà không rã máy thì thay bằng cách nào? Nếu bạn sợ mất tem zin thì chịu rè thôi...không còn cách nào khác.

Posted via Mobile Device

Cảm ơn NokuaN70! Nhờ có bạn tư vấn mà mình xác định rằng trước sau gì cũng mang ra P1i cho kỹ thuật viên sửa, thôi thì format toàn bộ luôn, lỡ hư thì cũng có họ sửa cho ==> không ngờ sau khi format thì loa hết bị rè rồi, mọi thứ ok hết, chỉ có điều âm lượng loa ngoài chỉ = 60% lúc trước thôi (có lẽ do trở về trạng thái chưa mod sound) ==> mừng hết lớn. Bạn có ở Nha Trang không? Anh em giao lưu cafe nhé.

isequoctai

alo, xin cho em hỏi chút xíu về mail của P990i ạ!
em xài mail của zing.vn
Mạng Viettel.
Em không dùng được mail trên P990i, thông báo "The download failed because the account has errors in ít server settings."

cấu hình mail account của em như sau:

Account name: Zing
Your Name: (tự chọn)
Email address: abcdef@zing.vn
Connection type: POP3

Incoming server address: pop.zing.vn
Username: abcdef@zing.vn
Password: ********
Download restriction: Just heaeders
Receive using group: Preferred group

Outgoing server address: smtp.zing.vn
(bỏ trống Use SMTP authentication)
Send using group: Preferred group.

vietnam01002

Mình cài theme vào P1i rồi, bây giờ muốn gỡ bỏ, nhưng trong phần uninstall không thấy có cái theme nào hết. Mình phải làm sao bây giờ? Với phương châm "hỏi tẹt ga", mình đã hỏi 3 câu trong topic này, mong các bạn thông cảm. Cảm ơn các bạn!

Nguyen_Minh

Mình cài theme vào P1i rồi, bây giờ muốn gỡ bỏ, nhưng trong phần uninstall không thấy có cái theme nào hết. Mình phải làm sao bây giờ? Với phương châm "hỏi tẹt ga", mình đã hỏi 3 câu trong topic này, mong các bạn thông cảm. Cảm ơn các bạn!

Anh vào hộp thoại theme: Control panel> Device> Theme
Chọn cái them cần xóa. Nó hiện ra thì chọn vào cái tên ở trên có cái mũi tên, chọn delete là đc

Son_Nguyen

em có con w950 vừa toi màn cảm ứng thì phải ( không biết có đúng không vì bây giờ chả chọt được gì cả). em muốn thay lại ở HN thì địa chỉ nào uy tín và rổ giá bao nhiêu là vừa phải, và hiện nay có mấy loại màn trên thị trường vì nghe nói có màn tàu, màn hãng ....
ah, bro nào có biết cách login vào máy khi không chọt được ko ạ. em cảm ơn.
Trước tiên bạn thử up lại firmware xem có khắc phục được ko rồi hãy tính.
Còn nếu phải thay thì ra Care thay đi cho đảm bảo bạn nhé, giá hơi đắt 1 chút nhưng ít ra còn thấy yên tâm hơn ở ngoài. Hồi trước mình cũng có 1 con w950 bị vỡ tấm cảm ứng thay ở Care là 480k, BH 1 tháng, thay trực tiếp trước mặt & lấy luôn.
Cho bạn địa chỉ & số đt, bạn gọi hỏi xem sao: 33A Trần Hưng Đạo. Phone: 04.39435440.