• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

joongnam1992

anh caohieu ơi có cách nào để xóa file sis icon ko em để claim lv3 trong swiss rồi nhưng nó báo không thể sử dụng lv3 nếu bật phone or activity lock em tắt hết nhưng vẫn không xóa được

tinh_la_gi

Administrator
anh caohieu ơi có cách nào để xóa file sis icon ko em để claim lv3 trong swiss rồi nhưng nó báo không thể sử dụng lv3 nếu bật phone or activity lock em tắt hết nhưng vẫn không xóa được
level 3 mà không xóa được thì củng lạ !!!
+ Cài lại sis Icon lần nửa rồi level 3 và xóa
+ Thôi thì đành Format máy chứ hồi xưa giờ chưa gặp cái nào "cứng đầu" thế !!!

joongnam1992

ạc format thì lại cài lại từ đầu mệt lắm anh có cách nào xóa không em cài thì nó không cho cài có cách nào xóa mấy file icon trong đấy ko
anh ơi sao khi em chuyển từ lv1 sang lv3 nó cứ báo không sử dụng được lv3 nếu bật phone or activity lock mà không có cách nào tắt phone dùng swiss không tắt nổi

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduy2112

Khi máy p990i đã cài icon mới, cài tiếng việt và mod âm thanh,...thì khi reset lại có trở về nguyên bản như ban đầu không các bác?
Hiện tượng màn hình máy nhìn vào thấy có cảm giác bị giật (để 100%) có phải là sắp bị hư?

tinhve

Cho hỏi sử dụng chương trình nào convert phim để xem không bị giựt hình + màn hình rõ đẹp thế?

"Xilisoft 3GP Video Converter" ; "SmartMovie Converter" ; "Allok 3GP PSP MP4 iPod Video Converter" cả 3 soft đều xài qua nhưng ở soft Xilisoft + Allok cho chất lượng hình ảnh tốt nhưng lại bị giựt hình trong khi đó SmartMovie thì không bị giựt hình nhưng hình ảnh lại không rõ, không đẹp.

Ai chỉ giúp với!

HuynhThanh

Cho hỏi sử dụng chương trình nào convert phim để xem không bị giựt hình + màn hình rõ đẹp thế?

"Xilisoft 3GP Video Converter" ; "SmartMovie Converter" ; "Allok 3GP PSP MP4 iPod Video Converter" cả 3 soft đều xài qua nhưng ở soft Xilisoft + Allok cho chất lượng hình ảnh tốt nhưng lại bị giựt hình trong khi đó SmartMovie thì không bị giựt hình nhưng hình ảnh lại không rõ, không đẹp.

Ai chỉ giúp với!

Theo mình SmartMovie Converter là tốt nhất! Tại bạn chưa chỉnh đúng với thông số màn hình cho nên nhìn không đẹp! Bạn thử đổi lại các thông số xem sao?

dangthai27

mình dng N82, làm theo tất cả các cách hack ma các bạn hướng dẫn mà không được, một số phần mềm cần cài đặt để hack có PM thì down được nhưng không cài được, có phần mềm thì không down được, hoặc bị mắc ở chỗ không thể copy file CProfDriver_SISX.ldd vào thư mục C:\sys\bin vì XPlore 1.22 của mình không mở được file C:\sys....hix
mình đã thử mọi cách 2 tuần nay rồi, ban nào có kinh nghiệm giúp mình với, cam ơn các bạn

Caohieu88

mình dng N82, làm theo tất cả các cách hack ma các bạn hướng dẫn mà không được, một số phần mềm cần cài đặt để hack có PM thì down được nhưng không cài được, có phần mềm thì không down được, hoặc bị mắc ở chỗ không thể copy file CProfDriver_SISX.ldd vào thư mục C:\sys\bin vì XPlore 1.22 của mình không mở được file C:\sys....hix
mình đã thử mọi cách 2 tuần nay rồi, ban nào có kinh nghiệm giúp mình với, cam ơn các bạn

Bạn sang đây nhé: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=17 , N82 thuộc S60v3, còn bên này là UIQ - mỗi dòng mỗi khác mà :D

2nd

cho mình hỏi sau khi format máy lại thì nó cứ báo install mấy cái phần mềm cũ,làm sao để bỏ thông báo này vậy các bác

NguyenTu

Super V.I.P
cho mình hỏi sau khi format máy lại thì nó cứ báo install mấy cái phần mềm cũ,làm sao để bỏ thông báo này vậy các bác

Copy DL quan trộng trong thẻ nhớ ra và format luôn thẻ nhớ đi là OK

Caohieu88

Bạn sử dụng PM này : http://pdaviet.net/showpost.php?p=635248&postcount=10 , nó sẽ xóa hết các file shorcuts lưu lại trong D\Private\10202DCE để ko bị hỏi install nữa! Ngoài ra bản mới nhất còn giúp xóa các file không cần thiết để tăng bộ nhớ!

tinhve

Theo mình SmartMovie Converter là tốt nhất! Tại bạn chưa chỉnh đúng với thông số màn hình cho nên nhìn không đẹp! Bạn thử đổi lại các thông số xem sao?

Cho mình xin cái SmartMovie Converter bản mới nhất đi kèm crac k luôn nha!

Son_Nguyen

Cho mình xin cái SmartMovie Converter bản mới nhất đi kèm crac k luôn nha!
Bạn có xài Jet Audio ko? Dùng luôn cái Converter của nó ấy, chất lượng tốt hơn nhiều con SM Converter.. Mà lần sau bạn viết bài ko nên viết hẳn chữ cr#ck như vậy nhé.

nicolasa

các bác có biết chỗ nào bán vỏ bảo vệ cao su hay bao da đậy mở cho w960i không vậy. thấy blackberry có nhiều vỏ đẹp quá

baokhanhdo

may e vua dung usb xong, tat usb roi thi khi dung may ko thay hien thi phan bo nho cua o cung, nen e da tat may di nhug cung ko the tat may duoc, nen e da tat may bang cach thao pin, roi khi khoi dong lai, no chi chay duoc 1 chut xiu o thanh bao % luc khoi dong de vao giao dien chinh, no dung luon, ko the finish duoc :((, e ko biet bi nhu vay la bi gi, neu ai bik co the chi giup e duoc ko?e cam on moi nguoi rat nhieu!:-/

sonsbv

may e vua dung usb xong, tat usb roi thi khi dung may ko thay hien thi phan bo nho cua o cung, nen e da tat may di nhug cung ko the tat may duoc, nen e da tat may bang cach thao pin, roi khi khoi dong lai, no chi chay duoc 1 chut xiu o thanh bao % luc khoi dong de vao giao dien chinh, no dung luon, ko the finish duoc :((, e ko biet bi nhu vay la bi gi, neu ai bik co the chi giup e duoc ko?e cam on moi nguoi rat nhieu!:-/

Bạn đừng nên tắt máy bằng cách tháo pin. Nên giữ phím tắt máy lâu hơn thường lệ một chút (khoảng 2-3 giây) là tắt được thôi. Sau đó khởi động lại xem sao. Nếu không được chắc phải up FW.

speedhack

dùng X-plore khi truy cập vào ổ Z nó cứ báo lỗi "reson code ... ji đó và bay ra, có bác nào bít cách khắc phục hem. hoặc chỉ e cái soft nào truy cập đc vào ổ Z cũng đc

flightleader

Chào mọi người, em dùng P990i đã lâu, hay nghe nhạc, mà tai nghe của P990i rất là đau tai nên hôm nay mày mò mua được tai nghe HPM-82 của Sony Ericsson. Nhưng buồn là cắm tai nghe vào thì nghe được những tiếng lốp bốp trong tai nghe rất lớn, kể cả khi nghe bằng trình nghe nhạc, hay nghe bằng radio? Như vậy lỗi ở tai nghe phải không ạ? Xin mọi người có kinh nghiệm giúp em với, cảm ơn nhiều.

tinhve

Bạn có xài Jet Audio ko? Dùng luôn cái Converter của nó ấy, chất lượng tốt hơn nhiều con SM Converter.. Mà lần sau bạn viết bài ko nên viết hẳn chữ cr#ck như vậy nhé.

Để mình test thử xem sao. Thanks bạn nhé!