• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicevao mediaplay thi no bao la not found la *,may vua format nen k go tieng viet dc

Em đã mod lại Icon phải không? Tìm bộ Icon chuẩn cho P990 lấy những file liên quan đến media chép vào là ok.

Posted via Mobile Device

phanminhtri

Nếu bạn sử dụng thẻ Visa, Master card thì mới mua dc nhé, vì trên trang chủ nó chỉ chấp nhận thanh toán các loại thẻ trên. Để biết thêm chi tiết bạn truy cập vào website Lonelycatgames.com để biết thêm chi tiết. Chúc vui.

Posted via Mobile Device

e hok có visa hay master card,bác mua dùm e đc ko rồi e trả lại bằng tiền VND,bác gjúp e đc kô :D

Posted via Mobile Device

khoa123

Posted via Mobile Devicecon 1 cau nua,may e hui trc cai core play ban moi nhat,luc kai khoang chung 75/100 la tu thoat,power mp3 thj cap nhat nhac bi. loi rui thoat ra lunT_T

joongnam1992

cho em hỏi tí em thấy mọi người bảo khi cài 1 phần mềm vào máy lúc xóa đi thì trong máy sẽ có file rác ở sys/bin có anh nào chỉ em cách xóa với + cho em hỏi khi cài 1 phần mềm vào thẻ nhớ hoặc vào bộ nhớ trong của máy nó có liên quan đến pin không pin có bị giảm nhanh hơn không

nh0x1uv2911

Các bro cho em hỏi.Em dùng m600i, trong khi sử dụng thẻ nhớ gặp một số lỗi, đặc biệt là khi install một phần mầm nào đó, cài vào phone memory thì được chứ cứ install vào memory cảd là nó chạy hết, khi màn hình hiện chữ buý xong, nó báo eror while convert icon.Plz help me :(

ngoisaole

cho em hỏi tí em thấy mọi người bảo khi cài 1 phần mềm vào máy lúc xóa đi thì trong máy sẽ có file rác ở sys/bin có anh nào chỉ em cách xóa với + cho em hỏi khi cài 1 phần mềm vào thẻ nhớ hoặc vào bộ nhớ trong của máy nó có liên quan đến pin không pin có bị giảm nhanh hơn không

đúng khi cài 1 phần mền nào vào máy và xóa đi thì sẽ có các file rác trong sys/bin và có thể trong 1 số mục nữa tùy vào app . nếu muốn xóa thì phải tìm đúng các file của app đó để xóa nếu xóa nhầm file của app khác thì có chuyện liền. hiện nay chưa có phần mền nào có thể giải quyết chuyện này triệt để cả, theo mình thi bạn ko nên xóa vì nó cũng chẳng chiếm bao nhiêu bộ nhớ cả. việc xóa rất nguy hiểm nếu ta xóa nhầm.
Còn chuyện cài app ở đâu cũng chẳng ảnh hưởng gì đến pin cả ( theo ý kiến chủ quan của mình)

NokuaN70

Well-Known Member
e hok có visa hay master card,bác mua dùm e đc ko rồi e trả lại bằng tiền VND,bác gjúp e đc kô :D

Posted via Mobile Device

Rất tiếc là kg giúp bạn dc, lúc trước mình mua thông qua website matmadidong nhưng bây giờ đã đóng cửa mất rồi. Thông cảm nhé.
@khoa123 PowerMP3 bị lỗi update thì xem những bản nhạc có kèm thông tin ca sĩ hay gì đó thì em xóa hết đi, sau đó vào cài đặt, phần update nhạc , chọn kg update những bản dung lượng nhỏ hơn 1MB là dc.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Các bro cho em hỏi.Em dùng m600i, trong khi sử dụng thẻ nhớ gặp một số lỗi, đặc biệt là khi install một phần mầm nào đó, cài vào phone memory thì được chứ cứ install vào memory cảd là nó chạy hết, khi màn hình hiện chữ buý xong, nó báo eror while convert icon.Plz help me :(

Có thể thẻ nhớ của bạn đã bị lỗi, thử Format thẻ rồi cài lại xem sao.

Posted via Mobile Device

joongnam1992

cho em hỏi chút khi mình bắn blutooth thường file được bắn nó sẽ vào ổ C nhưng em không biết nó nằm ở chỗ nào ai bít chỉ em với thank

sonsbv

cho em hỏi chút khi mình bắn blutooth thường file được bắn nó sẽ vào ổ C nhưng em không biết nó nằm ở chỗ nào ai bít chỉ em với thank

Theo mặc định thì các file đó sẽ chui vào hộp thư đến của máy điện thoại.

NokuaN70

Well-Known Member

Nó nằm trong C\Private\1000484b\Mail bạn chịu khó tìm trong những thư mục con của nó nhé.

Posted via Mobile Device

khoa123

Posted via Mobile Deviceanh n70 cho em sdt dc hok,khi neo may e bi truc trac gi la nt cho a nhanh hon

ngoisaole

bạn dùng máy gì thông thường nó lưu ở tin nhắn. mún vào thì dùng x-plore vào tools---> messaging
mà giờ dùng hack bluetooth hết rùi mà. khi nhận file qua bluetooths tự lưu vào thẻ nhớ mục inbox lun. bạn tìm hiểu thêm nhé

joongnam1992

anh ơi cho em hỏi em tạo 1 thư mục trong ổ D của w950i (ổ 4G)em cop vài video vào giờ em xóa bằng máy tính thì không sao nhưng không biết em xóa trên máy điện thoại thì nó có bị lưu vào thư mục rác nào của máy hay gì không
anh chỉ em cách xóa các file rác trong ổ C nhé những thư mục nào chứa rác đó để em xóa em sợ liên quan đến pin ,pin lại giảm nhanh :D

shadow141206

anh ơi cho em hỏi em tạo 1 thư mục trong ổ D của w950i (ổ 4G)em cop vài video vào giờ em xóa bằng máy tính thì không sao nhưng không biết em xóa trên máy điện thoại thì nó có bị lưu vào thư mục rác nào của máy hay gì không
anh chỉ em cách xóa các file rác trong ổ C nhé những thư mục nào chứa rác đó để em xóa em sợ liên quan đến pin ,pin lại giảm nhanh :D

Bạn xóa bằng đt thì các file ấy tự mất luôn nhé, không còn file rác nào lưu trong C đâu. Còn về các file rác của hđh, bạn cứ để đó, ko hao pin đâu, lỡ xóa nhầm vào file hệ thống thì còn hại hơn. Thêm nữa, hiện nay, chưa ai biết file rác của hđh UIQ3.0 là các files gì, nằm ở đâu :|

joongnam1992

em cám ơn anh ơi sao pin con w950 của em dùng tụt pin nhanh quá em để đèn màn hình 20 mà cứ dùng tầm 3 4 phút là mất 1% rồi nhưng nếu không sử dụng thì tụt rất lâu + mỗi lần sạc xong thường để 1 tiếng nó đã giảm xuống 98% rồi hjx có phải do pin em bị chai rồi không?
Anh cho em hỏi nếu cài phần mềm vào bộ nhớ trong của máy thì có liên quan đến pin không

NokuaN70

Well-Known Member
em cám ơn anh ơi sao pin con w950 của em dùng tụt pin nhanh quá em để đèn màn hình 20 mà cứ dùng tầm 3 4 phút là mất 1% rồi nhưng nếu không sử dụng thì tụt rất lâu + mỗi lần sạc xong thường để 1 tiếng nó đã giảm xuống 98% rồi hjx có phải do pin em bị chai rồi không?
Anh cho em hỏi nếu cài phần mềm vào bộ nhớ trong của máy thì có liên quan đến pin không

Kiểm tra thử xem có chương trình nào đang chạy ẩn không? Nếu để nhiều chương trình chạy ẩn quá cũung gây hao pin. Cài phần mềm trên bộ nhớ máy không làm pin nhanh hết đâu, yên tâm cài đi nhé.

Posted via Mobile Device

joongnam1992

anh ơi xem chương trình chạy ẩn thế nào vậy chỉ giúp em với thường em cứ dùng 1 chương trình rồi lấy swiss ra end hết cứ tầm 15mb

shadow141206

anh ơi xem chương trình chạy ẩn thế nào vậy chỉ giúp em với thường em cứ dùng 1 chương trình rồi lấy swiss ra end hết cứ tầm 15mb

Bạn vào Task Manager xem nhé, trong đó hiển thị đầy đủ các CT chạy ngầm đấy :D