• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

joongnam1992

em để hiện tất cả icon trong swiss lúc nào máy em cũng có 14 task du` để reclaim ở lv 3
các task như tele... gì đó đó là mặc định của máy đúng không anh

NokuaN70

Well-Known Member
em để hiện tất cả icon trong swiss lúc nào máy em cũng có 14 task du` để reclaim ở lv 3
các task như tele... gì đó đó là mặc định của máy đúng không anh

Những Task có dấu * phía sau là thư mục hệ thống, chỉ những Task kg có dấu * mới end dc. Cũng kg cần thiết phải để Reclaim lv3, chỉ cần lv2 là dc, chủ yếu End Task bằng tay thôi, đánh dấu chọn trước chương trình cần End task, sau đó click vô cái Icon Kill Task là xong. Đơn giản hơn thì xài Task manager của máy.

Posted via Mobile Device

nho_oi113

Máy em bị sao đây:
Con M600 của e nó không khởi động được.Khởi động thì nó sáng lên rồi tắt.có khi thì nó sáng bàn phím lên rồi đứng vậy.Khi chạy được thì nó rất chậm.Và lâu lâu lại tắt nguồn và lại bị như trên nữa.Mấy a có thể cho e biết vì sao không.Em cám ơn/
Con này e mới mua lại,chắc tiền mất tật mang quá...

ngoisaole

Máy em bị sao đây:
Con M600 của e nó không khởi động được.Khởi động thì nó sáng lên rồi tắt.có khi thì nó sáng bàn phím lên rồi đứng vậy.Khi chạy được thì nó rất chậm.Và lâu lâu lại tắt nguồn và lại bị như trên nữa.Mấy a có thể cho e biết vì sao không.Em cám ơn/
Con này e mới mua lại,chắc tiền mất tật mang quá...

nếu "khởi động thì nó sáng lên rồi tắt" thì trước lúc khởi động bạn rút thẻ nhớ ra thử rùi khởi động.
hay là bạn chuyển CDA rồi update FW lại đi mình nghĩ ó thể giải quyết được đó. bạn cứ làm thử đi có gì không hiểu cứ hỏi mọi người
chúc bạn thành công

joongnam1992

cho em hỏi chút có ai biết vì sao máy w950i của em ko có file 1020867a.cre không em đã reset hoàn toàn lại máy vào ổ C tìm vẫn không có private/1020be9/ tìm
cho em hỏi luôn nếu mod sound lite 1.2 khi dùng có tốn pin hơn là không mod không máy em không có file 1020867a.cre toàn phải đi dow về ai biết chỉ em em muốn dùn file của máy

neo8x_hp

anh làm ơn cho em hỏi là p990i em cài Icon của Iphone thì ko vào được mục Ipod . Vào là nó báo folder not found . Thanks các bro nhiều

cmt_bk

cho em hỏi chút có ai biết vì sao máy w950i của em ko có file 1020867a.cre không em đã reset hoàn toàn lại máy vào ổ C tìm vẫn không có private/1020be9/ tìm
cho em hỏi luôn nếu mod sound lite 1.2 khi dùng có tốn pin hơn là không mod không máy em không có file 1020867a.cre toàn phải đi dow về ai biết chỉ em em muốn dùn file của máy

tùy từng Firmware mới có file này, có những Firmware không có file 1020867a.cre trong private/1020be9/. cái này không có gì là lạ, vì khi reset máy tức là bạn vẫn sử dụng Firmware đó chứ k thay firmware khác.
MOD sound không ảnh hưởng gì đến pin nếu dùng bình thường, còn nếu nghe nhạc bằng loa ngoài thì tất nhiên thời lượng sử dụng sẽ ít đi vì công suất của loa sau khi MOD sẽ mạnh hơn công suất trước khi MOD(tiếng to hơn mà). nhưng mà bản 1.2 chỉ thay đổi âm thanh của tai nghe nên không ảnh hưởng nhiều

cmt_bk

anh làm ơn cho em hỏi là p990i em cài Icon của Iphone thì ko vào được mục Ipod . Vào là nó báo folder not found . Thanks các bro nhiều

cái này trước mình cũng bị, bạn thử cài lại cái IPOD vào xem, làm lại từ đầu nhé. thỉnh thoảng MOD icon cũng hay làm mất file cài đặt của bản chơi nhạc cài vào từ trước lắm...

neo8x_hp

cái này trước mình cũng bị, bạn thử cài lại cái IPOD vào xem, làm lại từ đầu nhé. thỉnh thoảng MOD icon cũng hay làm mất file cài đặt của bản chơi nhạc cài vào từ trước lắm...

em ko cài mà đây là MOD icon IPHONE cho p990i thì bị vấn đề như thế , trước có bác đã chỉ phải xóa 1 file nào đó đi nhưng mà giờ em quên mất ùi :D

theluan

anh hjeu ơi!cho em xjn bộ font tiếng việt của anh với!!nhjn đẹp lắm!!thank anh nhjeu!!

khoa123

Posted via Mobile Deviceai cho em cai file sign 20 nam va chi cho e kach chep vao dau nha,dang thu xaj tjeng viet ay ma

shadow141206

Posted via Mobile Deviceai cho em cai file sign 20 nam va chi cho e kach chep vao dau nha,dang thu xaj tjeng viet ay ma

Đâu cần sign 20 năm bạn, cách có cách hack ko cần sign mà !!!!! Bạn chú ý lần sau gõ TV nhé !!!

dengrumingzi

Kính chào các mem! Cho e hỏi mấy câu:
Câu 1: Con P990i của thằng cu nhà e Ram trống sau khi Khởi động máy là 18 M mà sao con P990i của e sau khi khởi động xong chỉ có 16 M là sao? Nếu vào SMP thì chỉ còn 15,1 M thôi. Nó và e đều CDA world 1? E muốn Ram trống nhiều như nó thì làm seo?
Câu 1: e muốn kích tăng cường độ wifi cho P9 thì phải làm răng? Có thể mua card wifi khác thay vào máy không? Có những loại nào ự? Ngày xưa nghe nói O2 có thể mua card wifi cắm vào được. Có đúng không a?
Câu 3: P9 của e chụp xấu quá. Chụp có mỗi cái mặt trời mà không tài nào chụp nổi. Xin hỏi P9 của e bị lỗi gì ợ? Camera mod của dongxanh có hiệu quả thật hay chỉ là quảng cáo suông? ( Câu hỏi này quan trọng đấy nhé thưa các mod, e không đùa đâu, rất nghiêm chỉnh, mod nào mà xóa thì đầu óc có vấn đề)
Câu 4: ...để em về giở sổ ghi chép ra xem đã.
Cảm ơn các mem trước.

minkenz

Cho hỏi nè :))

Nãy lo loay hoay bên kia hok để ý bên này có Topic online :)) jo xin post lại nhen...
Cho hỏi máy G900 này là máy dõm hay thật ?
PDA 1203-8784 R6J825
1205-0647 R6H185
CDA 1024-3152 R6H815
1025-0644 R6H15
IMEI 35388602-428084-9
Frimware 1203-6566 R9M003 R9L004
PRGCXC162037_CCPU_HE_LL_NI
biết đc có nhiu đóa ai biết xin chỉ jum mái này sx ở đâu zới năm nào thx các pro ;;)

tinh_la_gi

Administrator
Câu 1: Con P990i của thằng cu nhà e Ram trống sau khi Khởi động máy là 18 M mà sao con P990i của e sau khi khởi động xong chỉ có 16 M là sao? Nếu vào SMP thì chỉ còn 15,1 M thôi. Nó và e đều CDA world 1? E muốn Ram trống nhiều như nó thì làm seo?
Ram nhiều hay ít phụ thuộc vào chương trình cài vào máy và giao diện .. nếu muốn thì format trắng máy sẽ thấy lại "mùa xuân"

Câu 1: e muốn kích tăng cường độ wifi cho P9 thì phải làm răng? Có thể mua card wifi khác thay vào máy không? Có những loại nào ự? Ngày xưa nghe nói O2 có thể mua card wifi cắm vào được. Có đúng không a?
Tốc độ wifi phụ thuộc nhiều vào AP và khoản cách từ AP đến P990. Wifi P990 theo đánh giá của mình là bình thường và tốc độ tương đương các dòng máy SYM khác. Có card SD wifi nhưng Sony làm sao gắn card này khi 2 chuẩn SD và Memory stick pro hoàn toàn khác nhau ?!

Câu 3: P9 của e chụp xấu quá. Chụp có mỗi cái mặt trời mà không tài nào chụp nổi. Xin hỏi P9 của e bị lỗi gì ợ? Camera mod của dongxanh có hiệu quả thật hay chỉ là quảng cáo suông? ( Câu hỏi này quan trọng đấy nhé thưa các mod, e không đùa đâu, rất nghiêm chỉnh, mod nào mà xóa thì đầu óc có vấn đề)
Ánh sáng mặt trời trưc tiếp hướng vào camera thì khó mà có camera mobile nào chịu nổi. Camera mod của dongxanh hiệu quả hay không sao bạn không trực tiếp vào topic ấy xem đánh giác của các anh em đã dùng mod camera đó ?? Hoặc mod thử để kiểm tra thực tế !!

Mod xóa thì đầu óc có vấn đề gì ????? Cẩn thận lời nói chứ bạn !!

Câu 4: ...để em về giở sổ ghi chép ra xem đã.
Giở sổ ra nếu có câu hỏi thì hỏi mà nhớ dùng từ ngữ cẩn thận.

dengrumingzi

nếu muốn thì format trắng máy sẽ thấy lại "mùa xuân"

Khuyên người khác format trắng máy a??? Nghiêm chình chút nhé!

Tốc độ wifi phụ thuộc nhiều vào AP và khoản cách từ AP đến P990. Wifi P990 theo đánh giá của mình là bình thường và tốc độ tương đương các dòng máy SYM khác. Có card SD wifi nhưng Sony làm sao gắn card này khi 2 chuẩn SD và Memory stick pro hoàn toàn khác nhau ?!

Cảm ơn câu trả lởi trên.

Ánh sáng mặt trời trưc tiếp hướng vào camera thì khó mà có camera mobile nào chịu nổi. Camera mod của dongxanh hiệu quả hay không sao bạn không trực tiếp vào topic ấy xem đánh giác của các anh em đã dùng mod camera đó ?? Hoặc mod thử để kiểm tra thực tế !!

Mặt trời rừng rực lúc trưa thì chả ai dại gì chụp. Đây là mặt trời hoàng hôn hoặc mặt trời rạng sáng phối cảnh rất thơ mộng với các đám mây. Sharp nó vẫn chụp ầm ầm đấy thôi. Cứ search google sẽ thấy.
Vào topic camera mod của dongxanh, ý kiến rất không thống nhất nên mới thử vào đây hỏi. Xin lỗi nếu làm khó bạn Tình là gì.

Câu hỏi này quan trọng đấy nhé thưa các mod, e không đùa đâu, rất nghiêm chỉnh, mod nào mà xóa thì đầu óc có vấn đề

Cẩn thận lời nói chứ bạn !!

Xin hỏi bạn Tinh la gì, môn ngôn ngữ học bạn được mấy điểm. Thời học đại học bạn có học Tiếng Việt Thực Hành không?
Xét trên bình diện ngôn ngữ, tôi không dùng từ Thô tục, thiếu văn hóa.
Xét trên bình diện tâm lý, sợ mọi người cho câu hỏi của tôi là bông đùa nên tôi phải thêm phần chú thích đó.
Xét trên bình diện xã hội, Mod và mem ngang hàng. Không có chuyện Mod có quyền trấn áp các Mem.

Nếu lấy tư cách Manager mà bạn coi thường tôi thì bạn đã hơi tự cao rồi.

Giở sổ ra nếu có câu hỏi thì hỏi mà nhớ dùng từ ngữ cẩn thận.

Vâng ạ, em cảm ơn bac đã nhắc nhở!

O9xx19xx29

@dengrumingzi
1) Tầm 16 MB ram là khá lắm rồi - đòi hỏi cao hơn thì e rằng đúng là phải format lại máy - mà nhiều khi ko phải máy nào cũng cho ram free giống nhau dù cùng bản fw ( điều này bạn thử nhiều máy đi sẽ thấy )
Cái này hoàn toàn nghiêm túc chứ ko "đùa" tí nào cả.

2) Đừng so sánh với Sharp vì ai cũng biết Sharp thế nào rồi - chắc chỉ có idou mới dám đọ với hàng Sharp thôi.
Chụp ảnh của P9 cũng chỉ là lấy có thôi - khi không thấy thỏa mãn với các ý kiến khác nhau thì tự mình nên thực tế là hay nhất - mọi cái khác chỉ là tham khảo.

3) Ở đây tất cả anh em đều rất nhiệt tình do vậy các câu từ gây cảm khác khó chịu sẽ rất mất lòng người trả lời hay người đọc do vậy bạn đừng thêm phần này làm gì.

vuongtrungduong

mingzi thử với vài máy p990i là sẽ thấy các máy cùng dùng 1 bản firmware,cùng hack+mod+cài pm như nhau nhưng số ram trống vẫn khác nhau,vì sao thì chắc có nhiều lí do,nhưng mình nghĩ 1 phần là tại quá trình sử dụng,ví dụ như file "playlist" của MusicPlayer đc tạo ra trong ổ C chẳng hạn,và cũng tại những thay đổi nhỏ của riêng từng máy .v.v.

còn vụ chụp ảnh thì mingzi phải tự cảm nhận thôi,hầu hết máy nào chụp nguồn sáng cũng vậy hết,còn Sharp thì các model mà bạn search đc trên mạng hầu hết có chip cảm biến CCD,kết hợp trình diễn ảnh trên các màn hình LCD VGA nên chất lượng bức ảnh sẽ hơn hẳn cái Cam đã quá lâu đời của P990i,nhưng nếu so sánh với các loại đt có cùng Cam 2 chấm thì ít có cái nào qua mặt P990i trong những điều kiện bình thường lắm!
mingzi có câu hỏi,chưa chắc ai đã muốn trả lời,nội việc người ta bỏ chút thời gian ngồi gõ trả lời những ý hỏi của mình(trong khi,nói thật nhé,mình nghĩ mingzi đã quá rõ những điều mingzi hỏi) thì đó là người ta có hảo ý,và nếu các bạn góp ý về cách dùng từ của mình thì cần xem lại đã,vì ai cũng có cái tôi rất lớn,mình lên giọng trước thì trách sao người khác nghe mình nói mà ko thấy 1 cái gì đó "gợn gợn" khó chịu trong lòng?
thay đổi đi nhé!

Chỉnh sửa cuối: