• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

NokuaN70

Well-Known Member
Cho mình hỏi có loại adapter nào để sử dụng thẻ micro sd biến thành dạng thẻ M2 của sony ko? có ai bít bán ở đâu ko ? loại MS pro thì có rùi mà M2 ko bít có ko ! đc thì mua về rùi xài thẻ micro sd nhét vào cho khỏe ! khỏi lo thiếu dung lượng !

Làm gì có loại đó, về kích cỡ thì cả 2 loại thẻ nó gần tương đương nhau về độ dày, mỏng, gắn vào Adapter xong thì làm sao đưa vào khe thẻ? Thẻ M2 có dán tem bảo hành gắn vào xong, rút ra còn khó khăn nữa là.

Posted via Mobile Device

keolacvn

Cac bac cho e hoi la co cach nao de dowload cac chuong trinh bang opera mini 4.2 ma khong phai dow bang chuong trinh mac dinh cua may khong? May e la P1i ! Em cam on cac bac! Dang online bang dien thoai nen ko viet TV duoc,cac bac thong cam!
Posted via Mobile Device

trung0983344055

Mình là dân kế toán. mình xài P1. Điều mình ghét nhất là chương trình Calculator của các điện thoại đều không có dấu phân cách hàng nghìn hay hay triệu. các Bác có chỉnh sủa được không hay có phần mềm khác thay thế không. Cảm ơn trước nha

Cho mình hỏi làm sao để Format hoàn toàn P990i, mình cũng thử lan con lăn theo bước sau..... : lên * xuống xuống * xuống * và chọn Format nhưng hình như ko có tac dụng......Các ứng dụng đều dc xóa sạch nhưng có 1 vấn đề thế này..............Trc khi Format mình có Hack Incon WIFI Blue và sóng của P990i mình...Nhưng khi format thì nó vẫn vậy, rất ức..Mong các bác trả lời hộ ạ

HQMobi2009

máy p1i của mình bị restar hoài. ko vào được menu chính để bấn up*xuống xuống*xuống* được
bạn nào biết xin giúp đỡ
sdt:0914878824
Banan5 chỉ cần cài lại FW thôi. Mang ĐT ra TGDĐ ở 42 Tú SƯơng - Q3 cài lại - chi phí 150K. Nhưng nhớ dặn họ cài lại CDA la R6G04 nhé. Mình bị càii lại thành R6H29 tưc điên luôn phải cài lại. ....

nguyenduy2112

Hiện tại p990i của mình không mở được ứng dụng duyệt web của máy. Bấm vào nút @ cạnh máy thì báo lỗi như sau:
Application
Web
Reason code
E32USER-CBase
Reason number
42
máy đã nâng cấp lên R6E28 và có mod nhiều thứ ....
Các bạn có ai biết thì chỉ giúp mình cách khắc phục!
Xin cảm ơn tất cả đã đọc và chỉ giúp!

shadow141206

Cho mình hỏi làm sao để Format hoàn toàn P990i, mình cũng thử lan con lăn theo bước sau..... : lên * xuống xuống * xuống * và chọn Format nhưng hình như ko có tac dụng......Các ứng dụng đều dc xóa sạch nhưng có 1 vấn đề thế này..............Trc khi Format mình có Hack Incon WIFI Blue và sóng của P990i mình...Nhưng khi format thì nó vẫn vậy, rất ức..Mong các bác trả lời hộ ạ

Bộ icon pin sóng nằm trong D:/resources của thẻ nhớ, nếu muốn mất thì chỉ cần xóa folder này đi là đc !!! (vì bạn đã hard reset máy rồi mình mới kiu xóa, vì ngoài icon pin sóng ra, vẫn còn một số thứ quan trọng trong đấy, nhưng nếu đã hard reset máy rồi thì mấy files đó hết quan trọng luôn rồi :|:|)

Hiện tại p990i của mình không mở được ứng dụng duyệt web của máy. Bấm vào nút @ cạnh máy thì báo lỗi như sau:
Application
Web
Reason code
E32USER-CBase
Reason number
42
máy đã nâng cấp lên R6E28 và có mod nhiều thứ ....
Các bạn có ai biết thì chỉ giúp mình cách khắc phục!
Xin cảm ơn tất cả đã đọc và chỉ giúp!

Bạn vào ổ Z:/resource chép cái file có liên quan đến trình duyệt vào C:/resource là đc, mình đã từng thử rồi và làm thành công !!! Nhưng lại làm cho P1i nên không rõ lắm ! Nếu không đc nữa thì hard reset luôn xem sao ! ;););)

nguyenduy2112

Bạn vào ổ Z:/resource chép cái file có liên quan đến trình duyệt vào C:/resource là đc, mình đã từng thử rồi và làm thành công !!! Nhưng lại làm cho P1i nên không rõ lắm ! Nếu không đc nữa thì hard reset luôn xem sao ! ;););)
Cụ thể là file nào trên P1i vậy bác? để em so sánh thử coi trên p9 có file đó không.

malephonenix_03

mấy bạn cho mình hỏi:mình xài p990i sau khi cài theme(theme copy vào ổ C va ổ D,không phải theme file .sis) vào thì bị mất 2 icon(dưới thanh toolbar có 4 icon) là phone và call log nhưng khi vào main menu thi vẫn có 2 icon đó.giúp mình với.thanksssssss nhiều.

alphabet

Hic,em mới dùng nên rất háo hức và có nhiều câu hỏi.Hi vọng các bác qá giang sang http://pdaviet.net/showthread.php?t=61415&page=3 giúp em với.
Nếu ko thì em paste nó ra đây
Cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ.Em cũng đã tìm hiểu và giải quyết đc 1 số vấn đề.
alphabet nói:
...
5.Lúc nghe nhạc bằng MediaPlayer ko thể hiện danh sách bài hát ngay trong khung nghe nhạc đc à?Có thể chơi theo thư mục ko?Em chỉ muốn nó kiếm nhạc trong Music và các thư mục con,nhưng nó lại kiếm cả Ringtone nữa,nghe hơi khó chịu.
6.Em kết nối wifi thành công với router đang dùng.Nhưng vào web bị báo "Cannot locate remote server" (hoặc đại loại thế)
7.Bật bàn phím ảo lên thì có mấy nút bị ô vuông.H làm thế nào nhỉ ?
8.Chỉnh thời gian khóa phím?
9.Có cách nào để máy tự bật và tắt tại thời điểm định trc giống như Auto On/Off của BB ko?
10.Ở HN có thể mua bao da và tai nghe cho P1i ở đâu?Chọn loại nào rẻ tốt? Tai HPM 62,77...?

Ngoài các câu trên em còn muốn hỏi thêm
1.Mở Entertainment\Video bị lỗi.Nó báo "Bad request" và ko bật đc.Tuy nhiên nếu mở file video trực tiếp thì vẫn xem đc
2.Em muốn mod sound theo thứ tự full 1.1 -> final -> lite 1.2 , nhưng ko bit chủ trc đã mod hay chưa và mod cái j.
Em kiểm tra C:\Private\10200B19 ko thấy AATFiles,vậy có lẽ là chưa mod sound 1.1 nhỉ?Còn file 1020867a.cre ko rõ đã patch lite 1.2 chưa thì chỉ cần vào ổ Z cóp lại file đó là chắc luôn đúng ko ạ?
Còn cái mod sound nào cần kiểm tra ko?
3.Vụ System Information hiện 2 version ở mỗi mục,kệ nó có sao ko?

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

mấy bạn cho mình hỏi:mình xài p990i sau khi cài theme(theme copy vào ổ C va ổ D,không phải theme file .sis) vào thì bị mất 2 icon(dưới thanh toolbar có 4 icon) là phone và call log nhưng khi vào main menu thi vẫn có 2 icon đó.giúp mình với.thanksssssss nhiều.

nếu bạn làm đúng các bước hướng dẫn rồi thì bạn thử khởi động lại máy xem.

dzain

các a e cho mình hỏi, mình không rõ tại sao tải ebook về máy, cứ mỗi lần mở 1 cuốn sách ra đọc thì xuất hiện 1 file rác tương ứng đuôi là .mpb, xóa đi, vào đọc lại nó lại xuất hiện. chỉ xảy ra với file .prc? Thanks!

DHD194

Banned
các a e cho mình hỏi, mình không rõ tại sao tải ebook về máy, cứ mỗi lần mở 1 cuốn sách ra đọc thì xuất hiện 1 file rác tương ứng đuôi là .mpb, xóa đi, vào đọc lại nó lại xuất hiện. chỉ xảy ra với file .prc? Thanks!

file đó để đánh dấu ebook đã được đọc đến trang thư mấy, lần sau bạn mở ebook lên, trang bạn mở lần cuối cùng file đó sẽ được mở. chúc bạn tìm hiểu để biết thêm

Posted via Mobile Device

dzain

các a e chỉ giáo dùm với, mình muốn mod âm thanh cho nghe nhạc hay hơn. Nghiên cứu trên diễn đàn nhà mình thấy a e hay dùng mod full 1.1 và mod lite 1.2 của congvoi, bên cạnh đấy thấy có cả bản v3 của dongxanh. mình không biết nên mod theo bản nào cho hợp với "thời trang" bây giờ. Rất mong được sự giúp đỡ của a e. Thanks!

a2king

cho mình hỏi là khi máy mình ở chế độ bình thường, mình muốn gắn tai nge vào để vừa chạy xe vừa nói chiện dt, mình phải làm sao, gắn vào là có thể nói chiện hay phải chỉnh gì nữa k? tại vì khi mình gắn tai nghe vào thì khi nhận cuộc gọi nó vẫn reo ầm ầm qua loa ngoaì chứ ko phải reo qua tai nge, ...bên Nokia thì khi gắn tai nghe vào nó sẽ auto chuyển qua chế độ tai nghe, còn P990i thì có làm gì ko???mình vừa chuyển từ Nokia 7610 qua P990i nên có vài chỗ khác quá, xin các bạn chỉ giáo....

linhhon0007

nhận cuộc gọi thì khi bạn gắn tai nghe vào nó sẽ chuyển như các loại khác,máy bạn có thể là do chân cắm không ăn nên nó không tự chuyển được thôi,chỉ cần vệ sinh lại là được,bạn cũng có thể thử rút ra cắm vào lại thử xem sao chứ máy mình dùng ok mà.

còn vấn đề con lăn thì vì lí do máy sử dụng lâu ngày nên có hiện tượng như vậy thôi bạn à,bạn muốn an tâm thì đem lên trung tâm bảo hành của sony để vệ sinh máy,nhưng chắc giá cũng hay chua đó.

NokuaN70

Well-Known Member
Thay mới jogdial(con lăn) giá 120k. Cũng kg chua lắm đâu bạn:D, nên vệ sinh trước, nếu kg hết hẵng thay, đây là bệnh chung của dòng P.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Thay mới jogdial(con lăn) giá 120k. Cũng kg chua lắm đâu bạn:D, nên vệ sinh trước, nếu kg hết hẵng thay, đây là bệnh chung của dòng P.
Posted via Mobile Device

Anh hướng dẫn cho em cách vệ sinh con lăn đc ko. Link của lamquangtu ko load dc nữa

Posted via Mobile Device

huynhminhhung

Xin DIEN ĐàN thông cảm

Posted via Mobile Device
xin lỗi mọi người , mình không biết nói gì hơn là pam .
Mình đột nhiên có thêm chiếc điện thoại sonyericsson C702 (thằng bạn rất thân cho ) mình thật sự không biết nó ở vào nhóm nào để vào tìm hiểu và UP lại PM cho nó. Vì lâu nay mình chỉ gắn bó với UIQ3 thôi .
Các bác thông cảm chỉ cho mình vào đâu để thảo luận và cài PM cho máy C702 . Rất cảm ơn

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
xin lỗi mọi người , mình không biết nói gì hơn là pam .
Mình đột nhiên có thêm chiếc điện thoại sonyericsson C702 (thằng bạn rất thân cho ) mình thật sự không biết nó ở vào nhóm nào để vào tìm hiểu và UP lại PM cho nó. Vì lâu nay mình chỉ gắn bó với UIQ3 thôi .
Các bác thông cảm chỉ cho mình vào đâu để thảo luận và cài PM cho máy C702 . Rất cảm ơn

Chỉ là dòng thông thường thôi bạn àh,dòng C có nghĩa là Cybershoot,thuộc dòng chụp hình,cài được file Jar ;)