• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

huynhminhhung

Chỉ là dòng thông thường thôi bạn àh,dòng C có nghĩa là Cybershoot,thuộc dòng chụp hình,cài được file Jar ;)

Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn , nhưng mình muốn vào dòng nào để thảo luận sử dụng cho C702 , bạn biết chỉ cho mình vào luôn để tìm hiểu thêm về C702 . Đúng là mình hơi ..gà ...quá HI

a2king

Em dùng P990i đã tháo flip, cho em hỏi là có cách nào chuyển từ chế độ bình thường sag chế độ im lặng nhanh chóng ko ??? (tức là chỉ nhấn nhấn phím tắt nào đó là nó im lun, chỉ rug thui...)

linhhon0007

Em dùng P990i đã tháo flip, cho em hỏi là có cách nào chuyển từ chế độ bình thường sag chế độ im lặng nhanh chóng ko ??? (tức là chỉ nhấn nhấn phím tắt nào đó là nó im lun, chỉ rug thui...)

theo mình biết thì không có cách nào hay sao ấy mà chỉ nhấn vào cái mũi tên chọn volume đánh dấu vào ô silent là nhanh nhất,ai có cách nào nhanh hơn nữa thì mình chưa biết,ok.chúc vui!:p:D

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn , nhưng mình muốn vào dòng nào để thảo luận sử dụng cho C702 , bạn biết chỉ cho mình vào luôn để tìm hiểu thêm về C702 . Đúng là mình hơi ..gà ...quá HI

Dòng này xài phổ thông thôi nên ko có topic để thảo luận sử dụng đâu,trong diễn đàn có Box Sony đó,bạn qua đây xem
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=57

huynhminhhung

Posted via Mobile Device
Cảm ơ bạn , sẵn đây mình xin hỏi luôn . Máy C702 của minh bị lỗi không xạc pin được , giờ mình muốn up lại nó bảo máy đả up phiên bản mới nhất rồi nó không cho up nữa . Giờ mình phải làm sao để up lại lần nữa xem thử có khắc phục được lỗi không .
Lâu nay mình xài p990i thì up vô tư , muốn up lúc nào cũng được , tất nhiên mỗi lần up nó vẫn hỏi nhưng nó vẫn cho bạn có muốn tiếp tục không . Con C702 thì nó không cho up lại . Ai biết chỉ cho mình chút . Cảm ơn

Nguyen_Minh

em dùng bộ icon iphone của anh hiếu ( smiler đã sửa để dùng đc cả tiếng việt) nhưng ko hiện đc today icon. anh nào chỉ cho e cách hẽx editor semc_default nhá
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Sửa file Semc default để đổi icon today cũng không phức tạp, nhưng do file Semc default là một file thuộc loại nguy hiểm(nếu sửa dẫn đến lỗi file thì sẽ bị Restart máy liên tục ngay)nên bạn làm phải thật cẩn thận. Cách sửa như sau :
1- Mở file Semc default bằng Hex Editor.
2- Tìm tới vị trí offset 2D70 bạn sẽ thấy dòng GoPanels_Medium.PNG. Đây chính là địa chỉ của icon Today ở chế độ flip open. Bạn sửa lại đường dẫn của địa chỉ này(nhớ phải tuân thủ tuyệt đối chiều dài chuỗi), ví dụ mình sửa thành C:\Shared\gopla.PNG(tuân thủ 19 ký tự).
3- Tìm tới địa chỉ offset 505C bạn cũng sẽ tìm thấy dòng chữ tương tự như trên(đây là địa chỉ của icon today ở chế độ đóng flip), bạn cũng sửa tương tự như trên.
4- Chọn một icon today mà bạn thích(định dạng file.PNG) sửa tên thành gopla.PNG và chép vào thư mục C:\Shared.
5- Khởi động lại máy.
Mình gửi cho bạn file Semc default TV đã chỉnh như trên(thêm ẩn logo mạng) để bạn tham khảo.
Chú ý :Cách sửa trên chỉ áp dụng cho file Semc default nguyên bản chưa sửa chữa gì.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Sửa file Semc default để đổi icon today cũng không phức tạp, nhưng do file Semc default là một file thuộc loại nguy hiểm(nếu sửa dẫn đến lỗi file thì sẽ bị Restart máy liên tục ngay)nên bạn làm phải thật cẩn thận. Cách sửa như sau :
1- Mở file Semc default bằng Hex Editor.
2- Tìm tới vị trí offset 2D70 bạn sẽ thấy dòng GoPanels_Medium.PNG. Đây chính là địa chỉ của icon Today ở chế độ flip open. Bạn sửa lại đường dẫn của địa chỉ này(nhớ phải tuân thủ tuyệt đối chiều dài chuỗi), ví dụ mình sửa thành C:\Shared\gopla.PNG(tuân thủ 19 ký tự).
3- Tìm tới địa chỉ offset 505C bạn cũng sẽ tìm thấy dòng chữ tương tự như trên(đây là địa chỉ của icon today ở chế độ đóng flip), bạn cũng sửa tương tự như trên.
4- Chọn một icon today mà bạn thích(định dạng file.PNG) sửa tên thành gopla.PNG và chép vào thư mục C:\Shared.
5- Khởi động lại máy.
Mình gửi cho bạn file Semc default TV đã chỉnh như trên(thêm ẩn logo mạng) để bạn tham khảo.
Chú ý :Cách sửa trên chỉ áp dụng cho file Semc default nguyên bản chưa sửa chữa gì.
Chúc bạn thành công.

thế cái semc default ấy chép vào c>share hay c>resource>activity menu hả anh?

Posts via mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
File Semc default thì chỉ có một chỗ duy nhất thôi : C:\Resource\activitymenu\customisations\semc_default\semc_default.r10
Theo mình, với kinh nghiệm của bạn hiện nay thì đừng nên nghịch file này:D, cứ lấy file mình đã up lên dùng cho khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Tiện đây cho em hỏi luôn nén bằng xplore thế nào hả các anh?

Posted via Mobile Device

alphabet

Các bác cho em hỏi về iphone lock : sau khi khóa máy để vài s màn hình tắt đi,đó là chuyện bt.Nhưng sau đó nó tự sáng và vài s sau tự tắt.Cách vài chục s nữa lại bị tương tự,rồi thì ko sao nữa.
Đó là thắc mắc thôi , ko phải là vấn đề nghiêm trọng . Tuy nhiên nếu biết cách sửa thì vẫn hơn :D

Son_Do

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi về iphone lock : sau khi khóa máy để vài s màn hình tắt đi,đó là chuyện bt.Nhưng sau đó nó tự sáng và vài s sau tự tắt.Cách vài chục s nữa lại bị tương tự,rồi thì ko sao nữa.
Đó là thắc mắc thôi , ko phải là vấn đề nghiêm trọng . Tuy nhiên nếu biết cách sửa thì vẫn hơn :D

Vấn đề này cũng nhiều người bị nhưng hình như chưa có cách khắc phục, bạn cứ dùng đi, không sao đâu.

tc89

Mình lập topic này hi vọng cùng với các thành viên có kinh nghiêm. giải đáp mọi thắc mặc thường gặp phải của những thành viên mới,với mục đích: diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn:
Với phương châm:các bạn cứ hỏi tẹt ga những gì mình ko biết,để cùng nhau cùng tiến:nếu thấy bổ ích nhớ thank mình hihi:):)=D>
câu hỏi thứ 2 em muốn hỏi mọi người là muốn chỉnh sửa file .sis thì làm như thế nào?

Nguyen_Minh

Cái swiss manager with autotart của em khi khởi đọng mà đóng flip, mở ra là nó báo lỗi rồi tự đóng vào.
Bàn phím khi đang gõ abc màn hình để lâu tối đi thì tự chuyển sang gõ 123
. Thế là sao các anh?
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

câu hỏi thứ 2 em muốn hỏi mọi người là muốn chỉnh sửa file .sis thì làm như thế nào?

Anh dùng sis ware ở bên hướng dẫn việt hóa phần mềm ấy

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Lỗi này hình như là do bạn mở web hoặc pm khác mà chưa tắt hết khi xài iphonelock đó. Của mình thỉnh thỏang cũng bị sau đó mình đóng hết pm đang chạy ẩn thì ok
Posted via Mobile Device