• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trao đổi về S620, T-Mobile Dash, C720W...

gh0stvt1987

chân cắm vẫn bình thường, mình vẫn thường cắm vào CPU để sạc pin và copy dữ liệu mà
nhưng găn tai nghe vào thì nó ko nhận, bật nhạc thì vẫn nghe loa ngoài của máy, tai nghe mới mua ko lẽ hư :-s

PhamHien

chân cắm vẫn bình thường, mình vẫn thường cắm vào CPU để sạc pin và copy dữ liệu mà
nhưng găn tai nghe vào thì nó ko nhận, bật nhạc thì vẫn nghe loa ngoài của máy, tai nghe mới mua ko lẽ hư :-s

Bạn Hard reset máy xem sao nhé. Nếu có chiếc WM khác hãy mang tai nghe qua máy đó thử xem sao!

helloyousucker

mình xài con s620, mới mua tai nghe gắn vào mà máy ko nhận, ai có cách nào kết nối đc ko ?:-??

s620 chỉ hỗ trợ tai nghe dzin thôi, bác ạ, mua dc tai nghe dzin thì hãy nhình xuống chân cắm tai nghe nhé, là cổng miniusb nhưng tai nghe s620 có tới 2 mặt tiếp xúc chứ ko phải 1 mặt như tai nghe miniusb thông thường.

Chỉnh sửa cuối:

helloyousucker

s620 chỉ hỗ trợ tai nghe dzin thôi, bác nhìn xuống cổng miniusb của nó có tới 2 mặt tiếp xúc, 1 mặt để sync dữ liệu qua pc, mặt còn lại là phần tiếp xúc tai nghe. ;;)
ps : bác ráng tìm tai nghe dzin của nó trên google chứ hàng này hiếm lắm, ko dùng tai nghe miniusb thông thường được

duybinhdinh90

may hu pin......moi mua pin 200k ma sai cung tam ha.........k biet mua o dau pin tot nua......

Chú ý viêt bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

AquaSta

Moderator
may hu pin......moi mua pin 200k ma sai cung tam ha.........k biet mua o dau pin tot nua......

Chú ý viêt bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.
Tìm hiểu cách độ pin ở đây cho nó nè bạn
P/s: Anh em nào có vấn đề gì up rom lỗi, up rom mất điện, cần goldcard cho S620 có thể qua mình cho mượn hoặc up giúp nhé :)
Mình ở HN

huynhphong_2204

Mọi cho mình hỏi. con htc s620 của mình wifi vẫn dò được mạng và kết nối được nhưng lại không duyệt web được. Mình đã thử trên IE va UCweb ak. IE thì thông báo không có kết nối yêu cầu cấu hình và thử lại, còn UCWEB thì ở dưới chỗ load dung lượng có chữ connect(dns)...rối revice (9001)...cứ chạy hoài mà không load được dữ liệu nào hết. Mình chỉ mới thử bằng phát wifi qua ad-hoc trên laptop ak. Các bạn có thể cho minh biết nguyên nhân và cách khắc phục không.

Thank !

Taki7610

Unlock_GSM
"con htc s620 của mình wifi vẫn dò được mạng và kết nối được nhưng lại không duyệt web được"--cái này quan trọng, flash lại rom, có hướng dẫn trên diễn đàn, ok hết rồi hãy làm cái khác.

huynhphong_2204

Nhưng bạn Taki7610 ơi cái máy của mình cái đuôi cắm cable bị lỏng ak ko up được rom. Giờ cũng chẳng biết phải làm sao nữa hic