• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trao đổi về S620, T-Mobile Dash, C720W...

minhphuc82000

Bạn vào Registry - Hkey Local Mac... - Driver - Builtln - Usbfndrv - Chuyển giá trị của EnableUsbCharging về 0.
Sau đó, tuỳ bạn có thể reboot máy hay ko ( để cho chắc chắn thôi ) là ok.

Thân.

minhphuc82000

Theo ý kiến của mình, bạn nên del những mạng wifi đã tìm được đi đã. Rồi vào settings - Connections- WLan Settings - Wifi. Bạn hãy search lại 1 lượt, điền chính xác pass vào network key rồi next. Nếu bạn đang dùng trình duyệt IE 8 thì mình khuyên bạn nên chuyển sang thử dùng 1 trình duyệt khác ( có thể download trên diễn đàn ). Mình mới dùng máy và cũng đã gặp khó khăn như bạn, cách sửa của mình đã giúp mình lướt web được. Chúc bạn thành công.

Rongcon

Xin hỏi xung của CHIP TIOMAP của HTC C720W

Ko fải là đồng hồ mà là tốc độ xử lý của CPU. Con này có tốc độ là 200MHz, nhưng của mình thấy trong Omap thì chỉ có 186, vậy nếu đưa lên 192 hay 204 có ảnh hưởng gì không

PhamHien

Ko fải là đồng hồ mà là tốc độ xử lý của CPU. Con này có tốc độ là 200MHz, nhưng của mình thấy trong Omap thì chỉ có 186, vậy nếu đưa lên 192 hay 204 có ảnh hưởng gì không

Theo mình, 200 Mhz chỉ là chỉ số tối đa cho phép. tất nhiên, nếu hạ thấp hơn thì máy "ì ạch" hơn nhưng bớt công suất. CÒn nếu nâng cao hơn 200Mhz thì chính là "ép xung' đó. Giúp máy có công suất cao hơn nhưng sẽ tốn năng lượng hơn và CHIP cũng giảm tổi thọ. Tốt nhất là nên để chuẩn!

Bạn vào Registry - Hkey Local Mac... - Driver - Builtln - Usbfndrv - Chuyển giá trị của EnableUsbCharging về 0.
Sau đó, tuỳ bạn có thể reboot máy hay ko ( để cho chắc chắn thôi ) là ok.

Thân.

Bạn cho tôi cái link cụ thể với, cái phần Driver đó tìm mãi mà chẳng thấy đâu:-/

PhamHien

Bạn phải dùng một chương trình chỉnh sửa Registry mới thấy được

Rongcon

E nâng lên 192 thì sau khi khởi động lại máy, nó lại trả về 186 :D vậy có phải là nó tự động chọn xung nhịp thíck hợp cho máy không

badan

Hỏi về T-Mobile HTC-S620

Chào các anh!
Em vừa mới mua con T-Mobile HTC-S620. Nhưng theo em biết cũng có máy HTC-S620 của hãng HTC. Vậy tại sao con HTC-S620 của em ở ngoài võ máy lại ghi là T-Mobile chứ không phải là HTC?

Vậy: HTC-S620 của HTC và HTC-S620 của T-Mobile có gì khác nhau?
Máy em thấy ghi là SX tại Trung Quốc. Vậy có phải là hàng nhái không?

Vì đây là lần đầu em sử dụng máy di dộng có hệ điều hành (trước đây toàn xài hàng bình thường rẻ tiền) nên em không am hiểu cho lắm.

Mong các anh giúp đỡ!

vietcorp

cũng mới mua 1 em, cũng có chữ T-mobile (mà với dòng này thì nó là Dash). Đơn giản là hàng tàu thì bên ngoài nó ghi rì cũng đc mà

kiet_xu

Bạn nói vậy là không đúng rồi. HTC đặt cơ sở sản xuất tại China nên máy có ghi sản xuất tại China. Còn T-mobile là tên 1 nhà mạng tại nước ngoài phân phối HTC-S620 (giống như Viettel, Mobi.... bán điện thoại mấy trăm nghìn khuyến mại tài khoản sử dụng đó) nên nó in chữ T-mobile. Máy của bạn là hàng xách tay từ nước ngoài về nên có chữ T-mobile là bình thường thôi cũng giống như vỏ máy là O2 nhưng thân bên trong là HTC đó

kingofduty

Máy chất thì giá 3,x triệu, còn hàng renew thì khoảng 1,8 tr đến 2,4 triệu, nếu muốn mua thì nt mình chỉ chỗ xem có người tư vấn tận tình cho nè ...
0988007700 a Hải

beyw2003

Tui cũng xài con dopod c720w, Xài wm 5, Vào phần chỉnh regedit thì được nhưng mà báo lỗi là Os không hỗ trợ. Còn cách nào khác không anh.:-?

Rongcon

Sao C720w của t ko gọi cho tổng đài vina được

Đã thay sim sang máy khác gọi vẫn ok, nhưng trên C720w thì gọi kô được, thậm chí còn kô có cả nhạc chờ nữa cơ

miss_you505

hôm vừa rồi em cũng đưa lên 200 khởi động lại máy là treo luôn. the la phải reset lai toan bộ chán như con gián

hoangkimma

máy nảy khi bạn đã hspl thỉ có mất điện cũng chăng? sao mả.đưa vể 3 vạch mảu(tắt máy đi->giữ camera(sym)+ấn power(mơ? nguổn) zui nha? power za,vẫn giữ power đến khi hiện 3 mảu lả ok vả tiến hảnh up rom lại lả đc.chú ý máy đã hspl:).chúc vui

miss_you505

hard reset lai la duoc thôi mà ấn và giữ đồng thời hai phim start va contacts roi bật phím nguồn la reset đc ay mà nếu không được alo minh hướng dẫn cho 0984223385

gh0stvt1987

HTC s620 ko nhận tai nghe ?

mình xài con s620, mới mua tai nghe gắn vào mà máy ko nhận, ai có cách nào kết nối đc ko ?:-??

PhamHien

mình xài con s620, mới mua tai nghe gắn vào mà máy ko nhận, ai có cách nào kết nối đc ko ?:-??

Không nhận là thế nào? Bạn cắm vào nhưng không nghe nhạc hay gọi điện được đúng không? Có các khả năng sau:
1. Chân USB cắm tai nghe (sạc, sync...) đã bị trục trặc đối với chức năng tai nghe
2. Tai nghe có vấn đề (đứt ngầm chẳng hạn)

Bạn nên làm như sau:
Mượn một tai nghe cũng loại và cắm vào để thử. Xem cả các chức năng Sync, sạc có bình thường không!