• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trên tay asus p835

alanlee

Đôi lúc cũng an ủi mình là chưa có chú PPC nào thỏ mỏn ước muốn của mình cả.

Như mình chẳng hạn, thích em nó thực đấy nhưng thấy tiếc vì không có G-sensor. Ngắm nhìn em Diamond 2 thì thấy tiếc vì không có phím điều hướng :D

cvnguyen

Em này nếu bị lỗi cảm ứng thì bị ngay từ đầu, nếu đã chạy được rồi thì không sao.
Đúng là không có chú nào hoàn hảo, chỉ chọn chú nào có nhiều điểm mình thích hơn thôi.
Mình thì thích kiểu dáng và cái track ball của e nó, xài rất tiện lợi.

cd125

thật là tiếc khi e này bị lỗi cãm ứng! sau nhiều thông tin nói e này có G-sénor và K?bác nào cho mình biết thông tin chính xác có hay k nha! cãm ơn

alanlee

Không có G-sensor :( , phần setting tự động xoay dành riêng cho EziPhoto, Excel, Internet Expoler, Opera.

Nhưng gần đây, một số fan đã chỉnh trong phần registry thì xoay được một số PM khác, một số thì không >:)

kua

Nói chung, các bác ko cầm tận tay thì đừng có nghe tin vịt vớ vẩn, HD lúc đầu ra cũng tràn lan tin vịt về lỗi cảm ứng như vậy. Vớ vẩn quá
Em thấy nó chả khác gì những PPC cảm ứng khác, tuy nhiên về cảm ứng touch thì kém HD một tí chút thật. Nhưng khác biệt cũng ko dễ nhận ra đâu
Có điều Asus ko có nhiều Rom để nghịch, chứ còn về độ ổn định và cứng cáp lẫn nam tính thô ráp thì em nghĩ Asus vẫn đứng hàng đầu
Buồn cười thật với những tin vịt

lethang82

1.Lướt Web bằng Opera trên p835 tuyệt cú mèo luôn.
+ Tự động điều chỉnh fullscreen
+ Zoom out, in chỉ cần chạm 2 lần. Vuốt, kéo thả cho cảm giác thật. Tất cả chỉ bằng 1 ngón tay
+ Tự động xoay ngang/dọc màn hình, cực nhạy

2. Tốc độ wifi thì ầm ầm, nhanh khủng khiếp. Mình đã so thử với Touch HD, Iphone 3G, Bold và E71. Nói chung không thua kém chú nào.

3. Trình quản lý hình ảnh Eziphoto: khi zoom in, cảm giác hình ảnh từ từ tràn đầy màn hình rất phê. Tự động xoay ngang dọc rất nhạy và mềm mại. Nói chung là thích.

4. Phía dưới màn hình cảm ứng là 4 phím tắt:

+Anytime Launcher: Thay đổi hẳn cảm giác của WM thông thường.

+Phím Ok: cho phép đóng cửa sổ bất cứ lúc nào mà không cần phải soi soi, chọc chọc vào "X" như máy WM khác.

+Phím biểu tượng cửa sổ Window: thay cho việc phải chọt vào phím Start của WM
+ Opera: có thể mở Opera bất cứ lúc nào

5. Màn hình gương sáng, nhìn nghiêng 170 độ vẫn đẹp. Xứng đáng với cái tên Crystal của Asus.

6. GPS hoạt động rất nhanh với Google Map. Chỉ bấm 1 cái, sau 2 giây là hiện ra ngay vị trí hiện tại bạn đang ở đâu.

7. Trackball rất có ích khi cần input data cũng như sử dụng. Nói chung là có cảm giác của 3 trong 1: Stylus truyền thống của WM, Real Touch như IP, và Trackball như BB. Thích cảm giác nào thì có cảm giác đó. Đúng phong cách Châu Á: all in one

Một vài cảm nhận về Asus P835