• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trên tay HTC 7 Mozart

tinh_la_gi

Administrator
Hiện tại HTC HD7 đã có mặt trên thị trường, giá bán hôm nay khoảng 17tr5.
Từ nay tới cuối năm chắc chắn HTC sẽ tung ra ồ ạt 3 dòng chạy WM7: HD7, Mozart và Trophy.
Giá HD7 có lẽ khoảng 700$ là vừa, còn Mozart và Trophy chắc khoảng 500-550$ mà thôi. :D
mua androi cho sướng cóa tầm 9tr < 500$ hehehehe :(
Trước giờ vẩn ko bao giờ mơ PPC .. chỉ mơ thấy con khác ppc \-/

ltminh

mình đã xem qua mozart ở nhật cường nhưng nói chung là ko thích, giao diện xấu ,tùy biến khó, dùng ppc mà như máy cái 1200 , chỉ được cái camera 8 chấm, vuốt nhẹ nhàng

LRA

Các bác cho hỏi: độ phân giải màn hình của WM7 là bao nhiêu thế? 16M hay vẫn 65K màu?

PhamQuang

Manager
Các bác cho hỏi: độ phân giải màn hình của WM7 là bao nhiêu thế? 16M hay vẫn 65K màu?

Các dòng HTC như: HD7, Mozart và Trophy chạy WM7 vừa ra mắt đều có màn hình 16triệu màu cả bạn ạ. Còn độ phân giải màn hình của cả 3 ba dòng đều là 480x800 pixel, chỉ có kích thước màn hình khác nhau chút mà thôi.
- MozartTrophy có kích thước 3.7" - 3.8" (hơn nhau ko đáng kể)
- HD7 có kích thước 4.3", màn hình lớn như HD2.

LRA

Cảm ơn bác Quang nhé.
WM7 16M màu là tốt rồi. Chứ chỉ có 65k hoặc 256k thì chán lắm.
Đợi 1 thời gian nữa sẽ rinh 1 con. Bây giờ cứ tạm xài Atom đã.:D

VUHEO

Ngày xưa Mac OS cũng kg đa nhiệm cũng kg copy cut paste , cũng kg tùy biết giao diện vậy mà >>>> đe dọa cả thế giới ... bao giờ cũng vậy "cái khó ló cái khôn" sức mạnh của WP7 nằm ở chỗ khác đồng chí ạ :D

Chỗ khác là chỗ nào đồng chí ơi???

WM7 16M màu là tốt rồi. Chứ chỉ có 65k hoặc 256k thì chán lắm.
WP7 có 16 triệu màu là cải tiến đáng giá của MS đó, còn các chức năng bị thiếu khác sẽ được MS hoàn thiện dần dần thôi...

cminh

Hôm qua mới lấy 1 em về sài. nhưng sau nửa ngày lại bỏ em nó vào hộp cất. lấy IP4 sài tiếp vài ngày đợi Desire HD .
lý do mua Mozart la nghe quãng cáo MS7 dữ quá nên muốn sài cho biết, nhưng sau nữa ngày vọc thử thì thấy quá lạc lõng giao diện người dùng sắp xếp o = Android và IOS . app thì chưa phong phú như android va ios . mong rắng vài tháng nữa tình hình MS7 sáng sủa hơn giờ sẽ lấy em nó ra sài tiếp vậy.
mình thì thích nhất hdh Android đã sài qua HTC Desire khá lâu trước khi đổi qua IP4 chỉ vì IP4 kiểu dáng đẹp hơn HTC desire. DT tiếp theo mình sài sẽ là HTC Desire HD.

tinh_la_gi

Administrator
HTC Desire HD.
\
Đã có hàng rồi mà ?! (Xách tay) đang ngâm cú em này từng chi tiết mà ! ;;)
IP4 thì dùng thử 15p thì chán ... đởn giản vì ngoài sức mạnh và "hình thù" được "nâng cấp" còn lại nó không khác gì nhiều 3G hay 3Gs !

Mõi cái có cái hay và "khuyết" riêng ... do người dùng và nhu cầu mà "tậu" thôi. sẽ khập khiển nếu so sánh 2 OS khác nhau.

Hoden

Super V.I.P
dòng win7 dạo này thấy trầm lắng , không thấy gì nổi bật

kenu97

tất cả đều đang chờ soft và rom mới thôi ợ.
Hiện tại thì trên marketplace đang bổ sung khá nhiều apps.

mình đã xem qua mozart ở nhật cường nhưng nói chung là ko thích, giao diện xấu ,tùy biến khó, dùng ppc mà như máy cái 1200 , chỉ được cái camera 8 chấm, vuốt nhẹ nhàng

mấy bác không chịu tìm hiểu kỹ trước khi mua, mua vì cái mã ngoài mà quên mất hệ điều hành bên trong thế nào, mua về rồi lại kêu chán, giao diện thì người thích ngươi không , lại còn so sánh với 1200 thì bó tay