• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trình chiếu phim quay bằng Sensation trên tivi LCD

tigerxxx

Hi, con Sen quay phim đẹp lắm, nhưng nó lại định dạng phim là 3gp. Nên khi chép vào đầu HD hay hay đĩa DVD thì hổng coi được. Nên phải convert sang định dạng khác. Bác nào có cách khác không chỉ em với! ;;)

smile

Uhm, bạn đề cập đến vụ này mình mới để ý. Hoá ra trong phần setting của Video ko có lựa chọn định dạng video nhỉ???

LouisFong

600k/cọng cáp @_@
giải pháp là chép ra laptop, xem wa HDMI cho nó lành :D

tigerxxx

600k/cọng cáp @_@
giải pháp là chép ra laptop, xem wa HDMI cho nó lành :D
Hi, mình vẫn đang phải làm theo cách này, hơi bất tiện. Trước xài con HD mini quay phim định dạng MP4 nên chép vào đầu HD coi vô tư, giờ thì...:-?

ancola66

Super V.I.P
Hi, mình vẫn đang phải làm theo cách này, hơi bất tiện. Trước xài con HD mini quay phim định dạng MP4 nên chép vào đầu HD coi vô tư, giờ thì...:-?
Cái lợi thế của file 3gp là cùng một chất lượng hình tiếng thì dung lượng nó lại nhỏ hơn MP4 nhiều >>> Phù hợp với điện thoại (Với bộ nhớ trên thẻ hạn chế)

nguoivchuyen

Dể lắm mà tìm mua cáp hdmi của htc là coi ok hết bữa mua được một cọng của thằng em về coi mệt luôn đẹp oi la đẹp .Cáp có cổng sạc luôn coi hết phim này tới phim khác không sợ hết bin và khỏi nén phim nữa hi hi hi.chỉ cần 650k hi hi tuyệt vời cho trình chiếu hd luôn

Hi, con Sen quay phim đẹp lắm, nhưng nó lại định dạng phim là 3gp. Nên khi chép vào đầu HD hay hay đĩa DVD thì hổng coi được. Nên phải convert sang định dạng khác. Bác nào có cách khác không chỉ em với! ;;)

Mình đang dùng cáp MHL của Samsung galaxy s2 mua ở thương gia đỗ có 490k