• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trình duyệt QQ (Tốc độ)

anhtamhcm

Hôm trước đã Việt hóa gần như xong, đến hôm nay mượn lại máy thì hỡi ôi, QQ đã không cánh mà bay>> Quá nản. :(

anhtam đã Việt hóa lại nhưng chỉ 30% thôi (Giải quyết hết phần Trình đơn cho anh em dễ sử dụng), ai thích thì Việt tiếp nhé

Mặc dù là phiên bản Beta nhưng trình duyệt này được đánh giá là có tốc độ lướt WEB rất nhanh> Tự khám phá

Có thể sửa trang mở đầu tùy thích bằng Notepad trên PC hoặc Dedit trên Mobile
Vào đường dẫn sau để sửa:
!:\system\apps\QQBrowser\SYS >> Đây là nơi chưa tất cả tệp có liên quan đến thông tin URL >> Tất cả đều mở được bằng Notepad
Ai hay lướt web thì tự xử nhé

Thangnd31082

Hôm trước đã Việt hóa gần như xong, đến hôm nay mượn lại máy thì hỡi ôi, QQ đã không cánh mà bay>> Quá nản. :(

anhtam đã Việt hóa lại nhưng chỉ 30% thôi (Giải quyết hết phần Trình đơn cho anh em dễ sử dụng), ai thích thì Việt tiếp nhé

Mặc dù là phiên bản Beta nhưng trình duyệt này được đánh giá là có tốc độ lướt WEB rất nhanh> Tự khám phá

Có thể sửa trang mở đầu tùy thích bằng Notepad trên PC hoặc Dedit trên Mobile
Vào đường dẫn sau để sửa:
!:\system\apps\QQBrowser\SYS >> Đây là nơi chưa tất cả tệp có liên quan đến thông tin URL >> Tất cả đều mở được bằng Notepad
Ai hay lướt web thì tự xử nhé

Chúc mừng bác 8 . Bóc tem của bác cái nha ! Đang chờ mỏi mắt vụ tạo trang đầu UC đấy bác ạ !
=D>

Thangnd31082

antam có bao giờ dùng đâu mà chúc với mừng, toàn làm cho anh em chứ có biết nó như thế nào:O

Keke thế mới phải bái phục bác 8 chứ ạ ! Hy vọng lúc nào xuất xưởng cái QQ với > 30% Việt hóa bác tăngkj lại cho a:(nh em nhé

vokhanhyen

Phiên bản có cho Ngage ko anh !tiện thể UP lên cho em 1 cái ! không biết nó duỵet hay ko ?À ! hình như nó còn có QQchat nữa ! nếu là chỉ có trong RSC thì không ngại ! nhưng ngại nhất là có trong APP ! việt háo cái loại này thì nghỉ ngay ! rất đau đầu !:((Mà đặc biệt thêm nữa là nó mà là mạng server CHINA thì lại càng nghỉ cho khỏe !!!!1

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
xem ra các phiên bản của china ai cũng phải sợ:D trubic cũng không dám đụng tới mấy cái china vì nhìn vào đã thấy hoa cả mắt nhức cả đầu nên cũng không dám VH cái nào của china

anhtamhcm

Phiên bản có cho Ngage ko anh !tiện thể UP lên cho em 1 cái ! không biết nó duỵet hay ko ?À ! hình như nó còn có QQchat nữa ! nếu là chỉ có trong RSC thì không ngại ! nhưng ngại nhất là có trong APP ! việt háo cái loại này thì nghỉ ngay ! rất đau đầu !:((Mà đặc biệt thêm nữa là nó mà là mạng server CHINA thì lại càng nghỉ cho khỏe !!!!1

Only v2. Còn duyệt như thế nào để cho anh em dùng thử rồi cho ý kiến sau. Khoản này anhtam đầu hàng:(:(

RACKQUAN

Hóa ra là dùng chương trình này để thay thế cho UCWEB chứ không phải là sử dụng nó cho công việc edit lại trang mở đầu của UCweb ah anhtam?
Tại anh nói hổng rõ.Vậy em hỏi anh và anh em hiểu biết về code chút
-Tại sao khi thay link mặc định trong trang khởi đầu ucweb ,nếu link ngắn hơn link mặc định mình thêm khoảng trắng (hex=20) sao cho vừa đủ độ dài link mặc định thì ucweb vô tư nhận?Vậy với link dài hơn mình phải làm gì cho nó nhận đây?

vokhanhyen

Xin nhấn mạnh lại cho anh em biết ! hiện nay có rất nhiều PM để duyệt WEB,trong đó cái QQbrown mới ra đời nên VOKHANHYEN không rõ ! nhưng ngoài ra còn có OPERA,fireFox cho v2,v3.Skybrown(cái này rất hay à nghen ! nhưng phải là v3 cơ ...)thèm muốn chít đi đc !
Thấy có fireFox đó ! sao không ai tìm và thử cho biết ! không có máy nên thiệt thòi ghê !

anhtamhcm

Xin nhấn mạnh lại cho anh em biết ! hiện nay có rất nhiều PM để duyệt WEB,trong đó cái QQbrown mới ra đời nên VOKHANHYEN không rõ ! nhưng ngoài ra còn có OPERA,fireFox cho v2,v3.Skybrown(cái này rất hay à nghen ! nhưng phải là v3 cơ ...)thèm muốn chít đi đc !
Thấy có fireFox đó ! sao không ai tìm và thử cho biết ! không có máy nên thiệt thòi ghê !

Thế Vokhanhyen tưởng anhtam có máy chắc>> Vẫn dùng QD cùi đây, chẳng qua là dùng "Nam nhân kế;)" mới mượn được máy để vọc. Thật buồn khi quá thiệt thòi. Những gì mình làm thì chẳng được test:(:)(:)((

vokhanhyen

Thế Vokhanhyen tưởng anhtam có máy chắc>> Vẫn dùng QD cùi đây, chẳng qua là dùng "Nam nhân kế;)" mới mượn được máy để vọc. Thật buồn khi quá thiệt thòi. Những gì mình làm thì chẳng được test:(:)(:)((

Không ! ý em nói mấy bạn kia cơ ! chứ anh em mình thì làm gì có gì mà chơi ! anh còn may mắn và sướng hơn em ,anh còn mượn đc máy chứ e thì chịu,chỉ biết thôi chứ chưa đc sờ vào ! mà anh ơi :)) ha ha !lại cưa đc con ghẹ nào à mà dùng mỹ NAM kế hế hế hế:D

onlylove80

Thế Vokhanhyen tưởng anhtam có máy chắc>> Vẫn dùng QD cùi đây, chẳng qua là dùng "Nam nhân kế;)" mới mư�n được máy để vọc. Thật buồn khi quá thiệt thòi. Những gì mình làm thì chẳng được test:(:)(:)((
Thôi đừng bùn anh 8 ah... Tuy rằng anh kg được test những sản phẩm của mình nhưng bù lại anh sẽ nhận đc sự nể phục của tất cả những ai yêu thích SoftWare trên toàn quốc..;) Trong đó có em..PDAviệt có những cao thủ như anh và NTD, VKY, trubjc, jimmy88, nguoiqualoicu, manhtú.. Thì thật vô đối..

Posted via Mobile Device

RACKQUAN

Firefox hình như mozila chỉ cho 5800 và họ hàng 5800 dùng,tất cả bọn còn lại đều sửa từ mấy trình duyệt java với cả NetFont mừ
Vokhanhyen biết câu trả lời cho câu hỏi của mình không?
Tại sao khi thay link mặc định trong trang khởi đầu ucweb ,nếu link ngắn hơn link mặc định mình thêm khoảng trắng (hex=20) sao cho vừa đủ độ dài link mặc định thì ucweb vô tư nhận?Vậy với link dài hơn mình phải làm gì cho nó nhận đây?

anhtamhcm

-Tại sao khi thay link mặc định trong trang khởi đầu ucweb ,nếu link ngắn hơn link mặc định mình thêm khoảng trắng (hex=20) sao cho vừa đủ độ dài link mặc định thì ucweb vô tư nhận?Vậy với link dài hơn mình phải làm gì cho nó nhận đây?

Nhìn cái hình và phần mềm Việt hóa này của vokhanhyen sau đó vào Đây đọc thì RACKQUAN sẽ có câu trả lời nhé

nguoiqualoicu

Sao anh không giải thích cho bạn ý hiểu mà phải đưa cái trích dẫn dài thế này :D.
Công nhận mấy ông China này nhảy vào lĩnh vực phần mềm Symbian muộn hơn nhưng lại phát triển mạnh ghê, toàn các phần mềm hay mà lại free nữa chứ. Đúng là China vô đối, Tây Thi, Điêu Thuyền,Vương Chiêu Quân... vô đối =))=)).

RACKQUAN

Qua đó cũng không thấy nói gì,chỉ biết vokhanhyen thừa trình fix cái giới hạn ký tự.Can thiệp vào file APP ah? Giúp mình nha,cảm ơn bạn trước,nói sơ sơ qua mình tự mò cũng được mà

anhtamhcm

Qua đó cũng không thấy nói gì,chỉ biết vokhanhyen thừa trình fix cái giới hạn ký tự.Can thiệp vào file APP ah? Giúp mình nha,cảm ơn bạn trước,nói sơ sơ qua mình tự mò cũng được mà

Vậy mà cũng chưa hiểu nữa à, đã nằm trong App thì chịu nhé em
Chỉ có thể ít ký tự hơn chứ không bao giờ thêm nhiều hơn được>:)