• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp!Chức năng Print Screen và ct Paint

thuhangtbc

Bác nào bít sử dụng chức năng print screen chỉ em với :-??:-??
Mỗi lần muốn post bài cần hình minh họa mà chẳng bit làm sao
Hồi đó đi học vi tính hok để ý nhiều đến việc đó giờ mới thấy cần thiết.:p
Bác nào rành chỉ em với nha.
Sử dụng chức năng đó có cần chương trình gì hok mấy bác:-?:-?
Mong các bác giúp đỡ em
:):)

AnhPheCT

Thông thường dùng phím chức năng Print Sreen để chụp màn hình PC xong dùng MS Paint để dán hình chụp cắt sửa xong chỉ lưu (Save or Save as) với chuẩn file ảnh là *.bmp thì hình mới không bị bể, nhoè....! Xong để post hình được vào các trang Web đồi hỏi Bạn phải đổi chuẩn ảnh sang *.jpg, *.jpeg, *.PNG mới được. Bạn nên dùng ADCsee các bản nào cũng được đổi đuôi ảnh. Hoặc Photoshop...Và Upload lên một host free nào đó sao đó coppy link file vừa Upload bỏ vào
là xong!!

Host free đây! Đăng ký thành viên xong Up được 1000MB file ảnh: http://photo.tim1s.vn/ Chúc Bạn thành công!!

MinhTien

Well-Known Member
Bác nào bít sử dụng chức năng print screen chỉ em với :-??:-??
Mỗi lần muốn post bài cần hình minh họa mà chẳng bit làm sao
Hồi đó đi học vi tính hok để ý nhiều đến việc đó giờ mới thấy cần thiết.:p
Bác nào rành chỉ em với nha.
Sử dụng chức năng đó có cần chương trình gì hok mấy bác:-?:-?
Mong các bác giúp đỡ em
:):)

Bạn muốn chụp mà hình thời điểm nào nhấn Print Screen , sau đó mở MS Paint nhấn Ctrl + V , chỉnh sửa hay thay đổi kích thước và lưu lại . Chọn Save as và chọn định dạng file ảnh muốn lưu trong ô Save as type ( Mặc định sẽ là *.bmp )

thuhangtbc

MS paint là chương trình vẽ đó hả bác là untitle-paint đó phải hok bác

Host free đây! Đăng ký thành viên xong Up được 1000MB file ảnh: http://photo.tim1s.vn/ Chúc Bạn thành công!!
bạn có thể hướng dẫn minh upload hình trên trang này hok
Mình hok bít cách làm

Chỉnh sửa cuối: