• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trục trặc với tài khoản Email trên P1i

Chung_tuhinh

Dear all
Tình hình là đến trước ngày hôm nay thì mình vẫn sử dụng tài khoản Email mặc định trên P1i một cách bình thường. Vì mình không có laptop nên tài khoản email trên điện thoại được tạo với các thông số giống hệt với tài khoản Outlook Express trên PC (Incomming, Ougoing server, Email account, name, pass, port ....). Nếu ai dùng song song 2 tài khoản mail trên ĐT và PC (Laptop) thì đều biết là những mail nào đã nhận trên ĐT thì vẫn có thể nhận được trên PC.
Nhưng, sáng nay trước khi đến công ty, mình có nhận một email với attached file lên tới 8Mb (cái này mình điện cho sender vì thấy nhận rất lâu). Sau đó mình có xóa mail này trên ĐT với ý định sẽ tải nó trên Outlook của PC.
Tuy nhiên khi bật Outlook trên PC thì bị bắt nhập lại Account name và address mặc dù mình đã để chế độ Remember, thế là gõ lại và đăng nhập và tải mail bình thường. Rồi đến chiều có việc đi ra ngoài, khi gửi mail trên điện thoại thì gặp thông báo quái gở:
Connection problem: Missing or unknown APN.
Thú thật là mình không biết APN là cái gì, và cũng không biết lỗi này là do ứng dụng Email trên máy hay lỗi từ Server mail mà mình đang dùng (Mail server riêng của công ty).
Từ chiều đến giờ bực bội loay hoay xóa đi cài lại mà không ăn thua. Mình không reset máy vì nghĩ rằng cái này không phải do máy.
Anh em đã có ai từng bị như vậy thì cho mình biết cách giải quyết với, chứ đi ra ngoài mà không check mail đc thì chết chắc :((