• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trước khi Root, S-OFF, Recovery thì cần làm gì để sau này còn quay lại????

xiaoku

mình chuẩn bị mua con Raider 4g. nhưng nghe nói nó bị lỗi tin nhắn (không đủ 160 ký tự) và sở thích vọc phá. Mà không biết trước khi root, s-off, recovery thì nên lấy lại những thông tin gì hay cái gì để sau này còn đưa em nó trở về trạng thái xuất xưởng (rom ship, s-on, chưa có recovery)???

Và nếu về rom ship như vậy rồi thì làm thế nào để recovery lại ???

thanks mọi người

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn cứ làm theo trình tự , s-off - root - recovery - backup rom stock - rom cook, nếu s-off không được unlock boot loader - root - recovery - rom cook. Thông thưởng khi unlock bootloader nếu rom stock là OTA ( update trực tiếp thì khó quay lại) nên "đã chơi rom cook thì chơi luôn nhe" :D.

xiaoku

Thông thưởng khi unlock bootloader nếu rom stock là OTA ( update trực tiếp thì khó quay lại)

cái chỗ OTA đó mình chưa hiểu lắm. bạn nói rõ giúp mình??
cụ thể mình đang dùng ONE AT&T

Thông thưởng khi unlock bootloader nếu rom stock là OTA ( update trực tiếp thì khó quay lại)

cái chỗ OTA đó mình chưa hiểu lắm. bạn nói rõ giúp mình??
cụ thể mình đang dùng ONE AT&T
OTA (Over the Air) là update bản rom Ship bạn đang dùng lên version cao hơn thông qua 3G hay WiFi. Để update OTA thì bạn vào Settings (Cài đặt)/About phone (Thông tin điện thoại)/Software update (Cập nhật phần mềm) và nhấn Check (Cập nhật) nhé. Nếu bạn muốn quay lại thì phải tải bản Ship rom đó dạng .exe rồi úp qua kết nối với PC.

xiaoku

sẵn tiện hỏi bạn cái này luôn. ở ngay cột sóng của máy mình nó lúc nào cũng hiện chữ 4G. và lâu lâu hay xuất hiện thông báo software update cụ thể là nó hiện ra thông báo thế này :
"no update is available for your device at this time. your device will automatically check for an update within the next 48 hours" .

Vậy h làm thế nào để tắt 4g, và tắt chế độ auto update này ? máy mình dùng là máy AT&T đem về rồi dùng code unlock.

Vậy h làm thế nào để tắt 4g, và tắt chế độ auto update này ? máy mình dùng là máy AT&T đem về rồi dùng code unlock.
Bạn vào Settings/Mobile network, trong phần Network mode bạn chọn GSM only là được.

trananhvan1989

Em cũng đnag có ý định mua HTC raider/vivid 4G nhưng nge nói thương gia mua máy về đả root recovery và cài rom cook fix lỗi sẵn rồi .....thế thì có gì quan trọng ko( ví dụ thông tin này kia) vì em đọc sơ qua thấy máy HTC có nhiều file gì đó cần phải giữ.....ko như LG và SS root và cài rom đọc thấy dễ dàng hơn HTC nhiều và em cũng dùng qua nhiều loại LG và SS....và vấn đề nữa là em chỉ thích xài rom cook và thích vọc thôi nếu thương gia đả sẵn root và rec rồi thì ok nhỉ....vì đt androi thì xác định như vậy T_T....ko biết viết có dài quá ko

Em cũng đnag có ý định mua HTC raider/vivid 4G nhưng nge nói thương gia mua máy về đả root recovery và cài rom cook fix lỗi sẵn rồi .....thế thì có gì quan trọng ko( ví dụ thông tin này kia) vì em đọc sơ qua thấy máy HTC có nhiều file gì đó cần phải giữ.....ko như LG và SS root và cài rom đọc thấy dễ dàng hơn HTC nhiều và em cũng dùng qua nhiều loại LG và SS....và vấn đề nữa là em chỉ thích xài rom cook và thích vọc thôi nếu thương gia đả sẵn root và rec rồi thì ok nhỉ....vì đt androi thì xác định như vậy T_T....ko biết viết có dài quá ko
Khi bạn mua máy thì bạn có thể yêu cầu cửa hàng thực hiện cài Recovery, Root và cài bản rom cook ổn định cho máy được mà.

xiaoku

trong setting hok có mục mobile network, mình vô *#*#4634#*#* để chỉnh về GMS only, thì nó vẫn còn chữ E tuy mình ko mở 3G, GPRS