• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trước khi sửa chữa, mua phụ kiện BA nói riêng và PDA nói chung nên đọc qua

Status
Không mở trả lời sau này.

lttung

Sau vài vụ phải sửa chữa, tớ tự thấy có vài điểm sau:

1. Bút
Mấy anh em thanh niên thường hay quên, rơi, mất bút, tớ thì mất thường xuyên, mỗi lần đi mua lúc thì 30k, lúc thì 40k, lúc thì 50, thậm chí có nơi còn bán 100k. Nói chung mua xoèn xoẹt thì cũng vài trăm cho bút chứ chẳng chơi

Thực tế có thể mua có 10 nghìn đồng

Theo tớ không nên câu nệ đúng bút cho dòng BA, cứ bút nào cắm vào chặt chặt là được, bút cho dòng BA lỏng lẻo, dễ rơi

2.Thay cảm ứng
Máy của tớ phải thay cảm ứng mấy lần, cứ hết thời gian bảo hành (chừng hơn 1 tháng) là cảm ứng bắt đầu có vấn đề, sau 2-3 tháng là toạch
Cảm ứng thay chỗ rẻ thì 200k, chỗ đắt thì 300k - Xót không

Thực tế mua miếng cảm ứng có 55k - Rồi nhờ thay, họ lấy công giỏi lắm thì 20k. Không hiểu sao các hàng lại lấy tới 200 đến 300k :((

Như vậy thì các bác khỏi dán miếng dán màn hình làm gì (60-80k cơ đấy), cứ để nguyên dùng cho sướng, bao giờ hỏng cảm ứng thì mua cái khác

3.Thay loa, mic...
Ngoài hiệu cứ tẩn 50k là ít, trong khi đó mua loa mic các đại lý linh kiện nó bán có 3 nghìn, 5 nghìn..1 chiếc

4.Bao da
Bao da xịn đại lý nó bán có 70k, bao da khác dao động từ 20k đến 50k
Ngoài các hiệu sửa chữa cứ phệt 100, 150k

5.Pin
Pin thấy trong báo giá của đại lý có 80k, ngoài các cửa hàng cứ phệt 150, 200, 250k như thường

Trên đây là một vài lưu ý tớ rút ra từ bài học đau thương, cuối cùng hết chịu nổi phải bán con BA yêu quý của mình đi, :(:)((, hàng xịn, nguyên bản. Sau đó mới check ra được mấy cái này. Đành lại đi tìm 1 chú BA để dùng tiếp vậy

Các bác có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho anh em với, giúp nhau chi tiêu đồng tiền cho hợp lý. Xin cảm ơn đã đọc và chia sẻ

Thao khảo 1 báo giá ví dụ

Status
Không mở trả lời sau này.