• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.10 phiên bản tiếng Anh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
THank MOD nha.Cho mình hỏi thêm là ở đây mình có "TTPod_s60v3x_[1].0.0.sisx"cài vào máy thì được nhưng khi nhấn vào icon để mở CT thì máy báo"tính nănh ko được hỗ trợ"Vậy là sao MOD????

Cái đó là cái gì vậy bạn :p Bản gì mà 1.0 ta :-?

MrFAN

Mọi người ơi, tớ cài bản TTpod 3.10 đã việt hóa vào con E71 (đã hack) thành công, nhưng khi chạy thì nó chỉ hiện lên mỗi màn hình splash screen rồi tắt ngúm, chẳng thấy gì nữa. Tớ gỡ ra cài lại bản tiếng anh củng vẫn hiện trạng như vậy. Hix, mọi người có cách nào giúp tới với :((

Kojiro

Super V.I.P
Mình up PM luôn.MOD xem thử nhé.Giải nén bỏ .7z

Cái này để ai dùng N96 giúp bạn, mình dùng N95 :)

Mọi người ơi, tớ cài bản TTpod 3.10 đã việt hóa vào con E71 (đã hack) thành công, nhưng khi chạy thì nó chỉ hiện lên mỗi màn hình splash screen rồi tắt ngúm, chẳng thấy gì nữa. Tớ gỡ ra cài lại bản tiếng anh củng vẫn hiện trạng như vậy. Hix, mọi người có cách nào giúp tới với :((

Pm này trang chủ nói có hỗ trợ N71, bạn thử cài file chưa sign thử: http://www.mediafire.com/?gdmitboj5rn

Mr_Tommy

Xin hỏi các bạn làm sao để có thể copy lyric vào thẻ để lúc hát nó hiện lời đc vậy. Xin chỉ giáo tận tình dùm mình. Thank nhiều.
Chỉ mình làm sao lưu đc dưới dạng đuôi *.lrc đc. Mình ko biết cách chuyển sang đuôi lrc giúp mình nhé :-??

Kojiro

Super V.I.P
Xin hỏi các bạn làm sao để có thể copy lyric vào thẻ để lúc hát nó hiện lời đc vậy. Xin chỉ giáo tận tình dùm mình. Thank nhiều.
Chỉ mình làm sao lưu đc dưới dạng đuôi *.lrc đc. Mình ko biết cách chuyển sang đuôi lrc giúp mình nhé :-??

Ngay tại bài 1 đã có link hướng dẫn làm lyric rồi mà :(

Có lyric thì chỉ việc chép nó vào X:\TTPod\Lyrics, với điều kiện tên lyric phải trùng với tên bài hát.

Zaii

Có điều bất tiện là TTPOD không hỗ trợ Unicode hay sao mà mình cài trên thẻ nhớ , khi đọc bài hát có Tag ( Title, Artist = tiếng Việt ) thì nó kô hiện đầy đủ dấu mặc dù khi chơi = Music player mặc định của máy thì không bị hiện tượng trên, hiện tiếng việt có dấu đầy đủ ...

Kô biết khắc phục hiện tượng này = cách nào nhỉ ? Các bạn giúp mình nhé !

liht

Mình thấy chương trình này rất hay nhưng mà mình hok tìm được cách chỉnh equalizer hợp lý nên vẫn ko thấy âm thanh chuẩn và hay như chương trình mặc định của máy !!! Bạn nào có cách chỉnh equalizer cảm thấy tốt post lên cho mình tham khảo được ko ?!!! Cám ơn nhiều :D

MrFAN

Hi mọi người, tớ đã tìm ra cách khắc phục bệnh này rồi, vì màn hình của E71 là 320x240 nên mình chỉ cần thay skin cho kiểu màn hình này là chạy ngon. Thanks all,:))

saigon230206

Vài skin cho TTPod

Mình thấy có mấy skin cho TTPod đẹp nên up lên đây. Anh em thấy đẹp thì tải về xài. Khỏi cần cảm ơn.=D>
Skin: Nice Player

Skin: Walkman Orange

Skin: Walkman Blue

Nguồn tinhte.com​

Chỉnh sửa cuối:

yeulam112005

póc tem thử coi sao không ghi rỏ kích cở màn hình bạn ơi 176 208 hay là 240 320 , có skin cua màn hinh 176 208 cho minh xin nha , đẹp lắm dù sao củng thank

number1hl

Nhược điểm TTPOD

TTPOD rất hay, nhưng vẫn có 1 vài nhược điểm nhỏ.
Đó là khi nghe nhạc thì màn hình lúc nào cũng sáng, điều đó là không cần thiết, và làm tốn Pin nữa, có cách nào khắc phục không nhỉ ?
Và không hỗ trợ các phím nghe nhạc của tai nghe như giớ thiệu, trừ phím chỉnh âm.
1 Điều đặc biệt nữa mà TTPOD có là hỗ trợ tai nghe theo máy như N95 8Gb chẳng hạn, bạn có thể điều chỉnh âm lượng, next, play,stop... bài hát bằng tai nghe như đang dùng chương trình nghe nhạc theo máy vậy
Nếu dùng các phím điều khiển thì nó sẽ mở chương trình nghe nhạc mặc định của máy (Mình dùng N81, ko biết N95 của bạn thế nào).
Ai có cách khắc phục các nhược điểm trên xin chỉ giáo !

Kojiro

Super V.I.P
TTPOD rất hay, nhưng vẫn có 1 vài nhược điểm nhỏ.
Đó là khi nghe nhạc thì màn hình lúc nào cũng sáng, điều đó là không cần thiết, và làm tốn Pin nữa, có cách nào khắc phục không nhỉ ?
Và không hỗ trợ các phím nghe nhạc của tai nghe như giớ thiệu, trừ phím chỉnh âm.
Nếu dùng các phím điều khiển thì nó sẽ mở chương trình nghe nhạc mặc định của máy (Mình dùng N81, ko biết N95 của bạn thế nào).
Ai có cách khắc phục các nhược điểm trên xin chỉ giáo !

Đừng tô màu chữ nhé bạn.

Cách khác phục màn hình sáng khi chơi nhạc thì bạn chọn chế độ Ẩn trên màn hình nền á, cho nó chạy ngầm, thoát ra màn hình chính là tối ngay mà, bạn đừng để ngay màn hình chính của TTPod.
Còn phím chỉnh nhạc thì không có cách nào cả, Dũng test trên N95 8GB, chứ N95 thừong như mình thì cũng chỉ dùng được như N81 của bạn thôi.

number1hl

Tại mình thấy dung1291985 cũng viết chữ màu nên mình nghĩ diễn đàn vẫn cho phép viết chữ màu mà. Nếu không cho phép thì mình sẽ tiếp thu, ok !
À, mà mình biết cách để màn hình TTPOD tối mà không cần chọn chế độ ẩn trên màn hình nền rồi. Đơn giản là chỉ cần chuyển sang Modul danh sách bài hát, hoặc Modul chỉnh Equalizer là được thôi :)
Còn mỗi cái phím chỉnh nhạc là bó tay!
Dù sao cũng cảm ơn bạn !

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Tại mình thấy dung1291985 cũng viết chữ màu nên mình nghĩ diễn đàn vẫn cho phép viết chữ màu mà. Nếu không cho phép thì mình sẽ tiếp thu, ok !
À, mà mình biết cách để màn hình TTPOD tối mà không cần chọn chế độ ẩn trên màn hình nền rồi. Đơn giản là chỉ cần chuyển sang Modul danh sách bài hát là được thôi :)
Còn mỗi cái phím chỉnh nhạc là bó tay!
Dù sao cũng cảm ơn bạn !

Việc gì cũng đơn giản chủ yếu mình chịu tìm tòi 1 chút là ok ngay. Nhờ mình nói mà bạn đã tìm ra cách khác tắt đèn đó :p. Lần sau cứ thế phát huy là ngon rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.