• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.10 phiên bản tiếng Anh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Mình chuyển 1 số skin sang tiếng Anh và tiếng Việt cho anh em dễ sử dụng nè

Bác Xiaohuang chắc trùm về PTS lắm nhỉ :D Chắc sau này có khó khăn gì về PTS phải nhờ bác thôi :D Thanks bác nhá :D

tsthanhhai

upload lên cho ae soft dùng để convert từ ttb sang mbm và ngược lại :). Còn soft để edit file mbm thì mình đã up rồi. Các bạn muốn edit mbm thì qua topic theme nhé.

Hy vọng sẽ có nhiều skins được design để chia sẻ với ae 4rum.

TTB Converter

056886533

Nếu bạn lỡ cài bản tiếng Hoa trước thì sẽ không thể cài được bản tiếng Anh (dạng sis) cho dù đã remove bản tiếng Hoa trước đó, muốn chuyển sang tiếng Anh bạn cứ cài bản tiếng Hoa sau đó giải nén bản tiếng Anh để copy 2 file rsc và r31 trong mục Resource\Apps rồi chép vào điện thoại theo thư mục tương ứng. Còn về lời bài hát chỉ có những bài tiếng Anh và tiếng Hoa là có thể down lời về thôi, bài hát phải đặt tag tên bài hát và ca sĩ thật chính xác vì chương trình sẽ tìm bài hát dựa vào 2 thông tin này.

Posted via Mobile Device
ban cho minh 2 file rsc va r31 di .thank anh ban rat nhiu
giup voi, giup voi

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

Mình chuyển 1 số skin sang tiếng Anh và tiếng Việt cho anh em dễ sử dụng nè

Cảm ơn bạn nhưng có BUG nha (tested trên N95 8Gb), cái Vista chỉ hiển thị được dạng màn hình đứng, còn xoay ngang màn hình thì nó đen thui cả màn hình lun 8-| ... còn cái WMP 11 xoay cũng okie nhưng khi dùng bản WMP11 EN nếu chuyển Tab sang mục Play list nó sẽ đang tiếng Anh thành tiếng Việt ( ở màn hình dọc thì ko bị :D) ... chắc bạn nhầm chỗ này :p .. còn bản WMP11 VN ở chế độ đứng khi chuyển tab sang "Bộ cân bằng" thì cả loạt chữ các tab sẽ bị nhẩy thấp xuống 1 xíu (Nhìn ở sreenshot của bạn cũng thấy), khi ở chế độ xoay ngang màn hình thì bug nhỏ này sẽ xuất hiện khi chuyển tab giữa "Lời bài hát" và "Bộ cân bằng" sang "Đang chơi" và "Danh sách" .. chắc do bạn move chữ hơi lệch xíu ở PTS :p Ko phải mình cầu kì lắm chuyện nhưng chỉ có ý kiến nho nhỏ để bạn làm cho 2 cái Skin này perfect mà thui :D

P/S: Báo cáo tình hình cái Skin Vista bị lỗi hay sao ý, có 2 bản dành cho N95, file ttb hơn 300kb thui, trước dùng trên bản gốc tiếng Trung thì xoay màn hình vẫn đc, giờ dùng trên bản Tiếng Anh lại ko sài đc nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

RealPlayer tab tiếng Việt đây, mình rảnh sẽ làm hết những Skin còn sót tiếng Trung trong bộ 20skins tuyển chọn của mình còn lại :D --> Để chào đón sắp tới chuẩn bị nhận file Việt hóa chuẩn của Kojiro --> Phần mềm nghe nhạc này sẽ 100% Vietnamese :))

P/S: Mình chỉnh sửa rất cẩn thận, căn ke từng dòng chữ một, và kiểm tra lại trên điện thoại nhiều lần, chỉ cần 1 chữ xê dịch khi chuyển tab là mình phải sửa lại ngay... để đảm bảo khi chuyển qua lại các tab sẽ ko có hiện tượng "chữ nhảy lên nhảy xuống", mình đã làm thì thường yêu cầu tự mình phải cẩn thận và cho ra sản phẩm phải hoàn hảo 1 chút :p

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

Cảm ơn bạn nhưng có BUG nha (tested trên N95 8Gb), cái Vista chỉ hiển thị được dạng màn hình đứng, còn xoay ngang màn hình thì nó đen thui cả màn hình lun 8-| ... còn cái WMP 11 xoay cũng okie nhưng khi dùng bản WMP11 EN nếu chuyển Tab sang mục Play list nó sẽ đang tiếng Anh thành tiếng Việt ( ở màn hình dọc thì ko bị :D) ... chắc bạn nhầm chỗ này :p .. còn bản WMP11 VN ở chế độ đứng khi chuyển tab sang "Bộ cân bằng" thì cả loạt chữ các tab sẽ bị nhẩy thấp xuống 1 xíu (Nhìn ở sreenshot của bạn cũng thấy), khi ở chế độ xoay ngang màn hình thì bug nhỏ này sẽ xuất hiện khi chuyển tab giữa "Lời bài hát" và "Bộ cân bằng" sang "Đang chơi" và "Danh sách" .. chắc do bạn move chữ hơi lệch xíu ở PTS :p Ko phải mình cầu kì lắm chuyện nhưng chỉ có ý kiến nho nhỏ để bạn làm cho 2 cái Skin này perfect mà thui :D

P/S: Báo cáo tình hình cái Skin Vista bị lỗi hay sao ý, có 2 bản dành cho N95, file ttb hơn 300kb thui, trước dùng trên bản gốc tiếng Trung thì xoay màn hình vẫn đc, giờ dùng trên bản Tiếng Anh lại ko sài đc nữa :(

Cái Vista bản gốc nó cũng không hỗ trợ landscape mà. Còn mấy cái lỗi kia mình sẽ xem lại và sửa luôn.

Posted via Mobile Device

minchoulee

Có bạn nào sign dùm mình phần mềm này không mình cảm ơn nhiều lắm. Hiện đang xài N82 imal là 358984017182752:(

MinhThang

Manager
Có bạn nào sign dùm mình phần mềm này không mình cảm ơn nhiều lắm. Hiện đang xài N82 imal là 358984017182752:(

Nếu fw không Hack được thì bạn cần lấy file CER đi, đã có Topic rồi đây,hiện nay chắc Sign hộ pm không có ai làm nữa thì phải. Chúc bạn vui vẻ.

hoang6300

Làm sao mà bấm nút wa trái wa phải cho nói bỏ wa hoặc lùi nhạc lại pi giờ?

Bạn ui làm cái skin giống powermp3 đc hok?
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Làm sao mà bấm nút wa trái wa phải cho nói bỏ wa hoặc lùi nhạc lại pi giờ?

Bạn ui làm cái skin giống powermp3 đc hok?
Posted via Mobile Device

Đầy đủ hết đó bạn,sử dụng phím tắt mà, ví dụ như tơi hoặc lùi ta chỉ cần bấm phím 4 hay 6....Bạn nên dùng bản VH để dễ sử dụng.

luongxuanthai

bro nào hướng dẫn em cách tạo lyric bài hát TV trong TTPOD cụ thể với (IT em hơi ngu). Cảm ơn đã quan tâm

troly

Well-Known Member
bro nào hướng dẫn em cách tạo lyric bài hát TV trong TTPOD cụ thể với (IT em hơi ngu). Cảm ơn đã quan tâm

Đối với pm này có lẻ nên lập ra những phần riêng biệt thì hay hơn. Ví dụ : tạo lyric, tạo skin, vh...anh em nào có lợi thế về phần nào thì chia sẻ cho anh em. Mình nghỉ đây là những kinh nghiệm cho các pm khác. Mong được ủng hộ!

dung1291985

Đối với pm này có lẻ nên lập ra những phần riêng biệt thì hay hơn. Ví dụ : tạo lyric, tạo skin, vh...anh em nào có lợi thế về phần nào thì chia sẻ cho anh em. Mình nghỉ đây là những kinh nghiệm cho các pm khác. Mong được ủng hộ!

Thế này thì hơi phức tạp quá bạn ạ, lyric thì có thể làm dựa trên LRC editor hoặc sài MiniLyric trên PC để down các file LRC có sẵn trên mạng về,việc chia sẻ LRC và Skin có thể Up luôn tại đây, mình sẽ Edit lại bài viết #1 của mình và điền link đến từng Post cụ thể :)

dung1291985

Phiên bản tiếng Việt đầy đủ, bạn chép file TTPod.rsc này vào !:/resource/Apps (tương ứng với TTPOD cài trên máy hay thẻ nhớ)
Xin cảm ơn 2 bạn fann95 và Kojiro

Chỉnh sửa cuối:

hoang6300

Sao mình dùng n95 8gb lấy tai nge next or lui k đc nhỉ?
Bấm play thì mở trình mussic của máy hà...:(
Posted via Mobile Device

dung1291985

Sao mình dùng n95 8gb lấy tai nge next or lui k đc nhỉ?
Bấm play thì mở trình mussic của máy hà...:(
Posted via Mobile Device

Mở TTPOD lên rồi mới sử dụng các nút trên tai nghe bạn à, chưa mở TTPOD thì nó sẽ hiểu là bạn mở phần mềm mặc định đấy ;)

Status
Không mở trả lời sau này.