• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.10 phiên bản tiếng Anh!

Status
Không mở trả lời sau này.

hung66000

bạn có thể hướng dẫn tỉ mỉ cho mình cách thay đổi splash không. Thank

Bạn dowload Các splash ở bài trên cùng về chọn hình nào bạn thích giải nén copy file .ttb và paste đè vào thư mục X:\TTPod\Splash ( X là ổ bạn cài CT TTPod )

giangne

Bạn dowload Các splash ở bài trên cùng về chọn hình nào bạn thích giải nén copy file .ttb và paste đè vào thư mục X:\TTPod\Splash ( X là ổ bạn cài CT TTPod )
cái này phải dùng X plore hả anh. Em dùng chuong tring này chả thấy copy với paste ở đâu cả

dung1291985

cái này phải dùng X plore hả anh. Em dùng chuong tring này chả thấy copy với paste ở đâu cả

Chỉ có vào Menu --> Edit --> Copy [1] và Move [2]
Đôi khi cần phải tự "tìm" mới "hiểu" chứ đâu phải lúc nào cũng làm biếng như vậy? :-??

kaizuki

cách bên trên đã chỉ bạn cách làm rồi đó , còn copy trong Xplore thì bạn chọn file thích copy rồi bấm nút 1 sau đó chọn folder bạn thích chuyển vào rồi bấm OK là sẽ được .

giangne

cách bên trên đã chỉ bạn cách làm rồi đó , còn copy trong Xplore thì bạn chọn file thích copy rồi bấm nút 1 sau đó chọn folder bạn thích chuyển vào rồi bấm OK là sẽ được .
lại làm phiền 2 anh một tí nữa. Làm thế nào để xem được lyrics. Thank

dung1291985

lại làm phiền 2 anh một tí nữa. Làm thế nào để xem được lyrics. Thank

Bạn chịu khó xem lại topic này nhé, ngay từ bài đầu tiên #1 mình đã có link đến các mục cụ thể như vấn đề Lyric rồi :-/

giangne

Mình đang phân vân hay dùng cái Nền ở Background Image PDAViệt đang sài ?
theo em thì anh làm cả 2 cái đi. bởi vì em thấy cái nào cũng đẹp cả:D

Bạn chịu khó xem lại topic này nhé, ngay từ bài đầu tiên #1 mình đã có link đến các mục cụ thể như vấn đề Lyric rồi :-/
Em đã chuyển sang file.lrc rồi. Nhưng mà làm cách nào cũng không hiện ra được. Mong anh giúp đỡ

dung1291985

Đã xong, còn chế độ Landscape mình sẽ hoàn thành nốt, gần 3h rùi, h đi ngủ cái đã >:)

Chỉnh sửa cuối:

longvipdn

Quá chuẩn :D để e póc tem cho bác nha :D vote cho tinh thần vì a e của bác nà :p
Vô xài mới thấy đẹp lung linh lun :D
Xài bản tiếng việt 100% h` có thêm cái skin của 1 4r diễn đàn việt nữa e thấy nó chả khác nào 1 pm của người việt lun các bác ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Khakha! Được được, đẹp đấy. Còn chờ của đồng chí Hoàng xem sao.

Làm xong sẽ chuyển PVD cho các đồng chí như đã hứa :)

dungchay

chưa lần nào bản VH của các bạn chạy đc trên máy mình dù chỉ 1 giây??? lý do là thế nào? chép đè xong. ấn vào ttpod nháy cái rồi thoát??? trong khi bản mình tự VH, thử mấy máy đều ok!
File của các bạn chắc chắn dùng Translate Storm ( cái này gây mất chuỗi resource ) đồnh thời mở = mobilhex chỉ nhìn thấy HEX, chứ không vào Edit resource được!

MinhThang

Manager
chưa lần nào bản VH của các bạn chạy đc trên máy mình dù chỉ 1 giây??? lý do là thế nào? chép đè xong. ấn vào ttpod nháy cái rồi thoát??? trong khi bản mình tự VH, thử mấy máy đều ok!
File của các bạn chắc chắn dùng Translate Storm ( cái này gây mất chuỗi resource ) đồnh thời mở = mobilhex chỉ nhìn thấy HEX, chứ không vào Edit resource được!

Bạn dùng máy gì mà giữ vậy, anh em đang sài ngon lành đây mà.:D

dungchay

Bạn dùng máy gì mà giữ vậy, anh em đang sài ngon lành đây mà.:D

:-??N73 BLACK mà!hix.các bạn dùng máy gì? thử test hộ mình file VH của mình trong Box VH cái, để mình còn biết, nhỡ đâu cũng không chạy trên các máy 9.2, 9.3 thì sao? có gì thông báo nhé! Thanks...

Status
Không mở trả lời sau này.