• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD - Music Player 3.41 build 2009081712 [VI]

DreamLand

Posted via Mobile Device
Minh da down ve va cai dat fan mem ma ban up o tren nhu toan tieg Trug Quoc nen ko bit su dung.Ban co ban tieng Anh hay tieng Viet cua no thi co the up cho minh duoc ko? Thanks.Xin loi Mod vi em on=dt.
Rất tiếc là không có bạn à! Mình đang đợi anh Manhtu làm "thịt" nó nếu có thể đây, mình test thấy hay quá thôi hihi!
ah bạn nào từng dùng ứng dụng song song của Anhtam và sao chép TTPOD ra 2 cái chưa nhỉ, bây giờ bạn có thể xài song song TTPOD 3.41 và TTPOD 3.50 cùng một lúc rồi đó ^^! Nghe hơi Rồ phải không nhưng rất thích hợp cho những ai mún xài nhìu phiên bản trên một điện thoại(tested).Có những trải nghiệm mới khá thú vị đấy chứ!..

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Minh da down ve va cai dat fan mem ma ban up o tren nhu toan tieg Trug Quoc nen ko bit su dung.Ban co ban tieng Anh hay tieng Viet cua no thi co the up cho minh duoc ko? Thanks.Xin loi Mod vi em on=dt.

Rất tiếc là không có bạn à! Mình đang đợi anh Manhtu làm "thịt" nó nếu có thể đây, mình test thấy hay quá thôi hihi!
ah bạn nào từng dùng ứng dụng song song của Anhtam và sao chép TTPOD ra 2 cái chưa nhỉ, bây giờ bạn có thể xài song song TTPOD 3.41 và TTPOD 3.50 cùng một lúc rồi đó ^^! Nghe hơi Rồ phải không nhưng rất thích hợp cho những ai mún xài nhìu phiên bản trên một điện thoại(tested).Có những trải nghiệm mới khá thú vị đấy chứ!..

Bản 3.41 ở trên là bản Việt hóa mà sao lại là tiếng trung hả bạn, kiểm tra lại xem nhé.:-?

DreamLand

Bản 3.41 ở trên là bản Việt hóa mà sao lại là tiếng trung hả bạn, kiểm tra lại xem nhé.:-?
Dạ không phải anh à! Hôm trước em có xin phép ở bên trang 1 là úp pmềm Flash UI bên trang chủ TTPOD lên, nó là phiên bản tiếng Trung nhờ anh Manhtu việt hóa xem được không.Nó không liên quan đến topic này nhưng em vẫn xin phép úp nó lên(page 1) mong anh thông cảm cho em!Thank anh MOD nhìu! :)

MinhThang

Manager
Dạ không phải anh à! Hôm trước em có xin phép ở bên trang 1 là úp pmềm Flash UI bên trang chủ TTPOD lên, nó là phiên bản tiếng Trung nhờ anh Manhtu việt hóa xem được không.Nó không liên quan đến topic này nhưng em vẫn xin phép úp nó lên(page 1) mong anh thông cảm cho em!Thank anh MOD nhìu! :)

Không có chi mình tưởng bạn nói bản này, bản của bạn úp mình có biết.

manhtu

Muốn biết máy có được hỗ trợ hay không thì vào đây xem
www.ttpod.com
Những máy nào cài bản tiếng Việt không được, nếu thích dùng thì cài EN hoặc China rồi copy file rsc Việt vào.

ngocthanhdhgtvt

www.ttpod.com
Những máy nào cài bản tiếng Việt không được, nếu thích dùng thì cài EN hoặc China rồi copy file rsc Việt vào.

biết là vậy,=D> nhưng em cài cho 7610 rồi nhưng vẫn không chạy được anh ạh
cài xong click vào icon nhưng chẳng chạy được tí nào rồi out luôn, em cũng chưa kiệp thấy cái splash xuất hiện luôn mà:(:)((

JuRay-Duan

Bản 3.41 này hiện ảnh của bài hát chỉ ở "Main" thui kô hiện ở mọi trang như 3.50. Mong bản 3.50 chính thức sẽ vẫn giữ chức năng này như bản 3.50 beta.

ngocthanhdhgtvt

www.ttpod.com
Bác Tú ạh em thử nẹt cũng được rồi. thanks bác nhưng khổ nổi là khi em copy file TTpod.rsc việt vào E/system/TTpod thì không thể che lấp tiếng hoa ở mục số 4hiệu chỉnh âm và mục số 7giao diện. em vào nhưng mục đó là không thấy có một ký tự nào luôn, nhìn vào trong vắt luôn :O(mục đó là tiếng hoa-máy em ko tiếng hoa):))
em nghĩ đây là lý do em cài bản viêt của bác nhưng ko chạy được(đành cài bản gốc),bác về edit lại file TTpod.rsc giúp anh em nhé
Thanks bác
xin lỗi vì đầu lọc hư rồi chưa kiêp mua nên không có ảnh minh họa cho bác xem

manhtu

Bác Tú ạh em thử nẹt cũng được rồi. thanks bác nhưng khổ nổi là khi em copy file TTpod.rsc việt vào E/system/TTpod thì không thể che lấp tiếng hoa ở mục số 4hiệu chỉnh âm và mục số 7giao diện. em vào nhưng mục đó là không thấy có một ký tự nào luôn, nhìn vào trong vắt luôn :O(mục đó là tiếng hoa-máy em ko tiếng hoa):))
em nghĩ đây là lý do em cài bản viêt của bác nhưng ko chạy được(đành cài bản gốc),bác về edit lại file TTpod.rsc giúp anh em nhé
Thanks bác
xin lỗi vì đầu lọc hư rồi chưa kiêp mua nên không có ảnh minh họa cho bác xem

Bạn kiểm tra lại nhé, mình dùng vẫn hiển thị đầy đủ không thiếu 1 chữ tiếng Việt nào cả

tuananhdnx

Cài trên Nokia 6681 không chạy được bạn ơi> remove 3.40 eng di rui cung không được, help me, plz!

tuananhdnx

bạn cài 3.3.1 vào sau đó cài đè 3.4.1 này lên là ok ngay. Đã test rất kỹ

Cảm ơn bạn, nhưng mình đã thử mọi cách, remove, install, rất nhiều lần! Từ 3.3.0 đến 3.3.1, rùi 3.4.0 để cài đè 3.41 lên nhưng vẫn không được, hic hic. 3.40 thì vẫn chạy ngon?:(:(:(:(:(

ngocthanhdhgtvt

Cảm ơn bạn, nhưng mình đã thử mọi cách, remove, install, rất nhiều lần! Từ 3.3.0 đến 3.3.1, rùi 3.4.0 để cài đè 3.41 lên nhưng vẫn không được, hic hic. 3.40 thì vẫn chạy ngon?:(:(:(:(:(

Trường hợp ko chạy đc trên 7610 thì ko có gì lạ nhưng 6681 mà cũng bị thì hơi lạ.
Bây gjờ bạn làm y hêt như mình đã làm trên 7610 ấy mà. Hiểu như là copy hẽ
công cụ: Bạn tìm đúng bản 3.3.1 server chjne nhưng đc việt hóa bỡi Vip kiềuphong(up trong trang 3->6 box Ung dung Viet Hoa, rồi lên trang chủ ttpod. Com down bản gốc 3.41
bây gjờ là tiến hành cài đăt nhé
b1 Remove hết ttpod đang có nhé(ngoại lệ ko co thì thôi)
b2 cài 3.3.1 nhé
b3 vào mở 3.3.1 cho chạy bài hát vài gjây cũng đc,sau đó thoát ra
b4 ko remove mà vào Xplore cài tiếp 3.41 nhé. Tuy 2 bản này gjống UID nhưng khi cài thì máy sẽ ko hỏi: replace 3.3.1 by 3.41? đâu nhé, mà nó tự làm luôn, khi cài xong bạn ra xem là đc hè,Mình nghĩ bạn vào đc Ttpod và sẽ chơi nhạc đc nhưng bạn sẽ ko thấy gì vì toàn tiếng tàu.Hjhj
Nên nhớ là phải dùng server chjne của trang chủ nhé chứ bản này của manhtu ko thành công nhé.
Sau khi thành công bạn dùng sisboom bung Ttpod viet bỡi manhtu ra sau đó lấy file Ttpod.rsc viet copy đè vào E/system/apps/ Ttpod để có tiếng việt nhé. Chúc thàh công, cách này test trên 7610 rồi. Ok

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

culong007

Không hiểu máy bị gì mà chạy cái bản 3.5 hok được,vào cứ bị dis ra,xóa cài lại vào cũng không được???????Có ae nào biết không giúp với!

ngocthanhdhgtvt

Không hiểu máy bị gì mà chạy cái bản 3.5 hok được,vào cứ bị dis ra,xóa cài lại vào cũng không được???????Có ae nào biết không giúp với!
cài 3.3.1 trước sau đó cài bản gốc chine và cuối cùng là dùng sisboom bun bản 3.5 việt ra lấy file TTPod/rsc copy và E/system/ttpod nhé

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
dl về rename thành đuôi gì thế bạn?

dùng winrar trên PC giải nén khỏi cần bỏ đuôi nhé bạn
trubic đã kiểm tra bên trong file nén rar còn 1 file nén Zip nữa nên bạn dùng PC dow và giải nén chư đùng dùng mobile vì sẽ gặp lỗi đấy

DreamLand

dùng winrar trên PC giải nén khỏi cần bỏ đuôi nhé bạn
trubic đã kiểm tra bên trong file nén rar còn 1 file nén Zip nữa nên bạn dùng PC dow và giải nén chư đùng dùng mobile vì sẽ gặp lỗi đấy

Posted via Mobile Device
dl về rename thành đuôi gì thế bạn?

Đúng rồi ạ,mình zip xong rùi lại 7z...vất vả ghê hihi