• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.2.1 Việt Hóa_SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Dịch cái "Sửa thông tin ID3" thế này đã yên tâm chưa? Mình cũng sửa thêm những phần "rinhvh" còn thiếu sót. Xem hình Attachment để bít thêm chi tiết! Best regards!:D

Chia sẻ chút kinh nghiệm đi đồng chí :D

dungchay

mình cũng dùng các chương trình như các bạn thôy. chỉ khác 1 điều là máy mình N73ME, không có tiếng Việt.Nên phải dùng 123Viet java gõ TV, sau đó copy và paste vào phần mềm dịch, chứ không gõ trực tiếp = bộ gõ TV của các máy VD như N95.

troly

Well-Known Member
Bạn vẫn chưa sửa được chổ Xóa bài hát đó bạn, vào nó vẫn cứ văng ra à:-?, cái này thì Kp_enter đã sửa rồi mà ta.

dungchay

Bạn vẫn chưa sửa được chổ Xóa bài hát đó bạn, vào nó vẫn cứ văng ra à:-?, cái này thì Kp_enter đã sửa rồi mà ta.

trùi! tớ dùng nguyên file SRC VH bản 2 của rinhvh, chỉ sửa lại mỗi ID3 tag+ color, còn phần xóa file nó đã hoạt động từ bản tiếng anh rùi cơ!

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng dùng các chương trình như các bạn thôy. chỉ khác 1 điều là máy mình N73ME, không có tiếng Việt.Nên phải dùng 123Viet java gõ TV, sau đó copy và paste vào phần mềm dịch, chứ không gõ trực tiếp = bộ gõ TV của các máy VD như N95.

Ko! Mình thì làm từ bộ gõ, mình đâu có set tiếng việt và bộ gõ việt cho máy đâu. Vậy là bạn dùng bộ gõ hen, chỉ có vậy thôi sao, hay nhỉ :-?

dungchay

Ko! Mình thì làm từ bộ gõ, mình đâu có set tiếng việt và bộ gõ việt cho máy đâu. Vậy là bạn dùng bộ gõ hen, chỉ có vậy thôi sao, hay nhỉ :-?

chỉ đơn giản vậy thôy! VD
- Title = Tuwja (123Viet) > Tựa -> Paste vào phần dịch (lưu ý: máy mình ko cài thêm Font nào hết - Font của máy!)

Kojiro

Super V.I.P
chỉ đơn giản vậy thôy! VD
- Title = Tuwja (123Viet) > Tựa -> Paste vào phần dịch (lưu ý: máy mình ko cài thêm Font nào hết - Font của máy!)

Mình thường dùng vntelex, ko biết có khác bộ gõ bạn dùng ko nữa. bạn up lên cho anh em xem với nhé! Cảm ơn bạn!

dungchay

Mình thường dùng vntelex, ko biết có khác bộ gõ bạn dùng ko nữa. bạn up lên cho anh em xem với nhé! Cảm ơn bạn!

Thực ra nó là phiên bản trước của Vntelex, với icon là hình 123Viet. PC của mình đang die HDD :((, phải dùng tạm Boot CD, Windows XP PE để lướt Web. có j mình lục trên Google thấy sẽ up lên naz!b-)

dungchay

sorry! đây là bản VN 0.6, bản 1.05 ko biêt có khác j ko. mình up lên để tham khảo nhé!

Caominh171

sao mình cài xong nó báo lỗi " system error"

Mình cũng như bạn,dù tháo patch ra rồi vẫn bị System error
Bạn tải bản này về,mình kết hợp Patch+TTPod Chinese+File *rsc VH của bác Dungchay :D.Mình mới dùng cái này cài đó,đc lun

hoangthangb

Mình cũng như bạn,dù tháo patch ra rồi vẫn bị System error
Bạn tải bản này về,mình kết hợp Patch+TTPod Chinese+File *rsc VH của bác Dungchay :D.Mình mới dùng cái này cài đó,đc lun

Vậy bản này cài vào là có bị mấy lỗi như trên ko vậy bạn, chỉ cần cài file sí thui hả.

khoanguyen2512

Sao bây h em mở ứng dụng thì bị thông báo "System Error" nhỉ ? Hồi trước dùng vẫn tốt mà ?? Đã thử remove rùi install lại nhưng vẫn như vậy ! Bó tay lun !

Caominh171

Sao bây h em mở ứng dụng thì bị thông báo "System Error" nhỉ ? Hồi trước dùng vẫn tốt mà ?? Đã thử remove rùi install lại nhưng vẫn như vậy ! Bó tay lun !

Giờ bạn gỡ ra,cài thử bản ở #73 xem còn bị ko,chắc tại bạn chưa cài Patch4run nên mới zậy

Status
Không mở trả lời sau này.