• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v4.10 Beta S60v5 S^3 [Trang 3 bài #28 Cập nhật 02/04/2011]

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Phần này thì ko thể thay thế được .ngôn ngữ bị mã hóa rồi .nếu ko mình đã chẳng phải viết tắt vậy .

còn phần này thì mình thích để vậy .nếu bạn muốn thay đổi theo ý của mình thì qua topic hướng dẫn vh tìm hiểu rồi tự làm nhé .

Ra là vậy.
Mình thấy bản TTPod beta2 mà bạn từng Việt hóa đã việt hóa đc cái này rồi nên mình hỏi xem nếu làm đc thì làm cho nó hoàn hảo thôi?

iupxlam

Mình có vài ý kiến đóng góp riêng cho bản dịch, mong kienvp có thể lắng nghe và làm nếu đc:

Phần Danh sách nhạc bạn Việt hóa với tên D.S1 -> D.S4 nhưng chính xác chúng chưa sát nghĩa.
Theo mình nên dịch như sau:
D.S1 thay thành Tất cả bài hát
D.S2 thay thành Bài hát ưa thích
Tone thay thành Nhạc chuông
D.S3 thay thành Phát gần đây
D.S4 thay thành Thêm gần đây

Trình đơn thành Tùy chọn
Trình phát nhạc thành Đang phát
=> Menu cân xứng hơn rất nhiều.

bác Kienvp là người cầu toàn mà, phải vh thế nào thì có lý do của bác ý rồi ;;)
còn cái Trình Phát Nhạc mà thay = Đang Phát cũng ko hợp lý lắm, EN thì để là Home cũng đc, nhưng dùng TV để diễn tả ngắn gọn xúc tích thì rất ư là khó khăn :D

kitafung

TTpod dùng để nghe nhạc đêm khuya thôi, giờ có music stop rồi nên dùng để đi lòe thôi :D

hantinhtu_baby

minh co nhan xet rieng ngoai le 1 ti ( xl may tinh may loi ko viet dau duoc )
soft nghe nhac thi rat nhieu,k biet moi ng danh gia nhu the nao nhung minh nhan xet la chi co 3 soft dc danh gia cao nhu: jukebox , powerMP3, TTPod
Dieu minh khang dinh rang tat ca cac soft nghe nhac k the bang music player mac dinh cua nokia dc,nhung cac soft ngoai thi ho tro nhieu tien ich hon, vi du nhu hen gio off, hay tim kiem..vv
Danh gia chung ve 3 thang jukebox,powermp3,ttpod minh thay jukebox nghe nhac cho am thanh ra co ve trong va hay hon, powermp3 thi tam tam, nhung sao minh nghe thu ttpod minh cam thay am thanh ra ko duoc thuc cho lam, nghe nhac dance bang phone nhieu tap am,am thanh ko trong ( tai phone chuan nokia)
do la theo nhan xet cua minh sau khi da test het, cac ban cam thay ntn thi danh gia them nhe! thanks

Mỗi ứng dụng có mỗi ưu nhược điểm riêng,nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì TTPod vẫn là ứng dụng nghe nhạc số 1 hoàn hảo nhất!
P/s:Ko lý do,lần sau Viết Tiếng Việt có dấu nha bạn!

vuminhtu77

Mình thấy 2 phần mềm nghe nhạc 360ting Music Player & KuGou Music Player cũng khá hay.Lúc nào ai rảnh việt hóa nó coi!chắc sẽ không hối hận đâu!\-/

bente402

mình cảm thấy bản này nghe phone ko hay = bản final...âm thanh ko chuẩn bằng

socloc20

mình cảm thấy bản này nghe phone ko hay = bản final...âm thanh ko chuẩn bằng
ghê thế bạn, mình dùng earphone sony mà cũng không thấy khác nhau là mấy, có thể nói là như nhau, nhưng: cái này mới quan trọng nè
NGHE NHẠC LOSSLESS LÀ BẠN THẤY KHÁC NGAY, BẢN 4.1 NÀY NGHE NHẠC LOSSLESS CỰC ĐÃ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mỗi ứng dụng có mỗi ưu nhược điểm riêng,nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì TTPod vẫn là ứng dụng nghe nhạc số 1 hoàn hảo nhất!
P/s:Ko lý do,lần sau Viết Tiếng Việt có dấu nha bạn!

NHẤN MẠNH CHỮ TAI NGHE MẶC ĐỊNH NOKIA NHÁ, cái tai nghe kèm theo của nokia phải gọi là super tệ:(( (ngoại trừ tai nghe của 5530 nghe hay hơn ),nếu trong các mẫu máy dùng s60v5 thì cái code music player của 5800 là khá nhất, nhưng âm bass và âm cao, âm trầm không bằng ttpod nếu nghe với tai nghe chất luơng cao( kiếm ear phone sony hơn 500k là rõ ngay ), còn cái jukebox thì công nhận nhỉnh hơn ttpod xíu, NHƯNG MÀ NHÌN NÓ XẤU QUÁ :((

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Cập nhật ngày 02/04/2011

TTPod v4.10 Beta S60v5 S^3 VI bởi SymPViet

Phiên bản 4.1 Beta ;

1, S60v5 giải pháp chơi tự động sau một khoảng thời gian để ngăn chặn các vấn đề.
2, giải quyết vấn đề thẻ trở lại cho S60v5
3, gIải quyết các vấn đề về khối lượng ,định dạng bài hát .
5, tốc độ mở nhanh hơn
6, đẩy nhanh tốc độ chuyển đổi bài hát;
7,kích đúp vào danh sách để hoạt động;
8, đóng danh sách minh bạch, cải thiện trượt danh sách lưu loát;
9, mở màn hình khóa sau khi từ chối các bài hát cho S60v5 ;
10,Fix tạm dừng bài hát khi bạn từ chối cuộc gọi
11, gia tăng các điểm truy cập . tạm thời sử dụng các tùy chọn mạng.

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

ghê thế bạn, mình dùng earphone sony mà cũng không thấy khác nhau là mấy, có thể nói là như nhau, nhưng: cái này mới quan trọng nè
NGHE NHẠC LOSSLESS LÀ BẠN THẤY KHÁC NGAY, BẢN 4.1 NÀY NGHE NHẠC LOSSLESS CỰC ĐÃ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

NHẤN MẠNH CHỮ TAI NGHE MẶC ĐỊNH NOKIA NHÁ, cái tai nghe kèm theo của nokia phải gọi là super tệ:(( (ngoại trừ tai nghe của 5530 nghe hay hơn ),nếu trong các mẫu máy dùng s60v5 thì cái code music player của 5800 là khá nhất, nhưng âm bass và âm cao, âm trầm không bằng ttpod nếu nghe với tai nghe chất luơng cao( kiếm ear phone sony hơn 500k là rõ ngay ), còn cái jukebox thì công nhận nhỉnh hơn ttpod xíu, NHƯNG MÀ NHÌN NÓ XẤU QUÁ :((

nhạc LOSSLESS là những bài hát có đuôi .Flac đúng không bạn.Dung lượng mỗi bài hát khoảng 30-40MB đúng không bạn???
Mình dùng X6 copy trực tiếp vào máy không biết có nghe được không biết

Bạn có biết trang web nào có nhiều nhạc LOSSLESS ko bày mình với?

Hic.Vừa thử xong.Máy làm gì đọc được đuôi .flac???
Làm sao mà bạn nghe được nhạc LOSSLESS trên điện thoại được???
Nếu đúng như mình nghĩ thì bạn convert nhạc LOSSLESS sang mp3 rồi bỏ vào điện thoại chứ làm gì máy đọc được.Nếu như thế thì chất lượng âm thanh cũng bình thường.nghe nhạc 320kb cũng sướng rồi.Còn nghe nhạc LOSSLESS thì phải có " đồ chơi " thì mới cảm giác phê được

Chỉnh sửa cuối:

caothu_samurai

Em cài bản này vào,sau khi quét nhạc thì nghe được,thoát ra vào lại lần nữa thì out luôn,có ai bị như vậy không.chắc em không có duyên với mấy bản 4.x này rồi

a2king

Phần này thì ko thể thay thế được .ngôn ngữ bị mã hóa rồi .nếu ko mình đã chẳng phải viết tắt vậy .

còn phần này thì mình thích để vậy .nếu bạn muốn thay đổi theo ý của mình thì qua topic hướng dẫn vh tìm hiểu rồi tự làm nhé .
đúng rùi, để chữ "Trình phát nhạc" cho nó chạy wa lại nhìn hay hơn chứ...

phuonxinh

TTPOD v4.10 beta (s60v5 & symbian ^3)-Ứng dụng nghe nhạc số 1

TTPOD v4.10 beta (s60v5 & symbian ^3)
tải về :

Những thay đổi và sửa chữa :
1、Giảm bộ nhớ chạy sử dụng;
2、Đẩy nhanh tốc độ mở ;
3、Tối ưu hóa việc chuyển đổi các bài hát;
4、s60v5 Giải quyết vấn đề sau khi chơi một thời gian sẽ tự động dừng lại ;
5、Giải quyết vấn đề thẻ nền S60v5;
6、s60v5 Giải quyết vấn đề các bài hát có dung lượng khác nhau định dạng khác nhau;
7、kích đúp vào danh sách để hoạt động;
8、Đóng danh sách minh bạch, cải thiện sự lưu loát củadanh sách cac slide;
9、S60v5 màn hình khóa có thể được bật sau khi bài hát từ chối;
10、Tạm dừng bài hàt khi không trả lời
11, khi sự gia tăng các điểm truy cập pop tạm thời sử dụng các tùy chọn mạng

attachment.php

tải về : http://mup5.com/file-14256-TTPod_S60v5.S3_v4.10_Beta__SymPViet.sisx.html

http://www.mediafire.com/?p5ya655vdspw9ih

Last edited by a moderator:

lethuong2009

Máy đã Hack . chạy gần xong nó báo không thể cài đặt ko hiểu . máy mình 6220c . coi lại dùm mình nhé .thank :-?

Last edited by a moderator:

Khoaaaa

Active Member
Trước jờ ít dùng ttpop vì vụ pat pec tùm lum,với lại mình thích skin ngang, nge chất lượng âm thanh bản 4.1 này rất trội,để thử xem sao nha
Pro lethuong post bài hay đấy nhỉ,bạn thay chử ''đ..'' bằng chử''ko''có fải gọn hơn ko,nhấn nhanh hơn,mà củng ko ai nói j,ko cần fải diển tả cảm xúc ghê vậy mà,mình chỉ muốn góp ý

kimsonkieu266

em cài bản 4.10 này vào xong, nhấp vào icon xong văng ra luôn. em cài patch4run, vào được rồi, quét nhạc xong, out phần mềm ra, sau vào lại lại bị văng ra luôn. em cài patch4run lại mà vẫn ko khắc phục lỗi văng ra ngoài dc. hix :(

socloc20

em cài bản 4.10 này vào xong, nhấp vào icon xong văng ra luôn. em cài patch4run, vào được rồi, quét nhạc xong, out phần mềm ra, sau vào lại lại bị văng ra luôn. em cài patch4run lại mà vẫn ko khắc phục lỗi văng ra ngoài dc. hix :(

nói vấn đề này nhìu lần rồi, xóa sạch thư mục TTPOD trong thẻ nhớ rồi mới cài bạn nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Máy đã Hack . chạy gần xong nó báo không thể cài đặt ko hiểu . máy mình 6220c . coi lại dùm mình nhé .thank :-?

6220 classic chay Sym Os 9.3 mà, có chạy S60v5 hay Sym^3 đâu mà đòi xài hả:))

tải về :

2、Đẩy nhanh tốc độ mở ;
6、s60v5 Giải quyết vấn đề các bài hát có dung lượng khác nhau định dạng khác nhau;
attachment.php

tải về : http://mup5.com/file-14256-TTPod_S60v5.S3_v4.10_Beta__SymPViet.sisx.html

bạn việt hóa được thanh trình đơn à, bái phục=D>

Chỉnh sửa cuối:

thatlongkoem

tải về :

2、Đẩy nhanh tốc độ mở ;
attachment.php

link tèo rồi bợn ơi :)

Status
Không mở trả lời sau này.