• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Anh-Việt java phù hợp với nhiều loại máy!

davidboy09

là thành viên mới còn non kém, mình xin đóng góp phần mềm từ điển Anh Việt chạy trên nền java rất hiệu quả, dễ sử dụng, thông tin được thể hiện đầy đủ và có ví dụ cho từ đó.
-những mặt hạn chế của pm này là
+khởi động pm hơi lâu chừng 23s (6120c)
+không có list những từ giống nhau, bởi vậy bạn nên nhập từ chính xác
+không có phát âm (cái này mình nghĩ nhiều pm từ điển khác chưa có)
hãy sử dụng và cho mình biết ý kiến nhá
http://www.mediafire.com/download.php?1zmmtzrtmmz

thanhnam711

mỗi khi vào từ điển là mình bắt đầu ăn cơm, uống nước, tắm rửa, dạo phố và quay về xem nó đã load xong chưa :D. Hihi dỡn chút nhưng sao mà nó load lâu thế nhỉ

hoangkoha

mỗi khi vào từ điển là mình bắt đầu ăn cơm, uống nước, tắm rửa, dạo phố và quay về xem nó đã load xong chưa :D. Hihi dỡn chút nhưng sao mà nó load lâu thế nhỉ

..vậy là mỗi lần vào từ điển bạn lại có thời gian rãnh để làm nhiều việc, tăng cân nữa.

Caominh171

Đã từng xài qua cái này,load cực chậm.Có lúc load xong nhưng ko thấy chữ luôn (mặc dù xài SE để load nó :().Pohand.com:-??

davidboy09

Đã từng xài qua cái này,load cực chậm.Có lúc load xong nhưng ko thấy chữ luôn (mặc dù xài SE để load nó :().Pohand.com:-??
có dữ đến vậy không, w810i không cần hệ điều hành mà có thể vào chỉ một cú bấm thui đó, tùy máy bạn ạ

davidboy09

nếu bạn làm bài tập, mở pm lên, trong 23s bạn có thể suy nghĩ xem nó là gì, chỉ thật sự tiếc trong khi kiểm tra, 23s thật sự là 23phut dài :D

kp_enter

-những mặt hạn chế của pm này là
+khởi động pm hơi lâu chừng 23s (6120c)
+không có list những từ giống nhau, bởi vậy bạn nên nhập từ chính xác
+không có phát âm (cái này mình nghĩ nhiều pm từ điển khác chưa có)

file java mà bạn :) chậm là đúng rồi đặc biệt là với N6120c (hỗ trợ Java cực kém :( )

laogiade

chậm wwe em có cái vùa nhanh vùa có fat âm ai lấy pm nik komin288 or o0_viv_0o ok pm fat cho ngay ko bốc fet

davidboy09

tại sao không up lên diễn đàn để anh em cùng dùng mà lại lấy qua nick yahoo?

romano81

Cái từ điển này mình sài hơn 2 năm rồi. Hồi đó mình down từ trang Sourceforce gì đó không nhớ (có rất nhiều từ điện các ngôn ngữ). Dùng rất ok, rất nhiều từ, mỗi cái là load hơi lâu vì tận 12MB mà. Nhưng mình nghĩ cũng 1 phần do máy Nokia load java chậm hay sao đó chứ mình thử so sách với con SS i450 thì thấy nhanh hơn hẳn Nokia

samurai2050

..vậy là mỗi lần vào từ điển bạn lại có thời gian rãnh để làm nhiều việc, tăng cân nữa.

Do cấu hình máy quá yếu thôi đó bạn! mình xài N95 chạy đâu đến nỗi! chỉ đủ thời gian pha ly cà phê thôi! hehehe...:)

davidboy09

Do cấu hình máy quá yếu thôi đó bạn! mình xài N95 chạy đâu đến nỗi! chỉ đủ thời gian pha ly cà phê thôi! hehehe...:)
nhanh quá nhỉ=)), nhưng dù gì thì mình cũng thấy nó rất tiện, không màu mè, với lại nhiều thông tin nữa

davidboy09

cài đặt thế nào anh em? Mình mới thử nên ko rõ lắm ^^!
dễ lắm, mình test trên w810i rùi, bạn down file về là *.jar bỏ vào thẻ nhớ, rùi vào chỗ mà bạn chép vào, cài đặt, xài, đơn giản thui, đây là từ điển Anh-Việt và Việt-Anh lun, mình xin bổ xung thêm, nhưng mà xài Việt-Anh hơi khó, vì nó đòi phải có dấu đầy đủ, ngoài Nokia ra (theo mình biêt) thì các hãng dt khác hơi khó để đánh dấu tiếng việt.

thien13311

Active Member
Cái này không biết có hay hơn LạcViệt 2008 không nhỉ??
Posted via Mobile Device

Jun_is_yours2910

tks a lot, phần mềm rất hay, ko biết những đt khác ra sao nhưng mình tested on N82 thì open 2s, translate 1.5s, so fast !