• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển AV-VA tương đương Lac Viet (đã test trên Nokia E71)

lamnt0702

ko biết có phải do mạng ko mà mình down ko được :D host bị rebooted và hard close :-??

friendship19

Dung lượng khá lớn nên mình đưa link trực tiếp luôn.
Giao diện không được đẹp lắm nhưng data có vẻ giống từ điển LV.
Đây là phần mềm mã nguồn mở nên free. Trước đây mình dùng Motorola E680 rất good, cài thử qua E71 thấy cũng tạm ổn
Lưu ý :
- Data khoảng 267.000 từ.
- Không có phát âm.
- Chức năng tìm tăng cường rất hay.
http://nchc.dl.sourceforge.net/sourceforge/dictionarymid/DictionaryForMIDs_3.0.0_EngVie-BIDICT.zip
Các bạn không cần cám ơn mình cũng được.
Thanks Sourceforge.Net.

@admin : lần đầu post bài chia sẻ phần mềm nên không biết có phạm quy hay không, admin thông cảm, có gì không đúng admin chỉnh sửa dùm .
cho vài cái ảnh lên đê bạn.

swedenboy

Lạc việt đang khuyến mãi, mình mua 45K xài unlimited. Lượng từ nhiều + có update + giao diện đẹp và tiện.
Thiết nghĩ những phần mềm nhỏ, rẻ và hữu ích các bạn nên mua xài cho thoải mái, đồng thời ủng hộ CNTT VN luôn hen.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Lạc việt đang khuyến mãi, mình mua 45K xài unlimited. Lượng từ nhiều + có update + giao diện đẹp và tiện.
Thiết nghĩ những phần mềm nhỏ, rẻ và hữu ích các bạn nên mua xài cho thoải mái, đồng thời ủng hộ CNTT VN luôn hen.

Lạc Việt giao diện thì xấu mà tốc độ truy cập thì chậm. S60V3 thì nên xài Lexisgoo hay Mdict Pro hay hơn nhiều.

dongsongvang

Lạc việt có update sao?Bạn có biết cách Update không chỉ cho mọi người với

toan_829

Lạc Việt dang km đến hết tháng 5/2010 giá 45k xài vĩnh viền này \-/

toan_829

Hqua vừa cài thử mấy cái từ điển..Kết luận Mdict pro 2.0 đã cr..k ngon nhất,cái Lạc Việt xấu òm,k chơi 8-|

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cài trên e72 bị lỗi không thoát được

Việc này là bình thường vì hiện nay E72 còn một số trục trặc về tính tương thích với 1 số pm. Chắc là do FW chưa hoàn chỉnh.

luuconghoa

mình cài cái này rồi
chạy cũng ổn lắm các bác ạ
nhưng vẫn nhiều từ chưa tra được :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình cài cái này rồi
chạy cũng ổn lắm các bác ạ
nhưng vẫn nhiều từ chưa tra được :D

Mua bản quyền thì tra từ thoải mái nhé bạn. Xài bản TRIAL thì sẽ bị giới hạn từ

hothanhvuvpt59

từ điển này hỗ trợ java mà.bên topic của dong seri khác của trang này có nói rồi.
mình đã test rồi.chậy chậm lắm.

hothanhvuvpt59

mình chỉ thấy mdict pro 2.0 là tốt nhất.
lạc việt dỡ lại không có phát âm nữa chứ.