• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ Điển Bách Khoa Wiki & MDict

stevenpham

Sao cái Anh Việt 4in1 nó thi thoảng báo lỗi một số từ thế nhỉ? Có bác nào bị không? Hay file của em tải về bị lỗi?

vuonganhquyen

Sao cái Anh Việt 4in1 nó thi thoảng báo lỗi một số từ thế nhỉ? Có bác nào bị không? Hay file của em tải về bị lỗi?
Cụ thể lỗi gì đó bạn? Mình dùng thấy không vấn đề gì, tuy nhiên từ ngữ không được phong phú lắm!

Ak .Sao dung lượng lớn dữ vậy?
Rất đơn giản là vì... nó chứa nhiều dữ liệu!!!:D

binhmogas

giúp mình với. mình dow bản 4 trong 1 về đổi đuôi thành exe nhưng không cài được.
và bản việt hóa v3.0 của bác Phong Quang khi cài lên htc HD thì không hề hiển thị tiếng việt và bấm bấm vài cái là treo máy ngay.

ThaiKien

Super V.I.P
giúp mình với. mình dow bản 4 trong 1 về đổi đuôi thành exe nhưng không cài được.
và bản việt hóa v3.0 của bác Phong Quang khi cài lên htc HD thì không hề hiển thị tiếng việt và bấm bấm vài cái là treo máy ngay.
Một số bản rom bị lỗi treo máy này do xung đột phần mềm nào đó. Bạn thử HR rồi cài đặt Mdict lên thẻ trước tiên, như vậy có thể khắc phục được lỗi này.

PhongQuang

Super V.I.P
"bản 4 trong 1" chỉ là dữ liệu của phần mềm Mdich. Bạn đổi thành đuôi .exe để làm gì???.
Còn phần mềm Mdich 3.0 bị treo bạn có thể dùng bản không cần cài đặt ở bên Việt Hóa dùng thử xem.

stevenpham

Cụ thể lỗi gì đó bạn? Mình dùng thấy không vấn đề gì, tuy nhiên từ ngữ không được phong phú lắm!

Em lấy ví dụ nhé: tra từ Wheel thì nó không hiện ra nghĩa là gì mà đề là Fail to read file trong khi tra các từ khác thì bình thường. Em để ý hình như phần đầu từ điển thì không sau, các từ ở phần sau từ điển thì bị lỗi thì phải.

myGenio

Xin cụ Nguyễn Du hướng dẫn cách làm date wiki để tiện cho anh em và cho cả cụ nữa , lúc rảnh ko làm gì thì sẽ ngồi convert. trứoc có bài hướng dẫn rồi mà wên mất. Xin thêm date trung-viet-trung và bộ gõ tiếng trung big thank.

ThaiKien

Super V.I.P
Xin cụ Nguyễn Du hướng dẫn cách làm date wiki để tiện cho anh em và cho cả cụ nữa , lúc rảnh ko làm gì thì sẽ ngồi convert. trứoc có bài hướng dẫn rồi mà wên mất. Xin thêm date trung-viet-trung và bộ gõ tiếng trung big thank.
Bộ gõ tiếng Trung bạn sang khu vực ứng dụng các phần mềm tiếng Trung sẽ có, data Trung Việt bên PPC phần mềm Việt cũng có bộ từ điển đó.

qutuhu

Bác Nguyên Du ơi, năm 2009 đã gần kết thúc rồi. Để chuẩn bị đón chào năm mới 2010, đề nghị bác cho update bản Từ Điển Bách Khoa ViWiki đi bác.
Thanks.

baotran

Bác Nguyên Du ơi, năm 2009 đã gần kết thúc rồi. Để chuẩn bị đón chào năm mới 2010, đề nghị bác cho update bản Từ Điển Bách Khoa ViWiki đi bác.
Thanks.
Nói năng gì thấy lỗ mãng quá, bạn lấy tư cách gì mà "đề nghị"... khi nào có thì bạn load về mà dùng, chưa có thì cứ kiên nhẫn mà đợi. cón có ý kiến gì thì phải ăn nói tế nhị, lịch sự một tí chứ!!!

stevenpham

Không bác nào biết lỗi của từ điển Anh - Viêt 4in1 ạ? Từ điển này hay đó, nhưng từ vần T trở đi bị lỗi Fail to read file. Chán quá.

Atemu

Mấy từ điển Tiếng Anh trên máy mình không xem được phần phiên âm. Nó toàn hiện lên các ô vuông, không biết mình có phải cài thêm font gì không nhỉ

stevenpham

Font cho phiên âm từ điển mtMdict-EV-VE

Bạn làm theo hướng dẫn ở bài này nhé.

Em đã cài đủ font Ksphonet và L_10646, thì tất cả các từ điển khác phiên âm đều OK (Longman, Oxford, anhviet4trong1). Tuy nhiên đối với từ điển mtMdict-EV-VE thì phiên âm vẫn không được. Bác biết lỗi nào chỉ giùm em với? Thanks.

PhongQuang

Super V.I.P
Em đã cài đủ font Ksphonet và L_10646, thì tất cả các từ điển khác phiên âm đều OK (Longman, Oxford, anhviet4trong1). Tuy nhiên đối với từ điển mtMdict-EV-VE thì phiên âm vẫn không được. Bác biết lỗi nào chỉ giùm em với? Thanks.
Chắc do lỗi convert data đó bạn.

phhung

Xin hỏi có bạn nào biết cách chuyển dữ liệu từ .idx và .dat thành .mdx kg ạ?
(đây là dữ liệu của MDict pro). Mình tìm cách cả ngày cũng kg ra. Mua bản quyền MDict pro thì được,cũng chả đáng gì, nhưng bực cái mình hay up rom, mà khi up rom thì mất bản quyền Mdict pro luôn.:-??