• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ diển English-Vietnamese rất hay cho SP

nghiadao

vậy không phải do chương trình tự điển đâu,đổ thừa cho nó tội nghiệp. kiểm tra lại máy đê!

lqulong

Kiểm tra làm sao được,máy mình không thể vào win.Chỉ hiện ra cái logo của máy rùi treo luôn.hu!hu!Bác có cách nào không giúp em với!:((
Hardreset lại cũng không được sao bác, nếu mà không được thì chỉ còn cách up ROM nó lại luôn, nếu mà bác không dám làm thì...ra ngoài chổ sửa điện thoại người ta làm cho...:D

boyPDA

Hardreset lại cũng không được sao bác, nếu mà không được thì chỉ còn cách up ROM nó lại luôn, nếu mà bác không dám làm thì...ra ngoài chổ sửa điện thoại người ta làm cho...:D

mình đã đến nhờ ông FPT.Họ bảo là máy bị flash chip.Giờ thì chay ngon lành rùi!hic!250 ngàn lận!:(( thank's bác nhiều nha!:D

sonnga

Mình hỏi đường dẫn khi đã cài xong rồi .Bạn đã dùng chỉ cho mình với.Loay hoay mãi chưa dùng được.

maharishi

Minh dùng T-mobile SDA win2003, cai VNFont_Arial vào thì thấy từ điển hiển thị rất chuẩn. Tuy nhiên font chữ của windows cũng thành arial luôn. Nếu thích bác thử xem.

bác ơi sao em cài font này không được ạ

bt2000

bác ơi sao em cài font này không được ạ

Bạn extract file nén này ra 1 thư mục VNFonts_Arial_SP, trong đó có file vnspfp.cab, copy file này vào máy hay thẻ nhớ và dùng trình file explorer chạy file này và trả lời OK cho các câu hỏi là được.

bt2000

Minh dùng T-mobile SDA win2003, cai VNFont_Arial vào thì thấy từ điển hiển thị rất chuẩn. Tuy nhiên font chữ của windows cũng thành arial luôn. Nếu thích bác thử xem.

Mình cũng dùng Dopod C720W, sau khi cài bộ font này vào các chương trình có giao diện tiếng việt thể hiện rất chuẩn. Nhưng font chữ hệ thống của windows cũng thành arial luôn, trông hơi xấu và font to làm ngày tháng trên màn hình bị chữ mạng monifone che mất không thấy được ngày. Mong các bạn nào chỉ giúp cách thay đổi font chữ hệ thống của windows, thay đổi thành font Time New Roman chẳng hạn. Cảm ơn các bạn.

lqulong

Mình cũng dùng Dopod C720W, sau khi cài bộ font này vào các chương trình có giao diện tiếng việt thể hiện rất chuẩn. Nhưng font chữ hệ thống của windows cũng thành arial luôn, trông hơi xấu và font to làm ngày tháng trên màn hình bị chữ mạng monifone che mất không thấy được ngày. Mong các bạn nào chỉ giúp cách thay đổi font chữ hệ thống của windows, thay đổi thành font Time New Roman chẳng hạn. Cảm ơn các bạn.
Đâu thể nào thay đổi thành Time New Roman hay cai gi gì khác được đâu bạn, cài font nào là cài cho cả hệ thồng luôn.

linhboy

các bác ơi cho em hỏi tí. sao từ điển BEIKS mình cài cho con 02 xphone IIm. ban đầu sài tốt. sau một thời gian thì báo"the program could not initialize its internal structures. please, free some spaca on your divice and try again! the program will now exit" em đã remove nhiều phần mềm khác trong may nhưng no vẫn báo như vậy, em cũng cài lại cho nó 3 lần rồi. giúp em với huhuhu...

idezai

mình cũng bị lỗi font sau khi cài VNFonts_Arial_SP.cab cho con Dash chay windows mobile 6.0. Font lớn và làm hư hết bố cục của theme. Bác nào có kinh nghiệm chỉnh font nhỏ lại xin chỉ giáo với.

AutumnWind

Sau khi cài từ điển Beiks thì con Samsung i300x của mình cũng lên đường, treo hoàn toàn luôn. Ai biết tại sao ko, help me!!

chenglian3171

Bác nghiadao này share cho mình đi chứ. mình kiếm soft này lâu rùi đó. Nhưng làm ơn gửi wa mail cho mình. mình là thành viên mới chưa down đươc.
Thanks bro trước nhạ
mail: chenglian3171@yahoo.com