• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Mdict Pro 2008 v10 S60v2 và S60v3 cực HOT

ngocthanhdhgtvt

hehe !!!
tui làm mấy cach của anh em đều ko đc !!!
tui tìm đc 1 cách khác ngon lắm !!!
trc tiên phải có phần mềm quản lý file đã !!!
rùi vào đường dẫn sau:
c:/System/Data
tìm và xóa 2 file:
vnprodict.inf
vnprodict.sys
.thế là ok !!! 14 ngày !!! hihi !!! nếu làm đc nhớ thank bạn nha !!!
(lần đâu ra tay thank hộ phát cho có hứng nào !!!)
à quên, đây áp dụng ngon cho v1.5 đó, những cách của các bạn ở trên chỉ cho 1.0 thui !!! hihi
anh nói nhảm nhí gì vậy ,em làm như anh chỉ chả có tác dụng gì cả , tôi nói nghe nè nhé , sau khi toi xóa 2 file vnprodict.inf
vnprodict.sys trong c:/system/data ,và trở lại từ điển mở nó lên luc đầu nó bảo ''đang tìm từ điển-xin vui lòng đợi'' sau khi tìm xong rồi thì em chọn từ điển để tra ,chọn một từ bất kỳ rồi xem nghí thì nó vẫn bảo là từ điển đã hết hạn dùng , xin vui long mua bản quyền. sau đó em trở lại xplorer xem thử thì lại xuất hiện trở lại 2 file vnprodict.inf và vnprodict.sys ,chuyện vậy đó, nếu không làm được thì thôi nha đưng post bài lên làm gì .dụ anh em trong diễn đàn là tội không nhỏ đâu anh ơi, hãy suy nghĩ trước khi làm bất cứ chuyện gì cũng như nói bất cứ điều gì trái sự thật , nếu không crach được thi bảo là không crach được chứ việc gì phải lấy lòng anh em>:)

bshuynh

bác nào co trình dộ thì crack hộ anh em đi.......tớ chờ mỏi cả cổ rồi nè....đag dùng con n73. muốn dùng từ điển đẹp đẹp 1 chút. tuy lexgoo cũng đã rất hay rồi nhưng cái này còn hay hơn nữa... cố gắng nhé anh em..........thanks for helpful

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác nào co trình dộ thì crack hộ anh em đi.......tớ chờ mỏi cả cổ rồi nè....đag dùng con n73. muốn dùng từ điển đẹp đẹp 1 chút. tuy lexgoo cũng đã rất hay rồi nhưng cái này còn hay hơn nữa... cố gắng nhé anh em..........thanks for helpful

PM viet nên sẽ không có ai bẻ đâu mà đợi chi cho mệt bạn nhé. Mua bản quyền đi mà xài cho nó khỏe.

Mình nghĩ bạn nên bỏ vài chục nghìn ra mà mua nhé, các pro sẽ mai mãi không bao giờ cờ rắc đâu bỡi lẽ là pm việt mà bạn chờ chới lúc con N73 hư rồi cũng chưa có bản cờ rắc đâu với lại data của nó ít lắm bạn ơi , nếu cần từ điển chuyên ngành thì cố mà trau dồi rồi kiến thức thực tế ngoài đời rồi cũng sẽ hơn data này thôi,>:) mình thấy nó chạy cũng chậm mà bạn. dùng từ điển đại cương MDICt hay TMA là chắc rồi>:)

hbinhlove2003

cái này chĩ có cách là xài thử 14 ngày rồi xóa file xài tiếp 14 ngày thôi ko bẻ lun được đâu :D, bỏ 50k ra mua đi

cái này chĩ có cách là xài thử 14 ngày rồi xóa file xài tiếp 14 ngày thôi ko bẻ lun được đâu :D, bỏ 50k ra mua đi

Thiết nghĩ việc xóa 2 file chương trình để xài tiếp 14 ngày thì quá là rỗi hơi cho những con người đã quan tấm tới Anh ngữ mà lại làm theo cách ấy
Nếu thấy bổ ích thì mua Bản Quyền còn nếu không mua thì lo cố mà trau dồi như thế còn bổ ích gấp ngàn lần so với cái từ điển chết này>:)

khongchothithoi

anh nói nhảm nhí gì vậy ,em làm như anh chỉ chả có tác dụng gì cả , tôi nói nghe nè nhé , sau khi toi xóa 2 file vnprodict.inf
vnprodict.sys trong c:/system/data ,và trở lại từ điển mở nó lên luc đầu nó bảo ''đang tìm từ điển-xin vui lòng đợi'' sau khi tìm xong rồi thì em chọn từ điển để tra ,chọn một từ bất kỳ rồi xem nghí thì nó vẫn bảo là từ điển đã hết hạn dùng , xin vui long mua bản quyền. sau đó em trở lại xplorer xem thử thì lại xuất hiện trở lại 2 file vnprodict.inf và vnprodict.sys ,chuyện vậy đó, nếu không làm được thì thôi nha đưng post bài lên làm gì .dụ anh em trong diễn đàn là tội không nhỏ đâu anh ơi, hãy suy nghĩ trước khi làm bất cứ chuyện gì cũng như nói bất cứ điều gì trái sự thật , nếu không crach được thi bảo là không crach được chứ việc gì phải lấy lòng anh em>:)

sao bạn lại nặng lời vậy ?:(
mình làm đc thì mình mới post lên chứ ?
có ng làm đc đấy thôi ? cả mấy thằng bạn mình làm thèo đều ngon ơ !
lâu mình ko vào đây đọc, có thể khi bạn làm thì nó đã xửa đc lỗi này hoặc bạn làm có vấn đề đặc biệt j đó ( bây giờ mình ko dùng s60v2 nữa nên ko thử đc nữa )
mong lần sau bạn có thể nói lịch sự hơn ! thanks

thanhtungsx

sao bạn lại nặng lời vậy ?:(
mình làm đc thì mình mới post lên chứ ?
có ng làm đc đấy thôi ? cả mấy thằng bạn mình làm thèo đều ngon ơ !
lâu mình ko vào đây đọc, có thể khi bạn làm thì nó đã xửa đc lỗi này hoặc bạn làm có vấn đề đặc biệt j đó ( bây giờ mình ko dùng s60v2 nữa nên ko thử đc nữa )
mong lần sau bạn có thể nói lịch sự hơn ! thanks

Bạn thông cảm ! Bạn ấy ko được hòa nhã cho lắm !
. Bạn cứ làm them cách của hbinhlove là ok thôi mà !

pollovn

PM viet nên sẽ không có ai bẻ đâu mà đợi chi cho mệt bạn nhé. Mua bản quyền đi mà xài cho nó khỏe.

Mình muốn mua PM Mdic ma không biết mua ở đâu. Bạn biết thì cho xin hướng dẫn nhé. Cám ơn nhiều.

wszullberg

Mình muốn mua PM Mdic ma không biết mua ở đâu. Bạn biết thì cho xin hướng dẫn nhé. Cám ơn nhiều.

dùng mtdEVA của lạc việt đi bạn, theo mình đây là pm hay nhất, số lượng từ khổng lồ, nội dung giống phiên bản trên máy tính, lại miễn phí

Posted via Mobile Device

thanhtungsx

Đã có bản Update V2.0 ( Có thêm phần phát âm ) !

MDictPro - Phiên bản 2.0 - Từ điển chuyên ngành cho điện thoại 100,000VND
MDictPro - Phiên bản 2.0 - Từ điển chuyên ngành cho điện thoại
Xem ảnh lớn

MDictPro là chương trình hỗ trợ tra từ điển chuyên ngành trên điện thoại với giao diện đẹp và tốc độ tra nhanh. Chương trình rất tiện dụng, giúp bạn có thể tra hay học từ ở mọi nơi. Chương trình hỗ trợ tất cả các điện thoại sử dụng hệ điều hành Symbian với bộ dữ liệu cho rất nhiều chuyên ngành khác nhau.

Hiện tại phiên bản 2.0 với nhiều chức năng mới hữu dụng:

* Hỗ trợ phát âm
* Hỗ trợ bộ dữ liệu mới đầy đủ và phong phú hơn rất nhiều
* Cải tiến tốc độ chương trình
* Giao diện hỗ trợ hai ngôn ngữ
* Thêm tính năng “Quick view” để xem nhanh nghĩa trong mục “Favourite” hay “History”
* Thêm tính năng “Quick menu” để tiện khi chuyển giữa các từ điển hay dùng
* Hỗ trợ đầy đủ bàn phím Qwerty

Trên một số dòng điện thoại mới, khi cài đặt phần mềm này rất nhiều người gặp phải vấn đề liên quan Certificate. Nếu gặp vấn đề này, bạn hãy xem topic Một số lỗi Certificate khi cài đặt MDictPro & cách khắc phục, hy vọng sẽ gúp được các bạn.

Để download chương trình MDictPro v2.0, bạn có thể sử dụng một trong các link sau :

+ [HIDE]Download MDictPro-v2.0 Download tại 4Shared
[/HIDE]

Để xem chi tiết và download dữ liệu từ điển cho phiên bản này tại địa chỉ Bộ dữ liệu mới cho MDictPro v2.0 trên điện thoại.

Để sử dụng tính năng phát âm của chương trình, bạn phải có bộ dữ liệu phát âm. Bạn xem chi tiết và dowload dữ liệu phát âm này tại địa chỉ Bộ dữ liệu phát âm cho MDictPro v2.0 trên điện thoại.

Các chức năng chính của chương trình bao gồm:

* Hỗ trợ phát âm: Để kích hoạt chế độ này, bạn phải copy dữ liệu âm thanh nên máy, sau đó vào “Configuration...” (Cấu hình chương trình…) bật chế độ này. Ở trong phần hiển thị nghĩa, những từ nào có phát âm thì sẽ có biểu tượng ở ngay chỗ hiển thị từ khóa, bạn ấn phím số 1 để nghe phát âm.
* Hỗ trợ bộ dữ liệu mới: Trong phiên bản dữ liệu này, bộ dữ liệu từ điển anh việt, việt anh và từ điển kỹ thuật là dữ liệu mới với số lượng từ phong phú đa dạng và nghĩa cũng rất đầy đủ. Ngoài ra trong phiên bản này, còn thêm một số dữ liệu chuyên ngành mới như “Từ điển kinh tế biển”, “Từ điển hàng hải”, “Từ điển thuốc”, “Từ điển thảo dược".
* Hỗ trợ tiếng việt đầy đủ: Hỗ trợ tiếng việt trên tất cả các dòng máy mà chương trình có thể cài được. Trong chế độ gõ tiếng việt, có các kiểu gõ chính:
o S40: Kiểu gõ tiếng việt sử dụng trên các dòng điện thoại S40. Sử dụng phím 1 để chuyển giữa các nguyên âm, ví dụ như a->ă->â, o->ơ->ô, phím * để thêm dấu cho phiêm âm.
o S60: Kiểu gõ tiếng việt sử dụng trên các dòng điện thoại S60. Giống như gõ tiếng anh nhưng có thêm kí tự tiếng việt. Ví dụ như bạn ấn phím số 2 liên tiếp bạn sẽ nhận được aa->ă->â->b->c. Phím * để thêm dấu cho nguyên âm.
o Qwerty: Kiểu gõ cho các dòng điện thoại có hỗ trợ bàn phím Qwerty, bạn sử dụng kiểu gõ Telex khi đánh tiếng việt.
o Bạn có thể thay đổi chế độ gõ này trong "Cấu hình chương trình/Kiểu gõ". Nếu điện thoại bạn không hỗ trợ bàn phím Qwerty thi bạn không nên để kiểu gõ Qwerty.
* Hỗ trợ “Quick View”: Giúp bạn xem nhanh nghĩa của các từ trong phần History và Favourite mà không cần phải ra cửa sổ chính.
* Hỗ trợ “Quick Menu”: Đây là menu giúp người dùng chuyển nhanh giữa các từ điển. Để sử dụng tính năng này, đầu tiên bạn phải vào mục “Chọn từ điển…” (Hay “Select dictionaries…”), chọn từ điển bạn muốn thêm, rồi vào menu “Lựa chọn/Thêm vào menu nhanh” (Hay “Options/Add to quick menu”). Sau khi đã thêm các từ điển hay dùng vào Quick Menu, trong phần hiển thị nghĩa, bạn ấn phím 2 để hiện menu nhanh.
* Hiển thị nghĩa đầy đủ với phiên âm và liên kết từ.
* Mục quản lý từ ưu thích giúp bạn dễ dàng lưu các từ muốn học hoặc các từ hay tra. Chức năng này rất hữu ích cho những người muốn trau dồi vốn từ của mình.
* Mục các từ đã tra sẽ lưu lại các từ bạn đã tra (tối đa lên tới 50 từ).
* Hỗ trợ nhiều kiểu gõ bao gồm tiếng anh, tiếng việt và số. Bạn ấn phím # (nhanh) để chuyển chế độ hoa/thường, nhấn và giữ phím # để chuyển giữa các kiểu gõ anh/việt/số. Riêng trong chế độ bàn phím Qwerty, bạn dùng phím . (dot) để chuyển giữa các chế độ gõ.
* Mỗi từ điển chuyên ngành có trợ giúp riêng cho từ điển đó, sẽ rất hữu ích khi xem nghĩa của từ.

Chương trình hỗ trợ các loại điện thoại sau:

* Nokia S60 1st: Nokia 3600, Nokia 3620, Nokia 3650, Nokia 3660, Nokia 7650, Nokia N-Gage/ Nokia N-Gage QD, Siemens SX1, Sendo X/Sendo X2…
* Nokia S60 2nd: Nokia 3230, Nokia 6260, Nokia 6600, Nokia 6620, Nokia 6630, Nokia 6670, Nokia 6680, Nokia 6681, Nokia 6682, Nokia 7610, Nokia N70/N70ME, Nokia N72, Nokia N90, Panasonic X700, Panasonic X800, Samsung SGH-Z600, Samsung SGH-Z720, Samsung SGH-Z730...
* Nokia S60 3rd:
o Màn hình lớn: Nokia N71, Nokia N73/Nokia N73 ME, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N80, Nokia N81-MicroSD/N81-8GB, Nokia N82, Nokia N92, Nokia N93/Nokia N93i, Nokia N95/N95-8GB, N5700 Xpress Music, N6110 navigator, N6120 classic, N6121 classic, Nokia N6290, Nokia E50, Nokia E60, Nokia E61/E61i, Nokia E62, Nokia E63, Nokia E65, Nokia E70, Nokia E71, Nokia E90...
o Màn hình nhỏ: Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia N91/N91 ME...

Dữ liệu từ điển đa dạng với nhiều chuyên ngành khác nhau:

* Từ điển kỹ thuật (Dữ liệu mới)
* Từ điển xây dựng
* Từ điển vật lý
* Từ điển toán học
* Từ điển kỹ thuật điện
* Thuật ngữ chứng khoán
* Từ điển anh - việt (Dữ liệu mới)
* Từ điển việt - anh (Dữ liệu mới)
* Từ điển việt - việt
* Từ điển kinh tế
* Từ điển Y Khoa
* Từ điển thuốc (Dữ liệu mới)
* Từ điển thảo dược (Dữ liệu mới)
* Từ điển hằng hải (Dữ liệu mới)
* Từ điển kinh tế biển (Dữ liệu mới)
* Bạn có thể tự tạo thêm dữ liệu riêng mình bằng chương trình miễn phí MDictProData.
Link down Data ( new ) và file phát âm : Link 4share nhé ! :
[HIDE]Data mới :http://www.4shared.com/file/186434744/46b622d5/tudiencoban_new__s60_v20.html
File phát âm : do dung lượng lớn tôi khuyên anh em nên dùng Pc để down và giải nén nhé :
- Part 1 : http://www.4shared.com/file/151173601/354a5dfc/MDictProSoundpart1.html
- Part 2 : http://www.4shared.com/file/151220797/50e87b87/MDictProSoundpart2.html . [/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

lotusgirl

Có cách xài free không pro Nhã, nếu có thì làm bài hướng dẫn cho ace luôn, mà cái này cài vào thẻ 256 không biết có chịu nỗi kô nhỉ :-?.

thanhtungsx

Có cách xài free không pro Nhã, nếu có thì làm bài hướng dẫn cho ace luôn, mà cái này cài vào thẻ 256 không biết có chịu nỗi kô nhỉ :-?.

Hic....ko thanks ta à ? Mà bạn là ai vậy ? Hiện tại bên S60V3 có bản full nhưng ko dám up lên ( Vì vấn đề tác quyền ) Mình sẽ nhờ nhóm BinPda xem sao . Nhưng mình ko dám hứa vì hiện tại nhóm này đã chuyển sang dùng các điện thoại đời mới hết rồi ......Cho nên việc cờ rờ ắc sẽ hạ hồi phân giải vậy !

lotusgirl

the 256mb khong chiu noi dau ban ah. Rieng data phat am da 243mb roi,data tu dien khoang 80mb... Phai sam the co dung luong lon hon moi xai duoc phat am,khong thi xai khong phat am cung tot chan

Posted via Mobile Device

Vậy ah, cảm ơn nha, sao bạn không nói sớm, mình nhét cả bộ này vào bây giờ tiêu cái thẻ 256 của mình rồi, làm kiểu gì dung lượng nó cũng về 0Mb ah, 4mat rồi mà cũng đc 0Mb , chán :((, hok biết dùng soft gì để 4mat được đây nữa, chỉ cho mình với, mình gà khoản này lắm :-/.

hhkkll

Vậy ah, cảm ơn nha, sao bạn không nói sớm, mình nhét cả bộ này vào bây giờ tiêu cái thẻ 256 của mình rồi, làm kiểu gì dung lượng nó cũng về 0Mb ah, 4mat rồi mà cũng đc 0Mb , chán :((, hok biết dùng soft gì để 4mat được đây nữa, chỉ cho mình với, mình gà khoản này lắm :-/.

vào gu gồ gõ hp usb format, down về 4mat xem thế nào nhé.

cvncbn

ai có thể cho em đường link down từng phần dữ liệu Anh việt , việt anh, toán học , vật lí không. Em down bằng điện thoại nên kô thể down cả 5 chục mb đuơc vì thẻ có 128mb thôi. Link 4shared nhé!
THANK!