• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển WeDict do PDAVIET tạo!

HaChau

Super V.I.P
Phương pháp làm từ điển cũng như tool do PDAVIET viết để làm từ điển phonebook đã được giới thiệu tại chủ đề này.
Hiện tại, đã làm các từ điển sau:

Data Wedict cho Nghệ An. Bạn có thể tra theo tên hoặc số điện thoại. Fix được lỗi trùng tên:
- Danh bạ tỉnh Nghệ An (pdana) Download
- Từ điển Karaoke 5 số (HaChau 2 chiều mã <=> tên bài hát) Download
- Từ điển Karaoke 5 số (HaChau - chiều lời bài hát => nội dung) Download

....ĐANG CẬP NHẬT....

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Đã cập nhật thêm chiều tra Lời bài hát để lấy thông tin, mời các bạn tải ở bài đầu.

AntiPlus

Vài hình ảnh DEMO về dữ liệu danh bạ dành cho WeDict

Chỉnh sửa cuối:

vinhlehoang

Cái này hay tuyệt. Giá mà sớm có cái dữ liệu Sài Gòn thì hay biết mấy.
Cám ơn nhiều và chúc các bác có ngày nghĩ thật vui.

AnhTu

Super V.I.P
Tự điển Việt-Nhật & Nhật Việt có source nào ko S ơi...

HaChau

Super V.I.P
Tự điển Việt-Nhật & Nhật Việt có source nào ko S ơi...
Nhật Việt - Việt Nhật có rồi.
Link ở đây.
Topic này chỉ giới thiệu từ điển WeDict do thành viên PDAVIET tự tạo thôi.
Ý tưởng thì có làm phonebook cho WeDict như trên (đang nghĩ cách cải tiến thuật toán để tăng tốc độ xuất dữ liệu - hiện tại làm chậm quá nên chưa public được).
Ngoài ra mình sẽ làm từ điển dược nữa (đang tính lấy từ trang này). Bạn nào biết nguồn chuẩn hơn và tra cứu thuận tiện thì chỉ giúp mình nhé.

pdana

Bác cho em hỏi làm thế nào để thay đổi màu chữ và thêm chữ đậm vây?

HaChau

Super V.I.P
Bác cho em hỏi làm thế nào để thay đổi màu chữ và thêm chữ đậm vây?
Sử dụng thêm HTML tag kết hợp thôi.
VD:
<b>Nội dung cần đậm</b> ==> Nội dung cần đậm
<i>Nội dung cần nghiêng</i> ==> Nội dung cần nghiêng
<font color=red>Chữ màu đỏ</font> ==> Chữ màu đỏ
Hiện mình chưa tìm hiểu được từ điển hỗ trợ chính xác những thẻ nào và có nhúng ảnh vào đó được không.

HaChau

Super V.I.P
Qua thử nghiệm với 250.000 số của TP Hà Nội thì dữ liệu từ điển WeDict lớn hơn dữ liệu MCallShow 1 chút.

ledinhtuan81

Tình hình là chép dữ liệu đầu karaoke arriang vào wedict pro 1.5 thì wedict pro không hiểu được như hồi 1.4. vào setting không thấy luôn!!! dù đã chép đúng đường dẫn private/var/mobile/applications/xxxx/wedict.app.